What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Gửi bạn aki-chan
Vợ chồng trẻ cùng nộp hơi bị khó xin visa đấy nếu không có chứng minh ràng buộc với Việt Nam. Nếu bạn có giấy tờ nhà đất xe cộ gì thì cứ show hết ra cho ĐSQ nhé. Như trường hợp của nhà mình là vợ chồng trẻ, sổ tiết kiệm khoảng hơn 300t nhưng cũng mới bị từ chối đợt rồi mặc dù đã từng có visa schenghen hồi 2012 :(

LSQ đúng là không biết đâu mà lần?!

mình đi cả gia đình nè..2 vợ chồng và 1 bé trai 2,5t..nộp hồ sơ ngày 31/5 , 6/6 mình nhận dc kết quả đậu...lúc mình nộp, nhân viên ĐSQ cũng ko hỏi j nhiều. Mình nghĩ do ox mình có cơ sở ( chứng mình dc mối ràng buộc ở VN) nên dễ xin..chứ hồi đầu nghe ai cũng hù đi cả gia đình khó xin lắm, cái hộ chiếu mình lại là hộ chiếu trắng nữa mới ghê!

Cảm ơn bạn, buồn quá, thực sự mình rất muốn cho con gái đi cùng, để con ở nhà mình không yên tâm, cũng muốn con ra ngoài nhìn ngắm thế giới. Liệu mình có nên liều 1 lần không? Vợ mình sẽ xin giấy xác nhận đang nghỉ đẻ ở nhà trông con từ cơ quan. ràng buộc của mình giờ là công việc của 2 vợ chồng và mẹ mình, tài sản nhà đất cũng tương đối lớn, như vậy liệu có đủ không? Mong các bạn tư vấn thêm, mình sẽ hoãn nộp hồ sơ để chuẩn bị cho kỹ :(

Bạn ơi...trường hợp nhà mình đi cả vợ chồng lẫn con nè..mình cũng mới xin đây thôi..bé mình chỉ mới có 2,5t thôi hà..nên bạn đừng lo lắng nhé...mình thấy khi phỏng vấn trên ĐSQ khó mà ko khó đâu..dù lúc chưa nộp hồ sơ mình nghe mọi người nói thế nào cũng rớt hà! đã mang theo cả gia đình đi, mà hộ chiếu chưa từng đi nước nào nữa chứ!

HI cả nhà !

Mình định apply visa DSQ Pháp, chiều đi HCM - Pais , còn về thì Vienna - HCM. Vậy cái mục 24 number ò entries requested thì mình tick vào Single hay two hay multiple entries thế??

Thanks

À may quá bạn ơi mình email hỏi TLS luôn thì chỉ 2 phút sau người t trả lời mình ngay là được, k vấn đề gì. Mình mừng kinh khủng, mà nhanh nữa chứ.

Theo minh ban cu nop ho so binh thuong; luc nop voi anh nhan vien thi noi ro voi anh ay la nguoi nha em o phap khong ro ten tieng viet nen viet vay, nhung so ho chieu la dung...

Minh thay nguoi phap ho biet ten cua VN rac roi nen ho ko bat be cai do dau, mien la co du cac ky tu

Bản dịch sổ hộ khẩu của mình bị quá 3 tháng 20 ngày rồi (LSQ đòi không quá 3 tháng) mình có nên đưa lí do là hẹn nộp hồ sơ mãi ko được không hay là lấy cái bút đen sửa lại tháng 3 thành tháng 5 nhỉ :p. Tụi dịch vụ bắt phải làm lại từ đầu chứ không chịu đóng dấu lại, hu hu.

mọi người cho e hỏi chút ạ? em mua BH AIG mức tgian từ 28-31 ngày là 706k. tổng tgian em xin trong tờ khai là 29 ngày ( 1-8 đến 29-8) , vé máy bay dự định đặt lúc đi là ngay 31/7, tới AMS ngày 1/8, lúc về 29/8 , tới HCMC ngày 30/8, vậy e nên mua từ 31/7 tới 30/8 luôn hay chỉ mua đúng trong lịch trình ( từ 1/8- 29/8) ?
Em cảm ơn nhiều ạ!

hix, chị phuongkhanh1234 ơi, chị chứng minh ràng buộc cho 2 vợ chồng gồm những gì ah?
tụi em là vợ chồng trẻ hiện giờ có 2 quyển sổ tiết kiệm 200tr và 500tr - mới gửi tháng này để dự định sẽ xin visa vào tháng 9. Hai vợ chồng đều ở chung với bố mẹ, nên nhà đất không có, 4 bánh cũng không, có 2 cái 2 bánh không lẽ lôi ra T_T.
Bọn em cũng có công việc ổn định
Em thì lương 8tr - làm cho công ty nước ngoài
Chồng thì làm cho công ty gia đình, nên hợp đồng, giấy tờ chắc sẽ không khó khăn.
Em hiện đang theo học Thạc Sỹ - nên sẽ xin được giấy xác nhận của trường.
Chồng em thì đã từng có visa du học tại Anh( hết hạn từ tháng 10 - năm 2010), đã tốt nghiệp về nước được gần 4 năm.

..

Ngoài ra em chưa nghĩ ra gì hơn để chứng minh RÀNG BUỘC tại VN....:(( vợ chồng em chỉ định làm chuyến trăng mật rồi về an phận, chứ có định di cư đâu, làm sao nói để người ta tin nhỉ, các bác LSQ sao mà giống Tào Tháo quá vầy :((

Các anh chị góp ý giúp em với huhu...lo lắng lo lắng quá

Mà nghe khó khăn như này, chắc em không dám mua vé máy bay trước mất....mua sớm thì rẻ, nhưng rủi ro không có visa --> mất vé cao, mua muộn thì an toàn hơn, nhưng vé kiểu gì cũng đắt...:((

mọi người cho e hỏi chút ạ? em mua BH AIG mức tgian từ 28-31 ngày là 706k. tổng tgian em xin trong tờ khai là 29 ngày ( 1-8 đến 29-8) , vé máy bay dự định đặt lúc đi là ngay 31/7, tới AMS ngày 1/8, lúc về 29/8 , tới HCMC ngày 30/8, vậy e nên mua từ 31/7 tới 30/8 luôn hay chỉ mua đúng trong lịch trình ( từ 1/8- 29/8) ?
Em cảm ơn nhiều ạ!

Mua cho tới lúc về VN luôn em, tức là ngày 30 ah.Lúc e mua hỏi nhân viên bảo hiểm cho người ta tư vấn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back