What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

E định xin visa schengen ở Hà Lan vì Hà Lan là điểm đến đầu tiên nhưng e chỉ ở đó 1 đêm, còn Pháp e ở lâu nhất là 6 đêm. Vậy liệu DSQ Hà Lan có chấp nhận xét visa cho bọn e ko ạ.

Không có lý do chính đáng thì bạn nên tới sứ quán của nước bạn có dự định hành trình dài nhất trong chuyến đi để nộp, tránh mất thời gian. Ở đây là Pháp.

Cảm ơn các bạn hahoi với smartgirl,

Mình đã đến ĐSQ Séc xin visa, đã mang đủ giấy mời chứng nhận của sở cảnh sát Prague là dự án bên kia trả mọi chi phí cho mình trong 7 ngày ở đó, có cả bảng lương và hợp đồng lao động dịch công chứng, nhưng mà các bác ĐSQ vẫn đòi thêm: thẻ thanh toán quốc tế và giấy nghỉ phép bằng tiếng Anh. Mình ko có thẻ visa nên đã mang cho họ bản copy (có tiếng Anh) sổ tiết kiệm của mình. Trong form xin visa thì khai là muốn ở lại đến 28/10, và nghe lời các bạn cũng trình bày với họ là muốn ở lại thêm để đi chơi với bạn trai từ Pháp sang. Hôm nay mình đã lấy được visa, cơ mà trên visa đề là valid từ 18/10/2013 đến 08/11/2013, nhưng lại có 1 dòng dưới là stay duration là 7 days. Vậy các bạn cho mình hỏi liệu mình có được ở lại đó hơn 7 ngày ko ? Mình đã mua bảo hiểm cho 15 ngày rồi. Thạnks cả nhà.

Xin chào các bạn, sắp tới mình muốn xin visa đi Áo, mình có một vài câu hỏi mong các bạn giúp
-Thứ nhất, mình ở trong nam, mình search trên mạng thì Đại sứ quán Áo nằm tại Hà Nội, trong Hồ Chí Minh chỉ có lãnh sự quán, vậy liệu mình xin visa tại Lãnh sự quán trong Hồ Chí Minh được không các bạn? Vì hôm trước mình có đọc bài của bạn nào đó, bạn ấy kể xin visa đi Ý, cũng xin trong Hồ Chí Minh nhưng chờ mãi không được (hay không được bên sứ quán Ý trả lời – mình không nhớ rõ), bạn ấy bay ra Hà Nội xin thì được ngay. À, mà mình cũng chưa gọi lên sứ quán Áo hỏi.
-Thứ hai, bạn mình là người bản xứ sẽ viết thư mời cho mình, chỉ là bạn bè nhưng khá thân, thì liệu khả năng mình xin được visa có cao không, về bản thân mình, mình không có sở hữu tài sản, nhà cửa hay đất đai gì cả, nhưng mình đi làm được hai năm rồi, thu nhập cũng trên 20 triệu mỗi tháng, tài khoản tiết kiệm trong ngân hàng cũng kha khá ( không đủ mua nhà nhưng đủ đi du lịch :) .
-Thứ ba, có chút đỉnh liên quan đến câu hỏi thứ nhất, mình nghe nói chỉ cần có thư mời vào các nước Schengen thì mình có thể xin visa ở Đại sứ quán của các nước khác miễn là nước đó thuộc Schengen ( ví dụ như mình có thư mời vào Áo thì có thể xin visa từ Đại sứ quán Pháp hay Hà Lan không?)
Hiện tại mình có vài thắc mắc chung chung vậy, mong các bạn giải đáp giúp!

Mình cũng đã làm visa diện thư mời và được visa 3 tháng nên bạn cứ yên tâm apply nhé.
Các bạn cho mình hỏi với:
1- Có bạn nào đi châu âu diện có thư mời của người Pháp và đi trong vòng 3 tháng không ạ? Mình định xin visa 3 tháng cho vc mình và con nhưng không biết có quá lâu không?
2- Nhập cảnh Schenken bằng phà từ đảo của Thổ sang Hy Lạp thì có vấn đề gì không ạ?
Cảm ơn các bạn.

