What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Nếu là hẹn ở lsq Pháp thì ko sao đâu, bảo vệ có 1 danh sách cuộc hẹn. Bảo vệ ở lsq Pháp chỉ cho những người sát với cuộc hẹn vô trong thôi. sắp hàng tới lượt cũng bị mời ra, không giải quyết. Hôm bữa mình đi nộp visa, thấy nhiều người hẹn 9h, 9h30 đều bị mời ra để cho những người hẹn 8g30 vô.

Vậy tốt quá. Chắc bị ý kiến nên họ thay đổi. Chứ hôm mình vào, cả mấy bạn 11h30 hẹn vẫn xông vào. Mình hỏi ôi sao các bạn lại đến sớm thế. Thì các bạn bảo kinh nghiệm người đi trước bảo là cứ đến, được vào lúc nào nộp luôn lúc đó cho nhanh. :)) Mình nghe mà thấy nản. Vì họ xếp hàng bên ngoài trước nên được vào trước, và thế là được nộp trước mình. :)

Help Me !!!

Mình vừa khai xong cái Application trên mạng xin Visa đi Anh, trong lúc khai vội quá chọn đại một cái KS Corbigoe Hotel đưa vào tờ khai gọi là cho có vì thực chất sang đó mình ở nhà người quen. Giờ xem kỹ lại KS này nó không có Free Cancenllation !!!

-Nếu book KS này thì rất yên tâm vì đúng tờ khai Application trên mạng, nhưng mất tiền vô ích vì mình ở nhà người quen

-Nếu book KS khác có Free Cancenllation để nộp khi phỏng vấn Visa thì sợ không khớp với tờ khai Application, không biết có vấn đê gì không ??

(Application đã hoàn thành, đã thanh toán phí Visa 128$)

Mình cũng từng gặp tr/hợp này lúc xin visa Anh. Lần đấy mình dự định làm hotel booking cho 3 khách sạn, nhưng book được 2 cái thì booking.com bị lỗi mãi không book tiếp được, mình quay sang khai Application và đặt lịch hẹn. Xong đâu đấy quay lại book nốt cái khách sạn cuối cùng thì "hết phòng". Mình đành chọn 1 cái khác và viết thêm một đoạn giải trình vào Thư giải trình để trình bày lý do vì sao khách sạn trên booking khác với Application. Đơn giản thế thôi ah :)

êu, đợt bọn e cũng thế mà, có hẹn nhưng cứ loạn cào cào, người tới đúng giờ hẹn phải đợi người có giờ hẹn sau nhưng đến sớm

Vậy tốt quá. Chắc bị ý kiến nên họ thay đổi. Chứ hôm mình vào, cả mấy bạn 11h30 hẹn vẫn xông vào. Mình hỏi ôi sao các bạn lại đến sớm thế. Thì các bạn bảo kinh nghiệm người đi trước bảo là cứ đến, được vào lúc nào nộp luôn lúc đó cho nhanh. :)) Mình nghe mà thấy nản. Vì họ xếp hàng bên ngoài trước nên được vào trước, và thế là được nộp trước mình. :)

Mình được hẹn giống bạn, 8h30 khi đến chưa mở cửa đã thấy rất đông người xếp hàng. Về sau hỏi ra là những người hẹn từ cuối h sáng cũng đến sớm, và họ được bảo truyền miệng là cứ chen vào sớm là được. Còn DSQ ko có nhớ được họ hẹn ai giờ nào, hay theo thứ tự nào đâu, nên đến chậm là bạn sẽ bị chen và bằng hòa với những người hẹn muộn đó. Nên hoặc bạn đến thật sớm. Hoặc để đến khoảng cuối h sáng (theo mình thấy thì ko đông, vì họ đều ùa lên chen vào giờ sớm rồi). Chúc bạn may mắn. Khi đi nhớ mang theo CMTND để xuất trình ở cửa an ninh.

Cái hôm đi nộp hồ sơ đó, mình thật là bức xúc vì kiểu đến như đi chợ của dân mình lắm lắm ấy :)

Mấy lần mình đi hộp visa ở DSQ Pháp thì bảo vệ đều hỏi giờ hẹn của mình và check với danh sách đã đăng ký. Mình chỉ được vào trước giờ hẹn chừng 10p thôi, nên nếu có xếp hàng từ sáng sớm thì theo mình cũng không đươcj vào đâu.

