What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mình có visa du lịch Mỹ hạn đến tháng 5/2015, và vừa ở Mỹ về hồi cuối tháng 6/2014, mình định xin visa đi Pháp và CH Czech vào giũa tháng 10/2014 kịp ngắm mùa thu Châu Âu, như vậy khả năng xin visa Schengen có thể đậu không? Dự tính xin 1 tuần, nhưng có thể ở lại khoảng 10 hay hơn 10 ngày rồi về lại. VN được không ạ. Xin các anh chị em chỉ giáo. Đa tạ !

Có gì đâu mà hok đậu, trừ phi bác có tiền án gì bên mẽo roài, đùa thôi nha, vì sao bác về VN? về chơi hay về lun? sao về trước hạn visa nhiều vậy? vân vân và vân vân, đợt mình đi nộp hồ sơ có nghe đc ngta phỏng vấn 1 chị từ úc về xin visa HL như vậy đó. xin lôi ai đó vì đã nghe lóm =))

Vì khi xin visa du lịch Mỹ thì xin có 15 ngày thui, thực tế đi lố 4 ngày, tổng cộng 19 ngày, do book vé mb khứ hồi 19 ngày, nên về đúng theo vé đã mua bạn ạ.. Vẫn dư quota lắm lol, vì bộ phận nhập cảnh bên Mỹ cho mình ở tới 3 tháng. Ban đầu đi cho đúng hẹn, sau này có quay lại họ không khó dễ, mình nghĩ vậy.

Vì khi xin visa du lịch Mỹ thì xin có 15 ngày thui, thực tế đi lố 4 ngày, tổng cộng 19 ngày, do book vé mb khứ hồi 19 ngày, nên về đúng theo vé đã mua bạn ạ.. Vẫn dư quota lắm lol, vì bộ phận nhập cảnh bên Mỹ cho mình ở tới 3 tháng. Ban đầu đi cho đúng hẹn, sau này có quay lại họ không khó dễ, mình nghĩ vậy.

Nói chung khi nộp hồ sơ ngta hỏi sao mình trả lời sự thật thôi chứ mình cũng kg có kinh nghiệm gì nhiều. Bác định xin từ cổng nước nào? đợt rồi minh xin ở LSQ HLan đó

Mình đi Hà Lan là chính mà, nên sẽ bay qua HL lun bạn ơi. Còn visa cấp rồi bạn lấy về mún đi ai thì đi, họ chả cấm đâu, kg cần bay thẳng HL đâu

Thì em thấy sứ quán Hà Lan bắt phải xuất vé chứ không dùng booking như các SQ khác được nên em mới hỏi bác.

Mình có visa du lịch Mỹ hạn đến tháng 5/2015, và vừa ở Mỹ về hồi cuối tháng 6/2014, mình định xin visa đi Pháp và CH Czech vào giũa tháng 10/2014 kịp ngắm mùa thu Châu Âu, như vậy khả năng xin visa Schengen có thể đậu không? Dự tính xin 1 tuần, nhưng có thể ở lại khoảng 10 hay hơn 10 ngày rồi về lại. VN được không ạ. Xin các anh chị em chỉ giáo. Đa tạ !

Bác xin ở SQ Pháp thôi, Czech giờ cấp visa chắc khó nhất thế giới :D

Vâng, nhất định là xin vào Pháp trước, sau đó sẽ đi CZ, Đức, Áo, rồi quay về Pháp, để bay về VN. Mình chỉ lo không xin đc visa vào Pháp.. Tuần sau sẽ đi nộp hs thử xem sao. Cám ơn các bác có ý kiến giúp mình.

bạn fresh_air ơi... mình có vấn đề này muốn hỏi bạn mà sợ viết trên này dài và hỏi đi trả lời lại nhiều gây ách tắc giao thông :)) nên bạn có thể cho mình biết số dt hay là địa chỉ mail cũng như địa chỉ face để mình tiện liên lạc nhanh chóng được ko :D... số dt của mình là 0934666914, địa chỉ mail của mình là [email protected] .. cám ơn bạn trước nhé :D

Mình hỏi lạc đề chút, nhà mình có ai sử dung dịch vụ đặt vé AVIA chưa nhỉ, có đáng tin kg ạ?

Mình đặt của abay, cũng tương tự avia, giá có rẻ hơn chút xíu, phục vụ tốt, tư vấn nhiệt tình, vote cho abay nhé!

Thì em thấy sứ quán Hà Lan bắt phải xuất vé chứ không dùng booking như các SQ khác được nên em mới hỏi bác.

TRên web LSQ yêu cầu phải trình vé gốc khi lấy visa nhưng thực tế kg fai vậy bạn ạ, tới ngày hẹn lên lấy visa thôi, sau đó tự mua vé MB và mún đi hãng nào thì đi, entry nc nào trc cũng đc miễn nằm trong time họ cho thôi

Em thấy trên lý thuyết là visa khối Schengen thì có thể entry vào nước nào trong khoi cũng đc. Tuy nhiên, em đã từng được biết 1 bạn xin visa vào Pháp nhưng mua vé máy bay đi Đức khứ hồi, và ko chứng minh được thời gian ở Pháp lâu hơn Đức . Đến nơi, bị trục xuất về luôn, đồng thời hải quan bên kia thông báo cho LSQ Pháp hủy ngay visa của bạn ấy.
Thế cho nên, để lấy uy tín với cơ quan ĐS/LSQ thì mình nên bay đến điểm đầu tiên là nước mình xin visa các bác ah. Lần sau xin visa sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.

Em thấy trên lý thuyết là visa khối Schengen thì có thể entry vào nước nào trong khoi cũng đc. Tuy nhiên, em đã từng được biết 1 bạn xin visa vào Pháp nhưng mua vé máy bay đi Đức khứ hồi, và ko chứng minh được thời gian ở Pháp lâu hơn Đức . Đến nơi, bị trục xuất về luôn, đồng thời hải quan bên kia thông báo cho LSQ Pháp hủy ngay visa của bạn ấy.
Thế cho nên, để lấy uy tín với cơ quan ĐS/LSQ thì mình nên bay đến điểm đầu tiên là nước mình xin visa các bác ah. Lần sau xin visa sẽ dễ dàng hơn rất nhiều.

Cứ người thật việc thật mà làm cho an toàn nhỉ, hải quan sân bay có quyền từ chối cho mình nhập cảnh mà, bạn đó đi như thế là quá liều, mình lần đầu nên xin đâu đi đấy, lần này mình đi HL, ở hẳn 14 ngày, đang plan đi xem tháp nghiêng Pisa đây, chứ ở mỗi HL cũng phi :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,766
190,175
Latest member
Linhhailongvan1
Back