What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Các bạn cho mình hỏi, mình bay HN- Amsterdam nhưng transit ở Paris (CDG) 3 tiếng. Vậy mình sẽ đóng dấu nhập cảnh vào hộ chiếu là ở CDG hay ở Schiphol?

Mình có đọc một số thông tin các bạn bảo sẽ đóng dấu nhập cảnh ở nước trong khối Schegen đầu tiên mình hạ chân xuống (kể cả là transit) nhưng cứ hỏi lại cho chắc cú. Bạn nào bay nhiều có kinh nghiệm chỉ mình với.

bạn sẽ đc đóng dấu transit tai CDG & dấu entry tại AMS

CDG-AMS là bay nội địa Schengen mà, xuống AMS làm gì còn Immigration nữa đâu (cho các chuyến trong Schengen), ko nhập cảnh ở CDG thì còn nhập cảnh ở đâu nữa.

Các bạn cho mình hỏi, mình bay HN- Amsterdam nhưng transit ở Paris (CDG) 3 tiếng. Vậy mình sẽ đóng dấu nhập cảnh vào hộ chiếu là ở CDG hay ở Schiphol?

Mình có đọc một số thông tin các bạn bảo sẽ đóng dấu nhập cảnh ở nước trong khối Schegen đầu tiên mình hạ chân xuống (kể cả là transit) nhưng cứ hỏi lại cho chắc cú. Bạn nào bay nhiều có kinh nghiệm chỉ mình với.
Bạn transit ở Paris , nếu sau khi xuống máy bay ở Paris bạn đến ngồi chờ ở gate cho chuyến bay đến ams thì khg có dấu nhập cảnh của CDG, nhg nếu bạn đi ra ngoài chơi phải qua cửa hải quan thì có dấu nhập cảnh lúc ra và xuất cảnh lúc vào lại(giống như bạn chọn mấy chuyến bay quá cảnh 10 tiếng, thường là đi ra ngoài chơi , đâu có ai ở lại sân bay làm gì)

Last edited:

Bạn transit ở Paris , nếu sau khi xuống máy bay ở Paris bạn đến ngồi chờ ở gate cho chuyến bay đến ams thì khg có dấu nhập cảnh của CDG, nhg nếu bạn đi ra ngoài chơi phải qua cửa hải quan thì có dấu nhập cảnh lúc ra và xuất cảnh lúc vào lại(giống như bạn chọn mấy chuyến bay quá cảnh 10 tiếng, thường là đi ra ngoài chơi , đâu có ai ở lại sân bay làm gì)
Chính xác, mình nói vậy mà các bạn ko tin. hihihi

Khi transit từ 1 chuyến bay đến từ ngoài Schengen sang 1 chuyến bay nội Schengen thì trong cửa transit (trưởng hợp này là CDG) đã có 1 immigration counter rồi, sẽ đóng dấu nhập cảnh Schengen ở đây, sang Amsterdam ko còn immigration counter nữa (vì bay từ CDG). 110% sure!!!

Khi transit từ 1 chuyến bay đến từ ngoài Schengen sang 1 chuyến bay nội Schengen thì trong cửa transit (trưởng hợp này là CDG) đã có 1 immigration counter rồi, sẽ đóng dấu nhập cảnh Schengen ở đây, sang Amsterdam ko còn immigration counter nữa (vì bay từ CDG). 110% sure!!!

Vì có hai thông tin khác nhau, nên mình đã check bản đồ sân bay CDG, họ phân chia khu vực nội Schegen và khu vực các chuyến bay Schegen với các nước ko thuộc Schegen. Trường hợp của mình sẽ phải qua passport control - immigration counter ở CDG, và như thế nghĩa là ở Ams sẽ ko còn kiểm tra nữa. Cám ơn các bạn nhiều nhé :)

Dạo này nhiều bạn đi được Châu Âu quá , thật ngưỡng mộ. Mình oánh dấu để mấy năm nữa cố gắng thực hiện ước mơ này!

Các bạn đi du lịch châu Âu thì đừng quên mua bảo hiểm du lịch nha

Chúc chuyến đi của mọi người an toàn và trọn vẹn niềm vui

Mình mới nhập cảnh vào Pháp sáng hôm 06/08. Nhân viên hải quan còn không thèm kiểm tra họ tên ở trang đầu hộ chiếu, lật ngay trang có visa quẹt để scan và đóng dấu luôn, không hỏi han bất kỳ cái gì. Tất cả chỉ trong vòng 30 giây. Trong khi đó ở sân bay Nội Bài nhân viên hải quan hỏi đi những nước nào, bao nhiêu ngày, đi theo dạng tour hay tự túc, soi chiếu kiểm tra visa rất kỹ ...

Mình bữa bị dẫn ra cả phòng riêng để tra hỏi cơ,vì mình xin visa của nước khác, hic.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back