[Đã đi] Trở lại Cực Đông "Phượt vì một Cực Đông không còn rác" (15,16/6/2013)

lengkeng1minh

Thông xanh
Re: Trở lại Cực Đông "Phượt vì một Cực Đông không còn rác" (15,16/6/2013)

Đoàn mình gồm 18 người_ Trong số này có 8 em thiếu nhi còn học cấp 2 và chỉ có 3 TV phượt. Lúc đầu ngoài việc đưa các em học sinh biết đến cực đông của VN còn dự tính làm luôn 1 album cưới ( Nghiệp dư) dưới nước, nhưng do toàn người mới nên cô dâu và chú rể đã rút gạch. Mình sẽ vận động TV của đoàn mình tham gia thu dọn rác tại mủi.

so_lonely2002

heAvensNoW.jaR

Tại mũi rác chỉ chủ yếu có vỏ chai dân phượt vứt lại thôi bác keng, còn lại thì toàn rác gốc cây, xốp, lưới... của ngư dân bị sóng đánh vào bờ lâu năm.

lengkeng1minh

Thông xanh

Nhóm mình đổ bộ lên mủi bằng tàu, do gió to sóng lớn nên tàu không cập được vào bãi Rạng. Từ tàu các thành viên đã bơi vào bờ. Bị sóng đánh vào các tảng đá nên đa số bị..................Bầm dập te tua, bị Hàu cắt tay, chận đạp đá ngầm nên không ai còn lành lặn, may mắn là các TV nhỏ tuổi đều lên được bờ và nhảy đá ra Mủi. Nhóm mình không còn sức để thực hiện việc lượm rác. Nhưng cũng không xã rác trên đường. Chắc khi 2 đoàn bạn đến nơi hạ trại ở bãi Rạn thì nhóm mình đang chật vật bơi ra tàu, tàu rời khu vực Mủi lúc gần 18g chiều.

Last edited:

tieuphong

Phượt thủ

Nhóm mình đổ bộ lên mủi bằng tàu, do gió to sóng lớn nên tàu không cập được vào bãi Rạng. Từ tàu các thành viên đã bơi vào bờ. Bị sóng đánh vào các tảng đá nên đa số bị..................Bầm dập te tua, bị Hàu cắt ta, chận đạp đá ngầm nên không ai còn lành lặn, may mắn là các TV nhỏ tuổi đều lên được bờ và nhảy đá ra Mủi. Nhóm mình không còn sức để thực hiện việc lượm rác. Nhưng cũng không xã rác trên đường. Chắc khi 2 đoàn bạn đến nơi hạ trại ở bãi Rạn thì nhóm mình đang chật vật bơi ra tàu, tàu rời khu vực Mủi lúc gần 18g chiều.
Chúc mừng các bạn đến cực Đông . Đoàn chúng mình đã hoàn tất chương trình và rời Bãi Rạng lúc 8h30 ngày 16/06/2013 .

tessuarai

Phượt tiên

Chuyến đi đã thành công tốt đẹp. Cảm ơn Lead và những người bạn đồng hành đã cho Tess những trãi nghiệm không thể nào quên.

ducvinhbk2010

Phượt thủ

Đoàn mình đã giao lưu với Lead và cũng rời bãi Rạng cùng lúc với đoàn của nhatrang_cafe.
Có một em trong đoàn SV 7 người bị hàu cắt chân và đã về an toàn chung tàu với đoàn của mình.

dohongtuong

Phượt thủ

Ôi nỗi ám ảnh mang tên "hàu cắt chân" :'(

ajione

Phượt tử

mình có duyên khi vô tình gặp đc em nữ bị hàu cắt vào chân...em gái đó nói giọng Huế, tóc ngắn rất dễ thương, nhìn hiền hiền giống Lê Cát Trọng Lý...gặp thì ở Bãi Rạng nhưng gặp và nói chuyện thì lúc trú mưa trên đoạn ra đèo Cổ Mã lúc về, và sau đó mình mình còn gặp khi em ý thấy mình đi nhanh, vượt lên nhắc nhở đoạn có CA bắn tốc độ...thật dễ thương quá đi. Nếu em có vào forum này thì cho anh gửi lời cảm ơn nhé:)