What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

hix, chị phuongkhanh1234 ơi, chị chứng minh ràng buộc cho 2 vợ chồng gồm những gì ah?
tụi em là vợ chồng trẻ hiện giờ có 2 quyển sổ tiết kiệm 200tr và 500tr - mới gửi tháng này để dự định sẽ xin visa vào tháng 9. Hai vợ chồng đều ở chung với bố mẹ, nên nhà đất không có, 4 bánh cũng không, có 2 cái 2 bánh không lẽ lôi ra T_T.
Bọn em cũng có công việc ổn định
Em thì lương 8tr - làm cho công ty nước ngoài
Chồng thì làm cho công ty gia đình, nên hợp đồng, giấy tờ chắc sẽ không khó khăn.

Em hiện đang theo học Thạc Sỹ - nên sẽ xin được giấy xác nhận của trường.
Chồng em thì đã từng có visa du học tại Anh( hết hạn từ tháng 10 - năm 2010), đã tốt nghiệp về nước được gần 4 năm.

..

Ngoài ra em chưa nghĩ ra gì hơn để chứng minh RÀNG BUỘC tại VN....:(( vợ chồng em chỉ định làm chuyến trăng mật rồi về an phận, chứ có định di cư đâu, làm sao nói để người ta tin nhỉ, các bác LSQ sao mà giống Tào Tháo quá vầy :((

Các anh chị góp ý giúp em với huhu...lo lắng lo lắng quá

Mà nghe khó khăn như này, chắc em không dám mua vé máy bay trước mất....mua sớm thì rẻ, nhưng rủi ro không có visa --> mất vé cao, mua muộn thì an toàn hơn, nhưng vé kiểu gì cũng đắt...:((

Không phải vé lúc nào cũng đắt đâu bạn, VN Airlines, Quatar đều có đợt bán vé rẻ, bạn có thể tham khảo thêm skyscanner để tìm vé rẻ+so sánh các hãng, đừng tham vé rẻ mà mua trước khi xin visa, nhiều người mất tiền đau rồi đấy.

hix, chị phuongkhanh1234 ơi, chị chứng minh ràng buộc cho 2 vợ chồng gồm những gì ah?
tụi em là vợ chồng trẻ hiện giờ có 2 quyển sổ tiết kiệm 200tr và 500tr - mới gửi tháng này để dự định sẽ xin visa vào tháng 9. Hai vợ chồng đều ở chung với bố mẹ, nên nhà đất không có, 4 bánh cũng không, có 2 cái 2 bánh không lẽ lôi ra T_T.
Bọn em cũng có công việc ổn định
Em thì lương 8tr - làm cho công ty nước ngoài
Chồng thì làm cho công ty gia đình, nên hợp đồng, giấy tờ chắc sẽ không khó khăn.
Em hiện đang theo học Thạc Sỹ - nên sẽ xin được giấy xác nhận của trường.
Chồng em thì đã từng có visa du học tại Anh( hết hạn từ tháng 10 - năm 2010), đã tốt nghiệp về nước được gần 4 năm.

..

Ngoài ra em chưa nghĩ ra gì hơn để chứng minh RÀNG BUỘC tại VN....:(( vợ chồng em chỉ định làm chuyến trăng mật rồi về an phận, chứ có định di cư đâu, làm sao nói để người ta tin nhỉ, các bác LSQ sao mà giống Tào Tháo quá vầy :((

Các anh chị góp ý giúp em với huhu...lo lắng lo lắng quá

Mà nghe khó khăn như này, chắc em không dám mua vé máy bay trước mất....mua sớm thì rẻ, nhưng rủi ro không có visa --> mất vé cao, mua muộn thì an toàn hơn, nhưng vé kiểu gì cũng đắt...:((
Chồng bạn kinh doanh gia đình nhưng ox có đứng tên trên GPKD ko? nếu ox đứng tên là ok lắm đó bạn...đó là mối chứng minh do ox bạn còn cơ sở còn công ăn việc làm ở VN nên sẽ quay về...Cái này bạn nộp kèm GPKD + biên lai nộp thuế 3 tháng trước nhất nhé.
Sổ tiết kiệm mình thấy ok đó. Bạn đi từ tháng 9 nhưng bạn định nộp xin visa vào lúc nào?nếu bạn mới nộp tiền vào sổ mà xin visa liền mình cũng hơi ngại..mình đọc trên này có bạn nào sổ tiết kiệm có tận 10 tỷ mà vẫn bị đánh rớt, hix..hix..
Nói tóm lại mình thấy hồ sơ của bạn cũng đẹp mà, cứ mạnh dạn xin đi đi bạn nhé! ko sao đâu, đừng căng thẳng..Nhân viên ĐSQ cũng nhẹ nhàng..lúc mình PV ko hỏi gì hết..bạn cứ nộp đầy đủ hồ sơ mà ĐSQ yêu cầu.
Khuyên thật lòng mà bạn hãy đợi có visa hãy mua vé máy bay nhé..từ đây đến t9 còn lâu mà.

