What's new

Trao đổi về Visa du lịch Châu Âu (Phần 3)

Re: Thông tin Visa Châu Âu (Phần 3)

Hôm nay mình đến SQ Pháp tại HN nhận kết quả theo lời hẹn của chị gái trẻ trung xinh tươi, mà rốt cục tới nơi 30 phút sau mới thấy gọi được 2 người (chắc cũng được hẹn mồm như mình là chiều nay đến). Nhưng cả hai đều được trả lại giấy hẹn bảo chưa có kết quả, lúc khác đến mà lúc khác nào cũng không biết.
Trước khi đi mình cũng check status, thấy being proceed, nhưng nghĩ rằng họ đã hẹn thế thì cứ đến, nhưng tới nơi thấy dân tình đông đúc sốt ruột ngồi đợi mà chị ý làm việc rất từ tốn như thế, nên lại lấy giấy hẹn về, lúc nào thấy check lại mà có kq rồi mới đến vậy, thiệt tình mất thời gian và khó chịu quá.
Và SQ Pháp đã có thông báo chính thức là từ ngày 17/3/2016, hồ sơ visa sẽ phải được nộp tại Trung Tâm tiếp nhận hồ sơ của Công ty TLScontact - tầng 17 tòa nhà Capital Tower Building, 109 Trần Hưng Đạo. Số điện thoại đặt hẹn 04 3939 2662. Website hướng dẫn https://fr.tlscontact.com.vn/splash.php. Giờ làm việc 8h00-16h30, từ thứ 2- thứ 6 (trừ ngày lễ).
Chắc chắn là phải có thêm phí trung gian ở đây rồi (tin từ Sài Gòn là 26e). Hy vọng được đón tiếp, hướng dẫn nhiệt tình vui vẻ và khoa học hơn ở sứ quán.

to eikochan: mình nộp ở TBN cách đây đã lâu, không biết có thay đổi gì không, nhưng lúc đó chỉ cần thư mời thôi, không cần chứng minh quan hệ đôi bên đâu.

Còn chứng thực lãnh sự thì mình không biết.

Ai từng nộp visa vào đsq Tây Ban Nha cho mình hỏi trường hợp này với:

- Công ty mình có mấy người được mời qua bên kia công tác ngắn hạn (dưới 90 ngày) nên xin thị thực công tác. Nhưng bên kia chỉ cung cấp thư mời chứ không có giấy tờ gì chứng minh quan hệ giữa hai bên (như hợp đồng). trường hợp này có xin được visa không?

- Mình nộp ở đsq TBN ở HN, hình như phải làm thủ tục chứng thực lãnh sự ở cục lãnh sự sau đó làm hợp pháp hóa lãnh sự ở đsq, nhưng mình chưa biết rõ các thủ tục này làm như thế nào, và cần phải chứng thực / hợp pháp các loại giấy tờ nào.

Bác nào có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Mình xin cảm ơn nhiều.

Hôm nay mình vừa nhận được visa đan mạch thăm người yêu 70 ngày. Mừng hết sức. Mình chỉ có sổ tiết kiệm 170 triệu, công việc thì làm ở nhà nên ko có bảng lương hay hợp đồng lao động gì cả. Passport trắng trơn luôn. Mình nộp hồ sơ 2 ngày thì 1 chị bên lãnh sự gọi phỏng vấn trên điện thoại khoảng 5 phút. Đúng 1 tuần mình nhận được visa hihi

Huhu, tình hình chung ở đsq P HN hay sao ấy hả mọi ng. Tụi m cũng đc hẹn 1 tuần sau quay lại, hôm kia đến xếp giấy hẹn đc báo chưa có kết quả, hẹn 2 hôm sau quay lại hỏi tiếp. Chiều mai đến cũng k chắc đã có kết quả chưa nữa :(, check web cũng chưa có gì. Có khi nào thông báo trên web có độ trễ so với thực tế không vậy mọi người? Sáng mai check mà chưa có thì huhu :(

Đúng rồi. Mình không nghĩ là sẽ được nữa. Lúc phỏng vấn chị đó hỏi mình sinh nhật bạn trai ngày nào mà mình ko nhớ. Vậy mà chị ấy nói chị châm chước bỏ qua cho e nữa ^^

Hôm qua đi nộp tại đại sứ quán Italy. Chị người VN nói rằng " khả năng trượt của em là 99% vì em nói là Hitch hike giữa các nước chứ không booking vé máy bay hay tàu..... Tuy nhiên cứ về đi đợi 15 ngày nữa sẽ biết"
lịch trình của mình khoảng 10 nước
Hoang mang tột độ và hiện tại đang chuẩn bị phương án xin lại Visa tại ĐSQ Pháp hoặc Hà Lan
Có ai có kinh nghiệm hoặc từng trải qua cảm giác này xin chỉ giáo với
XIn cảm ơn

Để đặt lịch trình đi lại giữa các nước trong khối schengen. Có bạn nào có kinh nghiệm đặt vé tàu/ máy bay để chứng minh, sau đó hủy đi không ?. VÌ mình định Hitch hike giữa các nước luôn
Chân thành cảm ơn

Để đặt lịch trình đi lại giữa các nước trong khối schengen. Có bạn nào có kinh nghiệm đặt vé tàu/ máy bay để chứng minh, sau đó hủy đi không ?. VÌ mình định Hitch hike giữa các nước luôn
Chân thành cảm ơn

bạn đặt vé máy bay trên trang của turkish airlines nhé, chỉ phải reservation chứ ko cần trả tiền ( thời giạn reserve là 10 ngày - cái này cũng hên xui có lần mình đặt nó chỉ cho 4 ngày)
đặt thoải mái đi bạn xong ko trả tiền thì nó cũng hủy thôi :D

Hôm nay mình vừa nhận được visa đan mạch thăm người yêu 70 ngày. Mừng hết sức. Mình chỉ có sổ tiết kiệm 170 triệu, công việc thì làm ở nhà nên ko có bảng lương hay hợp đồng lao động gì cả. Passport trắng trơn luôn. Mình nộp hồ sơ 2 ngày thì 1 chị bên lãnh sự gọi phỏng vấn trên điện thoại khoảng 5 phút. Đúng 1 tuần mình nhận được visa hihi

Chắc bạn có thư mời à ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back