What's new

Trương Gia Giới và Phượng Hoàng Cổ Trấn (28.8-3.9)

Chào các phượt thủ,
Mình đã book vé BKK-Changsha-BKK để tham quan những "khối đá bay avatar", thiên môn quan và Phượng Hoàng Cổ Trấn.
Lịch đi từ: 28.8-3.9.2015
Hiện tại mới chỉ có mình nên rủ rê thêm.
Nhân tiện, mong muốn bạn nào đi rồi cho mình chút lời khuyên. Cám ơn.
Sau đây là ảnh trên google:

Đoàn chốt chưa chủ thớt. Vừa đi vân nam đợt tết ta. Tính làm chuyến này nữa. Hiện đang hoc giao tiếp tiếng trung. Đến ngày đi là ok.

Lịch như sau:
28.8: Bay SG-DMK (Ngủ đêm tại sân bay)
29.8: Bay DMK 07:35 - CSX 12:05 (Trường Sa)
Bắt xe đi Phượng Hoàng và tham quan thị trấn
Ngủ đêm Phượng Hoàng
30.8: Tiếp tục khám phá Phượng Hoàng Cổ Trấn & ngủ đêm Phượng Hoàng
31.8: Đi Thiên Môn Sơn cáp treo dài 7.455m với thời gian 30 phút tới Hẻm Thủy Tinh và Rừng Đá , sau đó ngồi xe đi qua 99 khúc cua để lên đến Động Thiên Môn – còn được gọi là cổng trời.
1.9: Sáng :Tham quan Hoàng Thạch Trại ( Thập Lý Họa Lang) và ngắm cảnh Thị Tinh Nghênh Tân, Lục Kỳ Các, Thực Chỉ Phong, Thiên Thư Bảo Hạp, Định Hải Thần Châm, Thái Dược Lão Nhân, Tam Tỉ Muội Phong… Trưa: Tham quan núi Thiên Tử Từ trên đỉnh núi có thể nhìn thấy Tây Hải.Thiên Tử Các, Công viên Hạc Long, Tây Hải, sau đó đi xe điện đến Viên Gia Giới, Cầu Thiên Sinh – nơi đóng phim Avatar.
2.9 Tham quan nốt Trương Gia Giới
3.9: Bay về BKK, nối chuyến về HCM

Mình xin góp ý 1 tý . vì tất cả các điểm này mình đều đi rồi nên xin chia se 1 tý là . bạn đi trương gia giới mà có 1 ngày 1-9 thì chả kip đi đâu . xem cái gì hết .
các điểm trên đó rất rộng . đi xe bus miễn phí của khu . ko có xe điện đâu ạ . và ít nhất để bạn đi hết các điêm 1/9 bạn liệt kê phải mất 3 ngày rồi .

Mình xin góp ý 1 tý . vì tất cả các điểm này mình đều đi rồi nên xin chia se 1 tý là . bạn đi trương gia giới mà có 1 ngày 1-9 thì chả kip đi đâu . xem cái gì hết .
các điểm trên đó rất rộng . đi xe bus miễn phí của khu . ko có xe điện đâu ạ . và ít nhất để bạn đi hết các điêm 1/9 bạn liệt kê phải mất 3 ngày rồi .
Dear @Beoxinhdep, cám ơn bạn rất nhiều. Bạn có thể tư vấn mình thêm về visa và hành trình thế nào là hợp lý không? bạn cho mình xin fb nhé.

Bạn ơi, Chưa chốt nhưng hiện nay có 2 người là mình và một bạn người PHILS.
Bạn đi chung thì welcome nha. Đang cần người biết tiếng Trung, visa xin lẻ sao vậy bạn?

Bạn ơi, Chưa chốt nhưng hiện nay có 2 người là mình và một bạn người PHILS.
Bạn đi chung thì welcome nha. Đang cần người biết tiếng Trung, visa xin lẻ sao vậy bạn?

Ban cho minh xin so dien thoai de minh lien he nhe, Minh du dinh di 2 nguoi, minh cung o sai gon

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back