What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Mình nộp hồ sơ ở LSQ Pháp TPHCM ngày 12.1, hẹn 19.1 lấy kết quả đậu luôn, không hỏi han hay phỏng vấn gì. Là lần đầu mình đi châu Âu, trước chỉ đi Trung Quốc, Ấn Độ và 6 nước ASEAN.

Hồ sơ của mình gồm:
1- Form có dán ảnh.
2- Giấy nghỉ phép xếp tổng ký và đóng dấu trên giấy letter head của công ty (xếp xác nhận mình là nhân viên cty, vị trí gì và đồng ý cho mình nghỉ đi du lịch).
3- Sao kê ngân hàng tiếng Anh (mình có 117 triệu, vừa nộp xong sao kê tại chỗ luôn)
4- Chứng nhặn Bảo hiểm bằng tiếng Anh.
5- Copy visa+con dấu các nước đã đi trong hộ chiếu
6- Photo Giấy chứng nhận quyền SD đất tên mình.
7- Hợp đồng Lao động.
8- Photo hộ khẩu
9- Booking vé máy bay
10- Booking khách sạn chưa thanh toán.

Tất cả giấy tờ bằng tiếng Anh, riêng các bản photo hộ khẩu+ tài sản mình ko dịch công chứng gì cả, chỉ đem bản gốc êể họ so sánh. Lịch trình mình lên mạng search hình vẽ các điểm nên đến ở Paris, in cái hình ra kẹp chung. KHông viết thư giải trình.
Mọi thứ rất dễ dàng, suôn sẻ. Mình viết lại để bạn nào mới cần thông tin nhé.

Hồ sơ của b gấn giống của mình lúc nộp mà k biết mình có đậu nổi k nữa, tại Bảo Hiểm du lịch của mình bị thiếu ngày, cái thư ghi nhầm tè le hic mình nộp ngày 22.1 nên họ hẹn mình ngày 29 wa nhận kq, mai mình đi nhận kq đây, mong rằng mình cũng đc cấp visa vì còn nhiêù ươc mơ lăm, đi đc nơi này xog mới mong đi đc mấy nc khác nữa :( rầu ghê

Mình nộp hồ sơ ở ĐSQ Áo, rất nhanh, chỉ có khoảng 5' là xong. Họ hẹn khi nào có sẽ gọi điện đến lấy. Đến này là gần 2 tuần rồi mà chưa thấy thông tin gì. Trước đây mình nộp ở ĐSQ Ý, thì phải phỏng vấn mấy câu nhưng sau vài ngày là được nhận visa rồi. Các bạn có ai xin visa ở ĐSQ thường có lâu không ạ?

Cac ban , ai da tung duoc visa Phap tren 90 ngay chua ah? Theo minh thay hinh nhu DSQ Phap o Hanoi cap nhieu ngay hon & de hon.
Minh o SG co the xin o HN duoc ko ah ??
Chia se voi minh nhe !! Cam in cac ban rat nhieu.

Last edited:

Cac ban , ai da tung duoc visa Phap tren 90 ngay chua ah? Theo minh thay hinh nhu DSQ Phap o Hanoi cap nhieu ngay hon & de hon.
Minh o SG co the xin o HN duoc ko ah ??
Chia se voi minh nhe !! Cam in cac ban rat nhieu.

Thông thường thì xin được bạn ạ. Để cho chắc ăn bạn nên gọi điện ra DSQ trước.

Mình nộp hồ sơ ở ĐSQ Áo, rất nhanh, chỉ có khoảng 5' là xong. Họ hẹn khi nào có sẽ gọi điện đến lấy. Đến này là gần 2 tuần rồi mà chưa thấy thông tin gì. Trước đây mình nộp ở ĐSQ Ý, thì phải phỏng vấn mấy câu nhưng sau vài ngày là được nhận visa rồi. Các bạn có ai xin visa ở ĐSQ thường có lâu không ạ?

Bạn ơi, cho mình hỏi chút. Mình dự định nộp hồ sơ ở LSQ Ý, thấy họ có phần yêu cầu booking máy bay hoặc train đi lại giữa các nước hic, bạn làm như thế nào vậy. Với mình dự định nộp 24.2 mà 13.3 cần lấy pp ra để đi công tác thì có dễ không. Bạn đã làm visa Ý thấy lâu không bạn.
Mình đã đi Đông Nam á, Tibet, Ấn Độ, HQ, Taiwan, Canada, mới có visa Nhật nữa. Lần đầu nộp visa Schengen thấy lo lo hihi, đau đầu không biết nộp Hà Lan hay Ý cho nhanh (mình không đi Pháp). Mong bạn tư vấn cho mình chút, hoặc mem nào biết chỉ giáo cho em ạ, em cảm ơn trước nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back