What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Ồ vui quá vậy MQT, chúc mừng bạn nhé.
Lúc bạn nộp hồ sơ LSQ hẹn mấy ngày đến lấy visa vậy bạn?
Hồ sơ bạn không chứng minh tài chính gì cả mà vẫn được cấp visa, có phải là do người viết thư mời bạn đã đồng ý chịu mọi chi phí không?
Chúc MQT đi du lịch vui vẻ nhe.

@ tks betiti nhiều nhé.
Nộp 3 ngày mình có visa.
Đúng là người mời làm giấy bảo lãnh tại tòa thị chính và ghi rõ là chịu tất cả mọi chi phí .
Mình qua sẽ ở tại nhà người mời nên khỏi cần booking ks gì cả.
Có mua bảo hiểm và vé MB round trip.Done. :)
Mong các bạn khác cũng sẽ đậu visa để vi vu.
Tổng chào nhé :)

Hôm trứoc mình lên hỏi vụ ghi sai cái đơn xin VIsa.... Hihihi ( ngố quá). Rút cuộc vợ chồng mình cũng có Visa Schengen rồi. Mình xin ở Lãnh sự quán Đức. Chúc các bạn may mắn.

Chào mọi người,

Mình có đọc qua các post trước nhưng muốn hỏi kinh nghiệm của mọi người cho chắc chắn. Mình đang muốn xin visa Châu Âu, cụ thể là Poland, đã có bạn nào xin visa ở Đại Sứ Quán Poland ở Hà Nội chưa vậy?
Mình không tìm được nhiều thông tin lắm về visa Poland. Mình muốn sang thăm một anh bạn người Poland thì sẽ tốt hơn nếu anh ấy viết thư mời bảo lãnh + bảo lãnh tài chính hay phần tài chính mình sẽ tự chứng minh.

Cảm ơn mọi người nhiều nhiều.

Các bạn ơi cho mình hỏi:

Tình hình là mình đang đợi kết quả khiếu nại bên ĐSQ Đức nhưng chắc là rớt rồi :( Mình cũng biết là sẽ khó khăn cho lần 2 và nhất là xin ngay sau khi bị từ chối, có ai cho mình advice trường hợp của mình không? Có hi vọng nào hem?

Mình tinh qua ĐSQ Pháp xin. Trường hợp của mình:
- mới đi Phil và Singapore thôi
- Đang là sinh viên năm cuối
- bên Pháp có gia đình của dì ruột, nhưng cũng sống trợ cấp thôi, sống chung với con gái riêng của chồng nên người bảo lãnh sẽ là chị đó ( chị đó làm marketing manager bên cog ty j cũng lớn lém)

Mình thực sự muốn làm tiếp, đi khoảng 3 tháng, từ Pháp sẽ qua Đức! Những chi tiết hồ sơ cơ bản thì mình cũng nắm rồi, nhưng mọi người có tips hay suggest gì để làm hồ sơ đẹp hơn không? Cám ơn nhiều lắm !

12 ngày hồi hộp mong đợi, sáng này Má mình đã nhận được visa rồi, vui mừng quá. Má mình nộp ở Lãnh sự quán Pháp ở Sài gòn. Cám ơn anh HaHôi, ALI và các anh chị em đã nhiệt tình chỉ dẫn, tư vấn, góp ý cho mình, cám ơn thật nhiều nhé.

Không hiểu sao mình nộp thư khiếu nại ở ĐSQ Đức hơn 1 tháng rồi mà mình không nhận được bất cứ câu trả lời nào cả

kết quả thế nào rồi bạn neko?

Tình hình là cô nhận hồ sơ bảo mình thứ 2 ngày 7/4 lên lấy kết quả nhưng mình vẫn chưa đi được :( Vì tháng này công tác tận ngoài Đà Nẵng. Tuần sau mình mới xin nghỉ phép để về SG lấy kết quả visa.haizzz...Chú bảo vệ nói cứ gọi điện lên hỏi ngta và còn cho mình sdt để gọi nữa cơ nhưng chẳng ích gì vì họ không trả lời qua điện thoại :'(

Mình đang lo quá vì cô ấy trả lại không lấy lịch trình chuyến đi. Bảo hiểm thì đã mua nhưng phải cái tội lóng ngóng thế nào lại đưa bản photo trắng đen xấu xí nhiều chỗ không rõ cả chữ cho cô ấy (mà cô ấy cũng chẳng ktra tới, chẳng hỏi bản gốc hay gì cả nên về tới nhà mới phát hiện ra :(:)((

12 ngày hồi hộp mong đợi, sáng này Má mình đã nhận được visa rồi, vui mừng quá. Má mình nộp ở Lãnh sự quán Pháp ở Sài gòn. Cám ơn anh HaHôi, ALI và các anh chị em đã nhiệt tình chỉ dẫn, tư vấn, góp ý cho mình, cám ơn thật nhiều nhé.

Chúc mừng bạn nhé. Có khi nào mình gặp má của bạn ở LSQ rồi không nhỉ. Có vẻ là chung đợt nộp hồ sơ :) Hi vọng được thơm lây của bác . hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back