What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Xin chào
Sẵn tiện các bạn cho minh hỏi đặt vé máy bay trên skyscanner có an toàn không vậy?

cám ơn mọi người

Mình toàn dùng trang đấy book vé đi nước ngoài, an toàn nhé bạn. Bạn nhớ check kỹ email xác nhận booking xem nó có yêu cầu mang visa/master card đối chưng lúc check in ở sân bay không, cẩn thận thôi

cho em hỏi câu hơi ngu 1 chút:
Bạn e ở bên Pháp bảo lãnh e đi chơi Châu Âu 1 tháng (tất nhiên e cũng chứng minh tài chính + công việc + plan đi chơi chi tiết, booking, ....)

Bạn e hỏi nên ghi relationship với e là "bạn bè hay người yêu" thì em lấy visa hơn?
Thanks

Bạn e ở bên Pháp bảo lãnh e đi chơi Châu Âu 1 tháng (tất nhiên e cũng chứng minh tài chính + công việc + plan đi chơi chi tiết, booking, ....)

Bạn e hỏi nên ghi relationship với e là "bạn bè hay người yêu" thì em lấy visa hơn?
Thanks

Theo mình thì ko thể có câu trả lời chính xác cho câu hỏi của bạn, người xét hồ sơ cũng như tụi mình thôi, có người suy luận kiểu này, người theo hướng khác. Theo (ngu) ý của mình :D , nếu khai BẠN BÈ thì bằng chứng quay về VN của bạn sẽ mạnh hơn (ví dụ loại trừ trường hợp sang đấy diện thăm thân nhưng trốn lại để kết hôn, cái này mình thấy vài trường hợp rồi), nhưng lại khiến ngta đặt câu hỏi bạn bè có cần mời đi chơi 1 tháng vậy không, mời anh chị em trong gia đình nghe có lý hơn, lúc này bạn nên cho ngta lời giải thích hợp lý khi phỏng vấn. Suy luận của mình thôi, hóng các cao nhân khác vào ý kiến ah

Theo mình thì ko thể có câu trả lời chính xác cho câu hỏi của bạn, người xét hồ sơ cũng như tụi mình thôi, có người suy luận kiểu này, người theo hướng khác. Theo (ngu) ý của mình :D , nếu khai BẠN BÈ thì bằng chứng quay về VN của bạn sẽ mạnh hơn (ví dụ loại trừ trường hợp sang đấy diện thăm thân nhưng trốn lại để kết hôn, cái này mình thấy vài trường hợp rồi), nhưng lại khiến ngta đặt câu hỏi bạn bè có cần mời đi chơi 1 tháng vậy không, mời anh chị em trong gia đình nghe có lý hơn, lúc này bạn nên cho ngta lời giải thích hợp lý khi phỏng vấn. Suy luận của mình thôi, hóng các cao nhân khác vào ý kiến ah

éc éc ... you're right huhu ..... ko biết sao luôn nè huhu ....

Ac ac, Dế chỉ có xíu kinh nghiệm xin visa du lịch tự túc thôi, vì Dế cũng đang đi làm thuê, đã từng nộp hso ở 2 LSQ Pháp và Hà Lan và bị họ xoáy vào những điểm mà Dế nhắc đến để xét khả năng quay về VN cùa mình đó, nên Dế chia sẻ với bạn.

Còn du lịch bảo lãnh thăm thân nhân, bạn vào trang web xem họ yêu cầu hso gì nhé, mình nghĩ là ngoài cái basic phải chuẩn bị như đi du lịch tự túc, còn phía nước ngoài chuẩn bị đủ hso nữa, bởi vậy nhiều người nói xin kiểu tự túc sẽ đơn giản hơn là vậy

Anyway, bạn cân nhắc rồi làm thôi, cái gì cũng khó khăn bước đầu thôi, rồi sẽ ok hết ah :D

