What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

xin chào mọi người,chủ nhật này em sẽ bay đi Séc có transit ở Nga tầm 2h thì cho em hỏi sân bay Nga có rộng không ạ và em sẽ phải nhập cảnh vào Eu tại Séc đúng k ạ.Không biết liệu ng ta có hỏi gì nhiều k.Vì đây là lần đầu tiên em đi lên hơi lo lắng khi nhập cảnh ạ
Xin cảm ơn mọi người.

Sân bay Saramietievo khá rộng và hiện đại, chỉ dẫn tiếng Nga, Anh rất rõ ràng. Bạn không cần lo lắng, đến nơi sẽ thấy và đi theo biển chỉ dẫn Transit rồi xem màn hình xem chuyến bay của mình sang Praha ở Gate nào. Bạn sẽ làm thủ tục nhập cảnh vào EU ở Séc, nhưng ngay từ Saramietievo đã phải trình hộ chiếu có visa vào EU cho CA Nga rồi. Sẽ có vài chặng kiểm tra an ninh và thị thực đấy, nhưng không có gì mà ngại.

@HaHoi: chú cho cháu hỏi vậy là khi xuống máy bay cháu cứ theo biển chỉ dẫn Transit thôi ạ và chỉ xuất trình pp visa Schengen khi qua chỗ kiểm tra an ninh để vào phòng chờ lên máy bay qa Praha đúng k ạ

Báo cáo các bác, em vừa về đến nhà. Mùa thu Châu Âu đẹp kinh khủng. Em không bị hải quan Pháp hỏi gì, nhưng khi checkin thì VNA hỏi em bảo hiểm du lịch, hỏi booking khách sạn, soi rất kĩ, thấy khớp từng khách sạn với thời gian đi thì mới cho em checkin. Không biết tại em đi 1 mình hay sao, nhưng các bác cứ chuẩn bị cho chắc nhé.

@Cô Độc ơi, bạn có thể cho mình xin số đt của bạn để mình trao đổi cho tiện không? Vì ngày 27 này mình đến Pháp. Hi vọng, nhận được giúp đỡ từ bạn.

Mới đi nộp hồe so8 ờ LSQ Pháp hồi sàng này, tình hình là không khả quan lắm :( khả năng RỚT rất cao...mình thấy như vậy, tại sao các bạn biết không ??
Hộ khẩu : Bản photo - không cần dịch, thế mà mình lại thiếu bản photo, bản dich trả lại không nhận...chẳng hiều :(
GPKD : bản photo & bản dịch
Hồ sơ báo cáo thuế : không cần tiếng Việt, chỉ cần tiếng Anh
Sao kê NH 3 tháng gần nhất: không cần tiếng Anh...
Tất cả đều KHÔNG cần CÔNG CHỨNG

Lich trình : trả lại không cần - Miễn KS & Vé máy bay khớp với nhau là được.
Mình đang lo cái "lịch trình" : mấy cô nhân viên không nhận trả lại, nhưng khi kiem tra hồ sơ nhân viên LS Pháp thấy thiếu thì sao ??? Có phải chết mình không ??? Trong khi tren web lai yêu cầu phải có...pótay

Trời ơi mình RỐI luôn...

Nói chung khả năng RỚT là rất cao....:((

@Thanhthuy yên tâm đi, lúc mình nộp cũng vậy đó. Họ trả lại tùm lum tùm là, thế nhưng 1 tuần sau đậu ngon lành. Yên tâm đi.

Mua ve máy bay là vừa rồi... hhehe

@Thanhthuy yên tâm đi, lúc mình nộp cũng vậy đó. Họ trả lại tùm lum tùm là, thế nhưng 1 tuần sau đậu ngon lành. Yên tâm đi.

Mua ve máy bay là vừa rồi... hhehe
Bạn có để ý bìa file cua bạn màu gì không ???
Của mình màu xanh : đã từng rớt
Màu vàng mới xin lần đầu
:(
Vì mình đã từng rớt rồi nên LSQ xét Visa khó khăn hơn lần đầu ??? Tuy mình đã đậu 1 lần SZ rồi nha, lần 2 xin vẫm rớt
:((((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,103
Latest member
Penguin1
Back