What's new

[Hết hạn] Treking Thác Mai - 2 ngày 1 đêm - 23,24/3/2013

ĐÃ CHỐT ĐOÀN
Tình hình là muốn tìm thêm sự tươi mới cho nhóm (hiện tại đã có 11 người, toàn mặt mốc nhìn quen quá rồi :D) nên muốn kiếm thêm 1 ít bạn mới cho không khí thay đổi chút, sẵn kết bạn cho những cung đường mới, thêm bạn thêm vui. Mục tiêu là cần 3 xế (cho chẵn 7 xe 14 người) cho chuyến đi này, không phân biệt nam nữ nhé, chủ yếu cần sự hoà đồng, biết lắng nghe và vui vẻ cùng nhóm.

Nội dung chuyến đi:

Ngày 23/3 (thứ bảy):
7h: xuất phát, thong thả thời gian di chuyển đến Thác Mai là 11h.
11h - 12h: ăn nhẹ để lấy sức tiếp tục trekking vào rừng. Nghỉ ngơi 30p.
13h - 17h: vào rừng tìm chỗ cắm trại, dự kiến tối thiểu 10km, theo bạn anh Phương thì vào sâu 30km mới đẹp. Do đó mọi người chuẩn bị tinh thần 1 ngày mệt mỏi :D
17h - 19h: dựng lều, chuẩn bị thức ăn, nghỉ ngơi lấy sức để buổi tối party.
sau 19h: biết rồi khỏi nói :-”

Ngày 24/3: (chủ nhật)
Buổi sáng chuẩn bị ăn sáng, dạo xung quanh khu vực trại, chụp choẹt các kiểu, đến khoảng 10h bắt đầu dọn trại trekking trở ra. Hy vọng về tới SG khoảng 4h chiều.

Các vật dụng cần chuẩn bị:
Vì chuyến này trong đoàn chưa ai từng đi, thêm việc phải ngủ đêm trong rừng nên mọi người trang bị càng “tận răng” càng tốt, mọi tình huống đều có thể xảy ra.
- Đèn pin, mỗi người 1 cái
- Nước uống: mỗi người tự thủ trung bình 3 lít, uống nhiều mang nhiều, uống ít mang ít. Uống nhiều mà mang ít thì khát ráng chịu hehe.
- Đồ giữ ấm: ngủ đêm trong rừng nên mọi người nhớ mang theo quần áo tay dài, phòng ngừa bị côn trùng cắn, ai có túi ngủ thì mang theo để ngủ. Trang bị thêm softfell nếu thấy cần thiết.
- Ai có phao cứu sinh dạng thổi hơi thì mang theo nha, dành cho những ai thích tắm suối, có còn hơn không, đề phòng bất trắc.
- Ai có lều mang lều nhé. Không có thì mang theo võng mùng ngủ cũng được.

Đồ ăn thức uống:
Chủ yếu là tiệc BBQ buổi tối với các thể loại nướng, cái này off bàn luôn. Còn lại ăn nhẹ các buổi. Buổi sáng có thể uống cafe hoặc trà nóng.

Các trò chơi đêm tiệc BBQ:
Đã ăn là phải chơi, em sẽ cố gắng tìm kiếm nhiều trò để phục vụ các anh chị :) Mong mọi người ủng hộ. Và để thêm phần xôm tụ thì anh chị nào có loa mini thì mang theo để không khí thêm phần sôi động.

Kinh phí: 300k/người, thiếu đủ tính sau. Xăng xe xế ôm tự chia.

Lịch off: 18h30 thứ ba 19/3 tại Cafe Miền Đồng Thảo 221A Nguyễn Trọng Tuyển, Phường 8, Quận Phú Nhuận. Buổi off đóng cọc 100% nhé, không trả cọc dưới mọi hình thức.

Mọi nhu cầu liên lạc vui lòng gọi: không chín tám 369 77 hai một.

Last edited by a moderator:
Lưu ý cho chủ thớt chút là tình hình đoạn đường qua thành phố Biên Hòa bắt lỗi xe gắn kính không đúng chuẩn rất nhiều nên các bạn lưu ý điểm này. Còn đoạn Định Quán thì bắn tốc độ và lấn tuyến thường xuyên. Cứ giấy tờ đầy đủ cho chắc nhé, mặc dù ta không phạm lỗi gì nhưng kiểm tra không đủ giấy tờ thì cũng rắc rối.

Lưu ý cho chủ thớt chút là tình hình đoạn đường qua thành phố Biên Hòa bắt lỗi xe gắn kính không đúng chuẩn rất nhiều nên các bạn lưu ý điểm này. Còn đoạn Định Quán thì bắn tốc độ và lấn tuyến thường xuyên. Cứ giấy tờ đầy đủ cho chắc nhé, mặc dù ta không phạm lỗi gì nhưng kiểm tra không đủ giấy tờ thì cũng rắc rối.

Thanks bạn meocoi đã nhắc nhở, chuyến này tụi mình đi đường vòng dọc sông Đồng Nai qua hồ Trị An, không qua ngã 3 dầu giây nên cũng né được khá nhiều.

