What's new

[Chia sẻ] Trương Gia Giới, Phượng Hoàng, Hồng Giang của các "Đại quan"

Trương Gia Giới, Phượng Hoàng, Hồng Giang của các "Đại quan"

Tên chính xác là:
- Khu bảo tồn Trương Gia Giới (Zhangjiajie) và Vũ Lăng Nguyên (Wulingyuan), Di sản thiên nhiên thế giới.
- Phượng Hoàng cổ trấn (Fenghuang)
- Hồng Giang cổ thương thành (Hongjiang)

Tất cả đều thuộc tỉnh Hồ Nam (Hunan), Trung Quốc.
Lịch trình: 8 ngày, từ 30/8 đến 6/9.

Đường đi như sau

picture.php

Lịch trình

30/8: Hà Nội - Lạng Sơn - Bằng Tường - Nam Ninh - tàu hỏa đi Trương Gia Giới

31/8: Đến Trương Gia Giới, thăm rừng nguyên sinh và leo núi Trương Gia Giới; ngủ đêm tại làng người Thổ Gia trên núi

1/9: Thăm Thiên Tử Sơn, trưa về Ô Long Trại tại khu Dương Gia Giới; chiều xuống núi, bắt tàu hỏa đi Cát Thủ, xe bus đi Phượng Hoàng cổ trấn

2/9: Thăm Miêu Gia Trại, chợ Miêu, thành cổ Phượng Hoàng

3/9: Cả ngày ở Phượng Hoàng

4/9: Sáng ở Phượng Hoàng, chiều đi xe đến Hoài Hóa, tiếp xe đến Hồng Giang

5/9: Chơi ở Hồng Giang, chiều về Hoài Hóa, tối lên tàu về Nam Ninh

6/9: Nam Ninh, Hà Nội.

Last edited:
Báo viết tổng chi phí chỉ hết 4 trệ 1 người mới sợ chứ! Vé vào cửa các điểm thăm quan tuyền hơn 2 chim, các đại quan mà đi hết các điểm thăm quan mà về không hết 5.000 RMB mỗi người thì em đi đầu xuống đất !

Nhà iem 3 người đi Yangshuo là đi gần hơn và điểm thăm quan có mỗi tý mà hết 2.500 RMB / người hic hic

Chính xác thì tổng số tiền cho mỗi người trong chuyến đi của bọn tớ là 1500 NDT, 3.75triệu, không kể phí Visa (vào thời điểm tớ đi chuyến này Visa đắt gấp đôi hiện tại, là 70 USD).

Tất nhiên là không đi hết các điểm rồi, nếu bạn đọc topic cũng thấy là bọn tớ chỉ đến những điểm chính (Trương Gia Giới, Dương Gia Giới, Thiên Tử Sơn), chứ không đi chui vào mấy cái động cái hang (ở VN còn đẹp hơn) và mấy món tốn tiền nhưng na ná nhau. Nói chung không chi phí vào những cái nhà các bạn Tàu quảng cáo quá rầm rộ.

Chi phí hết như vậy đấy, mà là còn đi Phượng Hoàng, Miêu gia trại, Hồng giang cổ trấn nữa chứ không phải chỉ Trương Gia Giới.

Mà nếu bọn tớ có muốn đi hết các điểm trong list mà bạn nhìn thấy, chắc chắn cũng không thể mất thêm đến 2000 NDT nữa đâu !!!

Mà các đại quan còn ti tiện không đi thang máy gì hết, toàn tự lướt thôi í. Nên chi phí nó mới hẻo vậy, hí hí.

Chính xác thì tổng số tiền cho mỗi người trong chuyến đi của bọn tớ là 1500 NDT, 3.75triệu, không kể phí Visa (vào thời điểm tớ đi chuyến này Visa đắt gấp đôi hiện tại, là 70 USD).

Tất nhiên là không đi hết các điểm rồi, nếu bạn đọc topic cũng thấy là bọn tớ chỉ đến những điểm chính (Trương Gia Giới, Dương Gia Giới, Thiên Tử Sơn), chứ không đi chui vào mấy cái động cái hang (ở VN còn đẹp hơn) và mấy món tốn tiền nhưng na ná nhau. Nói chung không chi phí vào những cái nhà các bạn Tàu quảng cáo quá rầm rộ.

Chi phí hết như vậy đấy, mà là còn đi Phượng Hoàng, Miêu gia trại, Hồng giang cổ trấn nữa chứ không phải chỉ Trương Gia Giới.

Mà nếu bọn tớ có muốn đi hết các điểm trong list mà bạn nhìn thấy, chắc chắn cũng không thể mất thêm đến 2000 NDT nữa đâu !!!