Em cảm ơn chị Dế nhiều,

Chị có thể cho em lời khuyên của chị cho trường hợp này đươc không ah? Hồ sơ của em vẫn như cũ, nhưng nếu em trình được HDLD với công ty mới + giấy xác nhận em sẽ đi làm cho công ty mới vào thời điểm sau khi em đi du lịch về, chị thấy có khả thi không ah? Nghĩa là em bảo với nó rằng em sẽ nghỉ việc ở công ty cũ để đi du lịch, đi về rồi có công ty mới xác nhận là sẽ nhận em làm việc, thế có ổn không chị? Tất nhiên HDLD lẫn giấy xác nhận của công ty mới đều là thật, giám đốc công ty mới cũng có thể xác nhận giúp em.

Không biết như thế đủ thuyết phục bên LSQ là em sẽ quay về không nhỉ :(:(:(:)((

Thanks

Nếu đầy đủ giấy tờ chứng minh tài chính, cv, ... thì nộp luôn dạng tự túc khi còn dễ đi hơn bạn ạ ;)

Các bạn cho mình hỏi.
Mình có visa Pháp, giờ mình muốn đi Pháp sau đó qua Ý, rồi quay về Pháp, nhưng mình là Visa single.
Mình đang lo lắng khi bay từ Pháp qua Ý là mình đã out ra khoi Pháp rồi, mình có đc nhập cảnh vào Ý không ?
Đó là chưa nói mình còn phải out ra Ý & nhập lại Pháp...
các bạn cho mình hỏi mình có thể đi như vậy đc ko nhé??
Tks các bạn rất nhiều

Các bạn cho mình hỏi.
Mình có visa Pháp, giờ mình muốn đi Pháp sau đó qua Ý, rồi quay về Pháp, nhưng mình là Visa single.
Mình đang lo lắng khi bay từ Pháp qua Ý là mình đã out ra khoi Pháp rồi, mình có đc nhập cảnh vào Ý không ?
Đó là chưa nói mình còn phải out ra Ý & nhập lại Pháp...

Ủa, visa của chị là visa Schengen, như vậy chị được tự do đi lại giữa các nước trong khối Schengen chứ đâu có thủ tục xuất/nhập cảnh gì đâu. Trừ khi chị ra khỏi Schengen (ví dụ như đi Anh) mới không được ah. Pháp - Ý cứ đi xả láng đi chị :D

Last edited:

Em cảm ơn chị Dế nhiều,

Chị có thể cho em lời khuyên của chị cho trường hợp này đươc không ah? Hồ sơ của em vẫn như cũ, nhưng nếu em trình được HDLD với công ty mới + giấy xác nhận em sẽ đi làm cho công ty mới vào thời điểm sau khi em đi du lịch về, chị thấy có khả thi không ah? Nghĩa là em bảo với nó rằng em sẽ nghỉ việc ở công ty cũ để đi du lịch, đi về rồi có công ty mới xác nhận là sẽ nhận em làm việc, thế có ổn không chị? Tất nhiên HDLD lẫn giấy xác nhận của công ty mới đều là thật, giám đốc công ty mới cũng có thể xác nhận giúp em.

Không biết như thế đủ thuyết phục bên LSQ là em sẽ quay về không nhỉ :(:(:(:)((

Vậy thì cứ nộp thôi, kèm theo sẵn hồ sơ nghỉ việc, phiếu báo lương 3 tháng gần nhất, HDLĐ,... của cty cũ nữa cho LSQ thấy rằng mình đi làm liên tục, đợt này nghỉ việc nên tranh thủ đi chơi rồi về làm tiếp

Có thể bổ sung giấy đồng ý cho vợ đi du lịch nước ngoài 1 mình do chồng em ký, lên phường xác nhận, khi nộp nhớ mang theo giấy kết hôn kèm các giấy tờ mà LSQ yêu cầu nhé.

Nói chung cứ chuẩn bị hso đầy đủ là ổn, nên đặt hẹn thời gian nộp hs với LSQ xong rồi hãy chuẩn bị hs vì thời gian chờ đến khi nộp thường lâu hơn mong đợi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back