Theo tớ hiểu là visa valid 18/10-8/11, nghĩa là trong thời gian đó bạn được phép nhập cảnh vào đất nước của họ.
Nhưng "stay duration" là thời gian qui định được phép lưu trú-> Chia buồn với bạn, bạn chỉ được ở maximum là 7 ngày thôi :)

Xin chào các bạn, mình đang lên kế hoạch cho chuyến phượt Châu Âu với bạn vào hè năm 2014. Mình đã đọc qua các thông tin cũng như là các bước thủ tục. Nhưng vấn đề của mình là mình mang quốc tịch Việt Nam nhưng hiện đang sống và học ở Mỹ được 3 năm. Mình dự định sẽ bay thẳng từ Mỹ sang Châu Âu vì thế mình ko biết mình có thể xin Schengen visa trực tiếp ở Mỹ được ko. Yêu cầu giấy tở hồ sơ có giống như xin ở Viêt Nam. Cuối năm nay mình dự định về Việt Nam tiện thể xin visa luôn nhưng những nửa năm sau mình mới lên đường, mình sợ visa sẽ hết hạn nếu xin đươc. Các bạn thấy cách nào là hợp lí nhất, xin cho mình biết ý kiến! Bên cạnh đó vì là học sinh và đi tự túc nên mình ko biết khả năng xin đươc Visa của mình có cao ko? Về tài chính thì mình có thể nhờ gia đình hỗ trợ. Cá nhân mình đã đi du lịch ở các quốc gia: Úc, Thái Lan, Hongkong, Malaysia, Singapore, Hàn Quốc, Trung Quốc, Philipine. Dựa trên những thông tin trên thì khả năng xin đươc Schengen visa cũng như visa ở Anh có khả thi ko? Hy vọng các bạn có thể giải đáp giúp mình. Cám ơn!

Bạn nên xin visa schengen từ Mỹ đi,dễ hơn rất nhiều so với từ Việt Nam, nhất là khâu giấy tờ, đơn giản hơn rất nhiều so với xin ở Việt Nam. Khả năng đậu hồ sơ của bạn, mình nghĩ là 99,99%.

Xin chào các bạn, mình đang lên kế hoạch cho chuyến phượt Châu Âu với bạn vào hè năm 2014. Mình đã đọc qua các thông tin cũng như là các bước thủ tục. Nhưng vấn đề của mình là mình mang quốc tịch Việt Nam nhưng hiện đang sống và học ở Mỹ được 3 năm. Mình dự định sẽ bay thẳng từ Mỹ sang Châu Âu vì thế mình ko biết mình có thể xin Schengen visa trực tiếp ở Mỹ được ko. Yêu cầu giấy tở hồ sơ có giống như xin ở Viêt Nam. Cuối năm nay mình dự định về Việt Nam tiện thể xin visa luôn nhưng những nửa năm sau mình mới lên đường, mình sợ visa sẽ hết hạn nếu xin đươc. Các bạn thấy cách nào là hợp lí nhất, xin cho mình biết ý kiến! Bên cạnh đó vì là học sinh và đi tự túc nên mình ko biết khả năng xin đươc Visa của mình có cao ko? Về tài chính thì mình có thể nhờ gia đình hỗ trợ. Cá nhân mình đã đi du lịch ở các quốc gia: Úc, Thái Lan, Hongkong, Malaysia, Singapore, Hàn Quốc, Trung Quốc, Philipine. Dựa trên những thông tin trên thì khả năng xin đươc Schengen visa cũng như visa ở Anh có khả thi ko? Hy vọng các bạn có thể giải đáp giúp mình. Cám ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back