Ơ ...Visa ko phải là xiền hả đại quan ...??? đã tính phải tính hết chứ ...kể cả Visa được tài trợ cũng phải tính...
Ngoài ra ko tiêu vặt hả ? Tiêu vặt cũng phải tính vào luôn ....

Thế mới gọi là tổng chi phí chứ !

Bật mí đê để em cân nhắc hỡi các đại quan

Ơ ...Visa ko phải là xiền hả đại quan ...??? đã tính phải tính hết chứ ...kể cả Visa được tài trợ cũng phải tính...

Bật mí đê để em cân nhắc hỡi các đại quan

Tiêu vặt thì tuỳ bác ạ, làm sao mà tính. Có bác thì thích chivas mấy chục năm, có người thì lại thích rượu dân tộc... tính thế nào được.

Cộng thêm visa nữa thì cũng chả hơn nhiều lắm. Em nghĩ vẫn còn rẻ hơn chuyến đi Dương sóc của bác chán. Để yên tâm thì bác cứ tính bằng chi phí Dương Sóc đi... (beer)(beer)

Tớ tách riêng Visa, là vì vào đợt tớ đi thì chi phí Visa TQ là 70 (hay 75??) USD, do đợt đó còn bị vướng Olympic. Bây giờ là 35USD, chênh nhau hơn 500K, nên phải tách riêng.

Tiêu vặt thì tớ chả tiêu gì, vì tất cả mọi thứ ăn uống, từ ăn quà vặt như táo, ổi, đậu phụ, bánh rán, đồ nướng (mấy chục thứ, không nhớ hết được) thì đều tính vào chi phí chung và chia đều rồi. Đi cùng nhau chứ có đi riêng đâu.

Nếu có khác nhau là ở khoản mua đồ riêng, quà riêng, viết ra thế quái nào được?
- Như tớ, mua cho mình mỗi 1 cái đồ lưu niệm 20 NDT, và vài đồ tặng bạn cũng chỉ thế vài chục tệ. Hết.

- Như mấy quan bà: Váy + ví + vòng + vải + khuyên + khăn + khố + dây + nhợ + tranh + lủng tủng xoẻng + loạn xà ngầu + *** + ### + &&& + @@@ + (()) )) + ....

(chú thích: &*)% là những thứ tớ nhìn thấy nhưng không biết tên, ... là những thứ tớ không nhìn thấy).

Thế thì tính thế nào ??? hở hở hở giời ???

Tớ tách riêng Visa, là vì vào đợt tớ đi thì chi phí Visa TQ là 70 (hay 75??) USD, do đợt đó còn bị vướng Olympic. Bây giờ là 35USD, chênh nhau hơn 500K, nên phải tách riêng.

Tiêu vặt thì tớ chả tiêu gì, vì tất cả mọi thứ ăn uống, từ ăn quà vặt như táo, ổi, đậu phụ, bánh rán, đồ nướng (mấy chục thứ, không nhớ hết được) thì đều tính vào chi phí chung và chia đều rồi. Đi cùng nhau chứ có đi riêng đâu.

Nếu có khác nhau là ở khoản mua đồ riêng, quà riêng, viết ra thế quái nào được?
- Như tớ, mua cho mình mỗi 1 cái đồ lưu niệm 20 NDT, và vài đồ tặng bạn cũng chỉ thế vài chục tệ. Hết.

- Như mấy quan bà: Váy + ví + vòng + vải + khuyên + khăn + khố + dây + nhợ + tranh + lủng tủng xoẻng + loạn xà ngầu + *** + ### + &&& + @@@ + (()) )) + ....

(chú thích: &*)% là những thứ tớ nhìn thấy nhưng không biết tên, ... là những thứ tớ không nhìn thấy).

Thế thì tính thế nào ??? hở hở hở giời ???

Hê hê hê trêu các đại quan téo thôi ....

Em được cái hay mua mua bán bán linh tinh nên mới hết nhiều , thêm nữa là vì đi có trẻ con nên cái gì em cũng phải book trước, không thể tự tìm được mà đã book trước tức là bị chăn dắt....Ăn uống cũng ko tạm bợ được. Nên ra giêng mới bankruptcy thế lày đây

Cảm ơn các đại quan nhé !

Last edited:
Re: Trương Gia Giới, Phượng Hoàng, Hồng Giang của các "Đại quan"

@Chitto: Đã không định đào mộ cơ mà đẹp quá !Cám ơn bài viết của mọi người...Mình sẽ làm 1 chuyến ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back