What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Có bạn nào gần đây apply qua ĐSQ Ý ở HN chưa? Cái chị nhận hồ sơ ở đấy có vẻ ghê phết nhỉ. Tớ được yêu cầu bổ sung thêm hồ sơ vào hôm sau và ko có hẹn hiếc là hôm nào kết quả hết. Và cả 2 lần tớ tới đó (lần 1 nộp hs, lần 2 bổ sung hs) thì đều ko nói gì về chuyện phỏng vấn. Như vậy thì là sao các bạn nhỉ? tính từ ngày tớ nộp hồ sơ là 1 tuần rồi, nhưng tớ mới bổ sung hồ sơ (chỉ là 2 cái tờ giấy) sáng hôm qua.

HI cả nhà,
Sáng nay e đã fv xong, kết quả chưa bit, giấy hẹn là 16/7 lên lấy kết quá. Tuy nhiên e post tình hình cho bạn nào sắp fv dc biết.
Lịch hẹn 10h, hơn 9h e đã có mặt tại cổng LSQ Pháp HCM, đứng chờ mệt xíu, nắng nóng nữa chứ, vì vậy e thấy đến trc 15' là đc rồi, đừng sớm quá, cũng chẳng đc vô đâu. Đưa passport cho chú bảo vệ kiểm tra thông tin, sau đó đổi CMND lấy số thứ tự, rùi cầm passport & hs bước vô phòng.
Bước vô phòng, đông ơi là đông, còn hơn chục số mới tới lượt mình, cũng hơi run, nhưng ráng nghĩ, t đi t tiêu tiền cho nc m, k cho t đi, thiếu ji nc khác muốn t tới (mạnh miệng vì có visa UK rùi đó mà, nhưng thực bụng cũng lo lắm).
Có 3 ô fv, sáng nay người Việt hết, tính từ bên trái tính qua. Ô thứ 1, cô tóc ngắn, chắc ngoài 40, gần 50 rùi, khá dễ chịu. Ô thứ 2, tóc ngắn nhưng nhìn trẻ hơn, cũng khá dễ chịu. Ô thứ 3, tóc dài, cũng tầm ngoài 40, có vẻ hơi khó (theo quan sát hơn 30' trg lúc ngồi chờ tới số của mình)
Mà chắc mình hên, đi du lịch, chỉ đi mỗi Pháp, có 4 ngày nên hỏi nhanh, đơn giản. Nhà có mấy người, ba mẹ còn không. Công ty mình làm là 1 công ty lớn ở HCM, còn nói bên mình dạo này có mấy ng xin ở đây, trg lúc chờ in giấy hẹn, qua đóng tiền. Lấy dấu vân tay, chụp hình nữa.
Xong, chắc k tới 3'. Mà lúc mình ngồi đợi, nhưng TH khác lâu khủng khiếp, hỏi nhiu lắm. Nhớ giữ lại số thứ tự, quay ra, đổi lấy CMND cầm về nha cả nhà.
Bây jo ngồi cầu trời để LSQ cho mình đi ngắm cái tháp bằng sắt với cái kim tự tháp bằng kính nữa là xong.

mình thấy cô thứ 3 dễ chứ :))
Mình nghĩ lịch hẹn 10h nhưng tầm 8h tới trc lấy số trc cũng đc k cần tới đúng giờ đâu :))

mình thấy cô thứ 3 dễ chứ :))
Mình nghĩ lịch hẹn 10h nhưng tầm 8h tới trc lấy số trc cũng đc k cần tới đúng giờ đâu :))

Bác bảo vệ không cho bạn số đâu, ra ngoài đứng đợi, gần tới giờ vô mới cho bạn vô lấy số. Mình đến sớm vậy, những ai đến sau mình mà ngta gần đến giờ hẹn thì bác bảo vệ mới cho số, còn mình thì lại đứng đợi.

Bác bảo vệ không cho bạn số đâu, ra ngoài đứng đợi, gần tới giờ vô mới cho bạn vô lấy số. Mình đến sớm vậy, những ai đến sau mình mà ngta gần đến giờ hẹn thì bác bảo vệ mới cho số, còn mình thì lại đứng đợi.

chắc tại bên trong đông quá r nên mới phải ở ngoài đợi đó :D

Chào mọi ngừoi, mình đang có ý định đi du lịch Châu Âu vào tháng 9/2015.
Mình sẽ làm theo diện visa giành cho người giúp việc đi theo chủ qua Pháp, phần giấy tờ sếp mình sẽ lo cho mình, mình chỉ sợ lúc phỏng vấn và xem giấy tờ thấy mình trẻ và còn độc thân nên khó đậu visa, mình năm nay 26 tuổi. LSQ Pháp hẹn minh nộp hồ sơ vào ngày 12/8.
Để chắc ăn hơn, mình sẽ chuẩn bị giấy tờ song song làm visa du lịch theo dạng tư túc và nếu có chuyện gì sẽ nộp tại LSQ Hà Lan.
Cho mình hỏi giấy tờ của các lãnh sự quán có liên kết với nhau không? Giấy tờ mình nộp ở LSQ Pháp là theo diện người giúp việc, và nếu có bik fail thì mình sẽ nộp hồ sơ theo diện du lịch tư túc thì có ổn không?
Mọi người giúp mình vơi. Cảm ơn nhiều

