What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Các bạn cho mình hỏi.
Mình có visa Pháp, giờ mình muốn đi Pháp sau đó qua Ý, rồi quay về Pháp, nhưng mình là Visa single.
Mình đang lo lắng khi bay từ Pháp qua Ý là mình đã out ra khoi Pháp rồi, mình có đc nhập cảnh vào Ý không ?
Đó là chưa nói mình còn phải out ra Ý & nhập lại Pháp...
các bạn cho mình hỏi mình có thể đi như vậy đc ko nhé??
Tks các bạn rất nhiều
chế có schengen visa 2 lần rồi mà sao hỏi nghe không ổn chút nào thế ạ??? Tuy vại, nếu quá lo lắng thì chế đi lại bằng train đi ạ, bọn e 5 đứa không có tour giude địa phương đi theo đâu, đi từ Pháp sang TSi, rồi Ý bằng train chả bị ai hỏi tới PP visa gì cả :)

Mình thấy sự thực như thế nào thì bạn cứ trình bày thế ấy, để thêm thuyết phục thì có thể gửi thêm Đăng ký KD của Cty mới (Cty thành lập càng lâu rồi càng tốt). Bạn mình có trường hợp cũng gần tương tự vẫn pass visa Schengen. Ah nếu bạn có sổ BHXH thì cũng có thể nộp kèm.

Em cảm ơn chị Dế nhiều,

Chị có thể cho em lời khuyên của chị cho trường hợp này đươc không ah? Hồ sơ của em vẫn như cũ, nhưng nếu em trình được HDLD với công ty mới + giấy xác nhận em sẽ đi làm cho công ty mới vào thời điểm sau khi em đi du lịch về, chị thấy có khả thi không ah? Nghĩa là em bảo với nó rằng em sẽ nghỉ việc ở công ty cũ để đi du lịch, đi về rồi có công ty mới xác nhận là sẽ nhận em làm việc, thế có ổn không chị? Tất nhiên HDLD lẫn giấy xác nhận của công ty mới đều là thật, giám đốc công ty mới cũng có thể xác nhận giúp em.

Không biết như thế đủ thuyết phục bên LSQ là em sẽ quay về không nhỉ :(:(:(:)((

Visa single hay multiple đều là cho phạm vi cả khối Schengen nên ko vấn đề gì đâu bạn ơi. Tranh thủ đi đi trước khi Schengen giải tán :D

chế có schengen visa 2 lần rồi mà sao hỏi nghe không ổn chút nào thế ạ??? Tuy vại, nếu quá lo lắng thì chế đi lại bằng train đi ạ, bọn e 5 đứa không có tour giude địa phương đi theo đâu, đi từ Pháp sang TSi, rồi Ý bằng train chả bị ai hỏi tới PP visa gì cả :)

Các bạn cho mình hỏi.
Mình có visa Pháp, giờ mình muốn đi Pháp sau đó qua Ý, rồi quay về Pháp, nhưng mình là Visa single.
Mình đang lo lắng khi bay từ Pháp qua Ý là mình đã out ra khoi Pháp rồi, mình có đc nhập cảnh vào Ý không ?
Đó là chưa nói mình còn phải out ra Ý & nhập lại Pháp...
các bạn cho mình hỏi mình có thể đi như vậy đc ko nhé??
Tks các bạn rất nhiều

Có những trường hợp vẫn bị hạn chế chỉ trong một nước, nhất là với các trường hợp xin visa công tác. Mình không theo dõi các comment của bạn này nên ko rõ trg hợp của bạn. Bạn lại in đậm cái chữ Visa Pháp nên hơi nghi nghi :D Bạn check cái "Valid for" trên visa, nếu ghi là Schengen thì nghĩa là đc đi lại giữa các nước, chả may nó chỉ ghi mỗi Valid for nước Pháp, nghĩa là chỉ ở Pháp thôi.

Có những trường hợp vẫn bị hạn chế chỉ trong một nước, nhất là với các trường hợp xin visa công tác. Mình không theo dõi các comment của bạn này nên ko rõ trg hợp của bạn. Bạn lại in đậm cái chữ Visa Pháp nên hơi nghi nghi :D Bạn check cái "Valid for" trên visa, nếu ghi là Schengen thì nghĩa là đc đi lại giữa các nước, chả may nó chỉ ghi mỗi Valid for nước Pháp, nghĩa là chỉ ở Pháp thôi.

Mình la Visa Shengen, giờ mình tính ko đi nữa, để sang năm đi, nhưng lo ngại việc xin lai Visa sẽ bị soi "tai sao cấp cho mà ko đi?" rồi đánh rớt nữa thì toi mạng.
Mình mail xin gia hạn visa, mà họ nói ko đc, còn noted thêm là "tôi sẽ xem xet kỹ hơn nếu bạn xin visa lần sau"

Mình xin đi du lịch thôu mà, sao số mình đen thế ko biết :-((

Có ai bị giống mình ko???

Cho mình hỏi check hồ sơ online đại sứ Pháp ở Sài Gòn thì vào link nào vì mình tìm chỉ thấy có link check online của Hà Nội ah
Cám ơn nhìu nhìu !!!!!!!!!!!!

cho mình hỏi thông tin 1 chút (Visa Châu Âu mà xin tại lãnh sứ quán Pháp):
theo như mọi người chia sẽ cách thức làm Visa: chỉ nhận hồ sơ trước 3 tháng nhưng:
1. book lịch hẹn cũng chờ ít nhất 2-3 tuần
2. đợi kết quả cũng mất 2-3 tuần
=> time đâu mua kịp vé máy bay => giá vé sẽ rất mắc

Mình có 1 số suy nghĩ sau để tiết kiệm chi phí mua vé máy bay, ko biết đúng ko?
- ko ALO hẹn đặt lịch phỏng vấn, sẽ nói dối ngày khởi hành sớm hơn 1 tháng (ví dụ đi Tháng 1, nói đi Tháng 12).
- có thể alo hẹn lịch phỏng vấn trước 4 tháng trừ hao ko?

Bạn nào có kinh nghiệm chia sẽ giúp mình nhé
Thanks all

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back