@Balamon23: Đi dọc sông Đồng Nai mặc dù là tỉnh lộ nhưng xe chở đá cũng nhiều, có 1 vài đoạn đường xấu. Đi ngày cuối tuần, nếu không bận gì cho mình đu đeo lên ngủ rừng với nhé! Mình tự túc mọi thứ.

@Balamon23: Đi dọc sông Đồng Nai mặc dù là tỉnh lộ nhưng xe chở đá cũng nhiều, có 1 vài đoạn đường xấu. Đi ngày cuối tuần, nếu không bận gì cho mình đu đeo lên ngủ rừng với nhé! Mình tự túc mọi thứ.

Rất sẵn lòng, hẹn gặp bác tại Thác Mai :)

Tình hình là mình mới đi Lâm Đồng về, mặc dù nghe giang hồ đồn rồi và mình cảnh giác lắm nhưng vẫn bị dính 2 chưởng vượt tốc độ quy định chặng đi tại Định Quán 45km/h và chặng về TP.Bảo Lộc 48km/h.

Mà nói thiệt với mấy bạn chứ dân phượt máu me mà bảo chạy <40km/h trên đường rộng thênh thang và nắng chan chan cũng hơi bùn ngủ và khó kiểm soát cái công tơ mét. Tổng thiệt hại 400k không có BB, năn nỉ kể khổ vô tác dụng

Chặng đi CAĐN phạt mình không có BB nhưng có biên lai đóng phạt đàng hoàng nhoa. Thái độ vui vẻ lịch sự không la hét còn ân cần chỉ bảo là giữ biên lai đóng phạt này khi bị CA thổi nữa thì đưa ra cho đi không bị phạt nữa. Không bít chú ấy có an ủi mình không chứ sao đi hết địa phận ĐN không thấy bóng dáng chú CA nào nữa nên chưa thử . Nhưng nói chung Services mấy chú tốt ;)

Chặng về CABL tuýt mình vô, lật đật lôi bùa hộ thân ra và đọc thần chú nhưng hỡi ôi nó vô tác dụng với mấy chú có lẽ do khác tỉnh + biên lai cách đó 2 ngày rùi. Lại ngậm ngùi đóng 200k mà không hồi âm lại 1 mảnh giấy lộn (NO) Nhưng mình bực nhất là thái độ của mấy chú rất bố láo :gun

Có cái này không biết pải hông nha : chặng về mình canh đi qua khu vực nhạy cảm vào giờ linh 12h-14h trời nắng chan chan kéo 60-70km/h mà không thấy chú nào hết á, mình nghĩ chắc mấy chú nghỉ trưa tránh nắng hết rùi nên về tới nhà an toàn không dính thêm phát nào nữa :D

Tình hình là mình mới đi Lâm Đồng về, mặc dù nghe giang hồ đồn rồi và mình cảnh giác lắm nhưng vẫn bị dính 2 chưởng vượt tốc độ quy định chặng đi tại Định Quán 45km/h và chặng về TP.Bảo Lộc 48km/h.

Mà nói thiệt với mấy bạn chứ dân phượt máu me mà bảo chạy <40km/h trên đường rộng thênh thang và nắng chan chan cũng hơi bùn ngủ và khó kiểm soát cái công tơ mét. Tổng thiệt hại 400k không có BB, năn nỉ kể khổ vô tác dụng

Chặng đi CAĐN phạt mình không có BB nhưng có biên lai đóng phạt đàng hoàng nhoa. Thái độ vui vẻ lịch sự không la hét còn ân cần chỉ bảo là giữ biên lai đóng phạt này khi bị CA thổi nữa thì đưa ra cho đi không bị phạt nữa. Không bít chú ấy có an ủi mình không chứ sao đi hết địa phận ĐN không thấy bóng dáng chú CA nào nữa nên chưa thử . Nhưng nói chung Services mấy chú tốt ;)

Chặng về CABL tuýt mình vô, lật đật lôi bùa hộ thân ra và đọc thần chú nhưng hỡi ôi nó vô tác dụng với mấy chú có lẽ do khác tỉnh + biên lai cách đó 2 ngày rùi. Lại ngậm ngùi đóng 200k mà không hồi âm lại 1 mảnh giấy lộn (NO) Nhưng mình bực nhất là thái độ của mấy chú rất bố láo :gun

Có cái này không biết pải hông nha : chặng về mình canh đi qua khu vực nhạy cảm vào giờ linh 12h-14h trời nắng chan chan kéo 60-70km/h mà không thấy chú nào hết á, mình nghĩ chắc mấy chú nghỉ trưa tránh nắng hết rùi nên về tới nhà an toàn không dính thêm phát nào nữa :D

Thanks bác đã chia sẻ, cái quốc lộ 20 mình cũng từng bị dính cách đây cũng lâu rồi, và cũng nghe nhiều người kể khổ về nó. Hy vọng đoàn sẽ đi đến nơi, về đến chốn mà không bị "dính" :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back