Minh tung co visa di Phap nam 2013, tung di Uc....vay ma dau nam 2014 xin visa di Phap nua...ROT
Đau ghê chua, nen cac ban dung y lai nhe, phai het suc can than

Minh tung co visa di Phap nam 2013, tung di Uc....vay ma dau nam 2014 xin visa di Phap nua...ROT
Đau ghê chua, nen cac ban dung y lai nhe, phai het suc can than
Quả nhiên nguy hiểm thật chị nhỉ, em cũng đi 1 lần t6/2013, lần thứ 2 xin là t1/2014, họ cũng bắt bẻ ghê lắm, phải trình bày lí do tại sao mới đi mà lại muốn đi tiếp, em lúc đấy phải show ra là e đi lần này là có cả fiance đi cùng, thế là họ bắt e nộp passport photo, vé máy bay, booking phòng có tên hai đứa nữa đó. Nói chung là phải trình bày cho họ thấy hợp tình hợp lí họ mới cấp visa chứ k phải là từng có visa sẽ đc dễ hơn thì phải.

Mình đọc có tin là từ 4/2010 thì những người có visa loại D của mấy nước thuộc schengen thì cũng dc phép đi lại trong schengen như visa schengen luôn phải ko mọi người. Sắp tới mình qua Đức 6 tháng ko biết có tranh thủ tham quan một vài nước ko nữa :shrug:

Mình đang tính làm lại hồ sơ xin Visa Pháp,
Các bạn góp ý mình nếu LSQ hỏi "tại sao mới đi mà lại muốn đi tiếp" như bạn Smallgirl226 bị hỏi đó, hoặc "tại sao từ chối rồi mà giờ vẫn muốn đi nữa"...thì mình phải nói sao ???? Vì thật sự mình muốn đi Phap lần nữa để khám phá nhưng nơi mình chưa đến...
Các bạn giúp nhé ,
Cảm ơn các bạn rất nhiều !!!

Mình đang tính làm lại hồ sơ xin Visa Pháp,
Các bạn góp ý mình nếu LSQ hỏi "tại sao mới đi mà lại muốn đi tiếp" như bạn Smallgirl226 bị hỏi đó, hoặc "tại sao từ chối rồi mà giờ vẫn muốn đi nữa"...thì mình phải nói sao ???? Vì thật sự mình muốn đi Phap lần nữa để khám phá nhưng nơi mình chưa đến...
Các bạn giúp nhé ,
Cảm ơn các bạn rất nhiều !!!

Vì thật sự mình muốn đi Phap lần nữa để khám phá nhưng nơi mình chưa đến... Chân thành đến vậy mà vẫn bị từ chối thì chắc phải xem lại cách làm việc của họ rồi bạn ạ. Mình sang đó du lịch là đã góp thêm tiền vào nền kinh tế của họ rồi, chứ có phải sang đó làm của nợ đâu. Bạn làm lại hồ sơ hoàn chỉnh, chứng minh cho được tình yêu nước Pháp nồng nàn và bảo sẽ nộp cho tới khi nào được chấp nhận xem sao :)

Vì thật sự mình muốn đi Phap lần nữa để khám phá nhưng nơi mình chưa đến... Chân thành đến vậy mà vẫn bị từ chối thì chắc phải xem lại cách làm việc của họ rồi bạn ạ. Mình sang đó du lịch là đã góp thêm tiền vào nền kinh tế của họ rồi, chứ có phải sang đó làm của nợ đâu. Bạn làm lại hồ sơ hoàn chỉnh, chứng minh cho được tình yêu nước Pháp nồng nàn và bảo sẽ nộp cho tới khi nào được chấp nhận xem sao :)
Lần đó hỏi mình như vậy, mình trả lời là muốn đi lại lần nữa do lần trước đi chưa khám phá hết chateau de versailles do đi theo tour...
Vậy mà ko nói ko rằng...RỚT...
Mình thất vọng ghê luôn...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back