Dear anh/chị,
2,3 năm trước em có visa Schengen theo dạng du lịch tự túc tại DSQ Hà lan, năm nay đang plan quay lại châu âu, nhưng em mới xem qua 1 lượt trên website, bây giờ DSQ Hà Lan Hà Nội không nhận hồ sơ trực tiếp mà lại qua VFS phải không ạ ? Hồ sơ vẫn không có gì thay đổi mấy, nhưng liệu qua VFS có khó khăn hơn DSQ không ạ ? có cần chú ý đặc biệt khi nộp qua VFS không ạ ?

Mình cũng có thắc mắc y như bạn? Khó hơn hay không thì mình ko biết, nhưng mình thấy là tốn 35eu (750.000) phí dịch vụ của VFS. Bạn nào có kinh nghiệm cho mình hỏi, nếu xin visa tại Dsq Hà lan cấp thì chỉ có cách nộp qua VFS, có đúng không?

Mình lần đầu xin visa Schengen, định xin tại dsq HL vì bay đến HL trước - dự lễ kỷ đám cưới vàng của bố mẹ một người bạn.
Vậy mình có nên làm thư mời từ bạn của mình không? Bạn mình có phải chứng minh nhiều giấy tờ không? (ý mình sợ nhiều thủ tục làm phiền bạn).

Hay mình nên làm hồ sơ apply visa du lịch tự túc, với lịch trình và booking khách sạn (ảo). Mình cũng hơi sợ fail vì là nữ, và chưa lập gia đình.

Cám ơn các bạn tư vấn.

Chào mọi ngừoi, mình đang có ý định đi du lịch Châu Âu vào tháng 9/2015.
Mình sẽ làm theo diện visa giành cho người giúp việc đi theo chủ qua Pháp, phần giấy tờ sếp mình sẽ lo cho mình, mình chỉ sợ lúc phỏng vấn và xem giấy tờ thấy mình trẻ và còn độc thân nên khó đậu visa, mình năm nay 26 tuổi. LSQ Pháp hẹn minh nộp hồ sơ vào ngày 12/8.
Để chắc ăn hơn, mình sẽ chuẩn bị giấy tờ song song làm visa du lịch theo dạng tư túc và nếu có chuyện gì sẽ nộp tại LSQ Hà Lan.
Cho mình hỏi giấy tờ của các lãnh sự quán có liên kết với nhau không? Giấy tờ mình nộp ở LSQ Pháp là theo diện người giúp việc, và nếu có bik fail thì mình sẽ nộp hồ sơ theo diện du lịch tư túc thì có ổn không?
Mọi người giúp mình vơi. Cảm ơn nhiều

Không nên nhé, trong phần tờ khai visa luôn có mục đã từng lăn tay ở đsq nào trong khối Schengen chưa, nếu có thì vào lúc nào. Bạn khai có và đã trượt ở Pháp thì Hà Lan cũng cầm chắc trượt, mà khai gian nó biết được thì cấm luôn vài năm không được apply visa.

Tốt nhất là chuẩn bị cẩn thận hồ sơ để nộp vào 1 đsq thôi/

Các anh, chị ơi,

Em định tự túc du lịch Pháp - Bỉ - Hà Lan - Đức (12 ngày - 2 ngày di chuyển) vào giữa tháng 09 và đang chuẩn bị hồ sơ xin visa ở LSQ Pháp. Các anh, chị có kinh nghiệm có thể mail hoặc inbox giúp em Plan lịch trình dự kiến các điểm định đi để em làm mẫu nộp chung hồ sơ visa dc ko a? :D

Chân thành cám ơn các anh, chị! :)

Không nên nhé, trong phần tờ khai visa luôn có mục đã từng lăn tay ở đsq nào trong khối Schengen chưa, nếu có thì vào lúc nào. Bạn khai có và đã trượt ở Pháp thì Hà Lan cũng cầm chắc trượt, mà khai gian nó biết được thì cấm luôn vài năm không được apply visa.

Tốt nhất là chuẩn bị cẩn thận hồ sơ để nộp vào 1 đsq thôi/

Chính xác, Rớt ở đâu phải xin lại ở đó, xin o LSQ khác cầm chắc 99% rốt. Họ sẽ hỏi "rớt bên LSQ Pháp giờ qua đây phải không?"

Chính xác, Rớt ở đâu phải xin lại ở đó, xin o LSQ khác cầm chắc 99% rốt. Họ sẽ hỏi "rớt bên LSQ Pháp giờ qua đây phải không?"

Cảm ơn bạn nhiêu nha.
Mình đang làm giấy tờ theo diện người giúp việc theo boss, nhưng mình còn trẻ lại single nên lo lắng pvan sẽ ko đậu, giấy tờ thì gia đình sếp mình chuản bị đầy đủ, mình chỉ sợ lúc pvan thôi đó, nên lo xa phương án 2 :(:(:(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back