What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Tình hình là nếu bạn đã nộp hs xin visa thì hộ chiếu bạn đang bị LSQ giữ rồi, sao lại đang ở nước ngoài được? Bạn có 2 quốc tịch nên có 2 HC sao?

Thời hạn xét visa chỉ 1 tuần thôi, cứ sắp xếp nhé.

Không kể có nhiều quốc tịch, thì một người Việt Nam cùng lúc cũng có thể có vài loại hộ chiếu đó: hộ chiếu công vụ, hộ chiếu ngoại giao, hộ chiếu phổ thông. Một người chị của mình có các hô chiếu này và đã có nhiều lúc phải dùng để nộp ở các nơi khác nhau.
Nhưng mà đối tượng nào có vài kiểu hộ chiếu như thế để dùng thì họ thường rành chuyện thủ tục visa thế giới chứ ít khi phải hỏi thông tin thêm :D

các bạn cho mình hỏi:
Mình dang lam nhưng thang 9.2015 minh nghi, mình muốn xin Visa di EU trong thoi gian nghi viec do.
nhu vậy mình se nói với LSQ Phap hien minh van di lam, nhung thoi diem di dun lich thì mình nghi roi, do la ly do tai sao minh ko có d0o8n xin nghi phep
các bạn tư vấn giúp mình có nên ko ?

các bạn cho mình hỏi:
Mình dang lam nhưng thang 9.2015 minh nghi, mình muốn xin Visa di EU trong thoi gian nghi viec do.
nhu vậy mình se nói với LSQ Phap hien minh van di lam, nhung thoi diem di dun lich thì mình nghi roi, do la ly do tai sao minh ko có d0o8n xin nghi phep
các bạn tư vấn giúp mình có nên ko ?

Bạn đã làm tại công ty đó lâu chưa , theo mình nghĩ thì bạn cung cấp hợp đồng lao động cũ và bảo hiểm lao động cho LSQ và các giấy tờ chứng minh bạn đủ chi phí chi trả cho chuyến đi thì ok thôi bạn .

Bạn đã làm tại công ty đó lâu chưa , theo mình nghĩ thì bạn cung cấp hợp đồng lao động cũ và bảo hiểm lao động cho LSQ và các giấy tờ chứng minh bạn đủ chi phí chi trả cho chuyến đi thì ok thôi bạn .
Minh moi lam thoi, tat nhien se cung cap het gto cho LSQ. Nhg minh k biet co nen noi la da nghi viec ko? Hay noi la minh van lam...

Cho mình hỏi cái này ah: Mình điền online form xin visa UK thì trong phần tên, có 2 ô là Surname và Given name as stated on your passport, if you only have one name please write it in both boxes, nhưng trên passport vn chỉ thể hiện full name thôi chứ ko chia ra như nước ngoài. Thế nên là mình điền full name ở cả 2 ô luôn :( bi h nghĩ lại tự dưng sợ sợ. Ko biết như vậy có được chấp nhận ko ah, hay là mình phải cancel yêu cầu refund rồi apply lại ah? Cảm ơn anh chị em!

Cho mình hỏi cái này ah: Mình điền online form xin visa UK thì trong phần tên, có 2 ô là Surname và Given name as stated on your passport, if you only have one name please write it in both boxes, nhưng trên passport vn chỉ thể hiện full name thôi chứ ko chia ra như nước ngoài. Thế nên là mình điền full name ở cả 2 ô luôn :( bi h nghĩ lại tự dưng sợ sợ. Ko biết như vậy có được chấp nhận ko ah, hay là mình phải cancel yêu cầu refund rồi apply lại ah? Cảm ơn anh chị em!

về nguyên tắc thì bạn đã điền sai thông tin nhưng không cần phải cancel rồi làm lại đâu, người ta sẽ đối chiếu với passport của bạn và hiểu rằng bạn đã nhầm lẫn, tiếng Anh không phải ngôn ngữ mẹ đẻ nên nhầm lẫn như này là có thể lắm chứ

Minh moi lam thoi, tat nhien se cung cap het gto cho LSQ. Nhg minh k biet co nen noi la da nghi viec ko? Hay noi la minh van lam...

Bạn nói vẫn đi làm nhỡ ngta crosscheck thông tin với công ty thì sao? Họ sẽ phát hiện bạn ko cung cấp thtin thật. Cũng có nh trường hợp bị check thtin kiểu như vậy rồi.

HI cả nhà,
Sáng nay e đã fv xong, kết quả chưa bit, giấy hẹn là 16/7 lên lấy kết quá. Tuy nhiên e post tình hình cho bạn nào sắp fv dc biết.
Lịch hẹn 10h, hơn 9h e đã có mặt tại cổng LSQ Pháp HCM, đứng chờ mệt xíu, nắng nóng nữa chứ, vì vậy e thấy đến trc 15' là đc rồi, đừng sớm quá, cũng chẳng đc vô đâu. Đưa passport cho chú bảo vệ kiểm tra thông tin, sau đó đổi CMND lấy số thứ tự, rùi cầm passport & hs bước vô phòng.
Bước vô phòng, đông ơi là đông, còn hơn chục số mới tới lượt mình, cũng hơi run, nhưng ráng nghĩ, t đi t tiêu tiền cho nc m, k cho t đi, thiếu ji nc khác muốn t tới (mạnh miệng vì có visa UK rùi đó mà, nhưng thực bụng cũng lo lắm).
Có 3 ô fv, sáng nay người Việt hết, tính từ bên trái tính qua. Ô thứ 1, cô tóc ngắn, chắc ngoài 40, gần 50 rùi, khá dễ chịu. Ô thứ 2, tóc ngắn nhưng nhìn trẻ hơn, cũng khá dễ chịu. Ô thứ 3, tóc dài, cũng tầm ngoài 40, có vẻ hơi khó (theo quan sát hơn 30' trg lúc ngồi chờ tới số của mình)
Mà chắc mình hên, đi du lịch, chỉ đi mỗi Pháp, có 4 ngày nên hỏi nhanh, đơn giản. Nhà có mấy người, ba mẹ còn không. Công ty mình làm là 1 công ty lớn ở HCM, còn nói bên mình dạo này có mấy ng xin ở đây, trg lúc chờ in giấy hẹn, qua đóng tiền. Lấy dấu vân tay, chụp hình nữa.
Xong, chắc k tới 3'. Mà lúc mình ngồi đợi, nhưng TH khác lâu khủng khiếp, hỏi nhiu lắm. Nhớ giữ lại số thứ tự, quay ra, đổi lấy CMND cầm về nha cả nhà.
Bây jo ngồi cầu trời để LSQ cho mình đi ngắm cái tháp bằng sắt với cái kim tự tháp bằng kính nữa là xong.

về nguyên tắc thì bạn đã điền sai thông tin nhưng không cần phải cancel rồi làm lại đâu, người ta sẽ đối chiếu với passport của bạn và hiểu rằng bạn đã nhầm lẫn, tiếng Anh không phải ngôn ngữ mẹ đẻ nên nhầm lẫn như này là có thể lắm chứ

Mình có email hỏi trực tiếp thì được họ trả lời thế này:
It is fine as long as you are mentioning the reasons behind in the
additional note section or on the separate coveting letter.
=> Nên mình sẽ làm 1 thư giải trình đính kèm vậy.
Cảm ơn Venturi nha!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back