What's new

[Chia sẻ] Trên đường phượt không có chỗ cho sự ngây thơ

Cảm ơn bạn Nh0cSe7en nhưng đáng tiếc là mình không có khả năng làm leader :(( Trước giờ mình chỉ lead được đoàn 2 thành viên thôi :(( Mèo già, lại còn ốm yếu nữa nên đâu thể chọc trời khuấy nước gì được :(( Vì thế mình luôn thích tham gia các đoàn do bạn KevinAuto làm leader, bạn ấy quả là một leader cừ khôi! Trong đoàn mình chỉ có thể làm tốt vai trò quản lý tiền nong mà thôi.

Đơn giản là các bạn mới bước chân vào con đường bụi bặm này, nhất là các bạn trẻ, rất là lười đọc và tìm kiếm thông tin cho bản thân mình.
Lười đọc bậc nhất thì phải là những lần họp trước chuyến đi xong, em chém gió ầm ầm cả tiếng đồng hồ về lịch trình, chuẩn bị, kinh nghiệm, giao lưu ... (vì em là lead) rồi cuối cùng đến ngày đi các bạn ý nhìn mặt hoàn toàn ngơ ngác, vẫn tiếp tục hỏi "anh ơi hnay đi đâu, ở đâu, có gì chơi ...". Em hỏi lại thế lịch trình anh photo cho em, danh sách đoàn đâu, thì các bạn rút ra mấy tờ giấy gập ...8, hỏi có rồi sao vẫn chưa biết gì thì phần lớn nhận được nụ cười tươi như hoa và "em bận không kịp đọc". Hơi ôi ....
Thân leader làm dâu trăm họ, vác tù và hàng tổng nó có nhiều lúc dở khóc dở cười vì những sự "ngây thơ vô tội" thế lắm ạ huhu

Đọc bài của Mèo Bay xong mới biết trước giờ đi 1 đến 2 mình nên cũng chủ quan chẳng chuẩn bị gì nhiều, lên đường là xách balo + hộ chiều + tiền và thế là đi.(beer). Cùng lắm đặt vé và đặt phòng trước thôi, bảo hiểm cũng chưa mua may mà đi về không việc gì chứ không thì giờ cũng không được đọc bài của Mèo Bay(beer)
Mình cũng không thích đi với mấy bạn con tiểu thư và công tử cho mệt xác ra, nghe đã đủ đau đầu rồi chứ đừng nói đến đi cùng.(NT)

Thêm điều này cảnh giác các Bạn ( nhất là ở Ý Itali ..) Bọn lừa đảo hay mặc sác phục giống cảnh sát...Chúng yêu cầu kiểm tra pasport..
và chúng sẽ giữ luôn và dòi $$ chuộc ???
Trong tr hợp này : tuyệt đối không đưa giấy tờ chi chúng ,la lớn lên ,hay yêu cầu có thêm cảnh sát khác hay yêu cầu về đồn Cãnh sát gần đó ...chúng sẻ buông tha ACE ngay ...
Còn $$ + thẻ Tín Dụng , NGUÒi đâu của đó ,để ở KS Ư ? vẫn mất như thường.....
Cho trong vớ ,thêm sợi dây thun ...OK

Tôi nghĩ, mọi người trên diễn đàn này cần rất nhiều những bài viết như trên. Xin cám ơn Mèo Bay và các bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,111
Latest member
SpecialityValve
Back