Các bạn ơi cho mình hỏi tí là mình nên theo lịch trình nào ạ.:

1) Vienna -> Munich -> Prague -> Berlin -> Copenhagen
2) Vienna -> Prague -> Munich -> Berlin -> Copenhagen

Cám ơn các bạn nhiều ạ.

Cám ơn các bạn nhiều ạ.

Nếu đi bằng train / bus cho tất cả các chặng (ngoại trừ chặng cuối) thì bạn nên đi theo phương án 1, vienna, munich prague

Các bạn ơi cho mình hỏi tí.
Mình là nữ, còn độc thân mình 25 tuổi, dự định tháng 4 năm 2017 đi du lịch châu âu với thêm 4 người bạn, mình đang lo lắng về vấn đề visa rất nhiều vì ai cũng bảo mình sẽ khó xin được visa
Trường hợp của mình như sau:
1. Hiện tại lương mình không cao lương mình là 2 triệu 500/ tháng, mình là nhân viên ở nhà nước, là nhân viên hợp đồng tới năm 2018. Mình chỉ có sổ tiết kiệm là 60 triệu, tài sản sở hữu duy nhất mình có là xe tay ga, mình chỉ có thẻ atm chứ không có thẻ tín dụng.
2.Passport của mình trống trơn vì mình chưa đi du lịch nước ngoài lần nào.
Vậy trường hợp của mình mình nên chuẩn bị ra sao để năm sau xin visa, mình hiện tại có thể để dành cho chuyến du lịch trong 16 ngày là 50 triệu.
Mình mong anh chị trong diễn đàn tư vấn trường hợp của mình.
Cảm ơn mọi người nhiều

Các bạn ơi cho mình hỏi tí.
Mình là nữ, còn độc thân mình 25 tuổi, dự định tháng 4 năm 2017 đi du lịch châu âu với thêm 4 người bạn, mình đang lo lắng về vấn đề visa rất nhiều vì ai cũng bảo mình sẽ khó xin được visa
Trường hợp của mình như sau:
1. Hiện tại lương mình không cao lương mình là 2 triệu 500/ tháng, mình là nhân viên ở nhà nước, là nhân viên hợp đồng tới năm 2018. Mình chỉ có sổ tiết kiệm là 60 triệu, tài sản sở hữu duy nhất mình có là xe tay ga, mình chỉ có thẻ atm chứ không có thẻ tín dụng.
2.Passport của mình trống trơn vì mình chưa đi du lịch nước ngoài lần nào.
Vậy trường hợp của mình mình nên chuẩn bị ra sao để năm sau xin visa, mình hiện tại có thể để dành cho chuyến du lịch trong 16 ngày là 50 triệu.
Mình mong anh chị trong diễn đàn tư vấn trường hợp của mình.
Cảm ơn mọi người nhiều

Chắc chỉ còn cách tăng thu nhập hoặc thay đổi công việc thôi. Mình cũng làm nhà nước, lương cũng 3tr thôi, nhưng còn phụ cấp này nọ và cuối quý, chia ra cũng ở mức gần đóng thuế :p. Chắc bạn cũng vậy, chứ lương 2.5tr thôi, sao sống nổi (nếu bạn ở TP) huống gì đi du lịch nên khó mà chứng minh là mình có ràng buộc quay trở về lắm.

@nguyenkha Vậy không còn cách nào đúng không bạn, vì chứng minh tài sản mình có thể tăng thêm nhưng thu nhập tăng thêm thì mình chỉ làm công việc vặt ở ngoài để có thôi chứ không có cách nào tăng thêm lương để sao kê, mình sống với bố mẹ và cũng không xài gì nhiều nên mình tiết kiệm được kha khá, vì chuyến đi châu âu mình đã để dành tận 3 năm trời nếu tính thêm năm nay nữa hic.

Cám ơn các bạn nhiều ạ.

Bắt buộc trật tự bắt đầu từ Vienna, kết thúc ở Copen thì nên đi theo 1), tuy nhiên chặng Munich - Prague nên đi bằng máy bay hơn là đi tàu khá lâu và xa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back