What's new

TÚ LỆ - MÙ CĂNG CHẢI - THAN UYÊN - Đèo Ô QUY HỒ và SA PA

Status
Not open for further replies.
TÚ LỆ - MÙ CĂNG CHẢI - THAN UYÊN - Đèo Ô QUY HỒ - SA PA và MƯỜNG KHƯƠNG

Các bác họ nhà Phượt thân quý!

Chiều thứ 6, ngày 21 này, tớ đi Tây Bắc chụp ảnh mùa lúa chín trên một cung đường phải tạm gọi là đẹp nhất nhì Tây Bắc, đó là :

Hà Nội - Văn Chấn - Tú Lệ - Mù Cang Chải - Than Uyên - Bình Lư - đèo Ô Quy Hồ (đèo Mây) - Sa Pa - Mường Khương - Phố Ràng - Yên Bái - Quốc lộ 32C - Thanh Sơn - Sơn Tây - Hà Nội

Chương trình cụ thể chi tiết như sau:

- Chiều ngày 21/09 (thứ 6) lúc 16h30' khởi hành. Đi theo đường Láng - Hòa Lạc và Sơn Tây. Chạy dọc ven sông Hồng thẳng tiến tới ngã ba cầu Văn Phú - không rẽ vào Yên Bái mà chạy thẳng để đi Ba Khe - Khoảng 21h sẽ tới Văn Chấn. Nghỉ đêm ở khách sạn Suối Giàng TT Văn Chấn (Nếu còn sớm có thể sẽ chạy thẳng lên Nghĩa Lộ vì khoảng cách có hơn 40km)

- Sáng 22/09 (Thứ 7) sẽ chạy tiếp cung đường mùa lúa chín là cung : Tú Lệ - đèo Khau Phạ - La Pán Tẩn - Mù Cang Chải (Ăn trưa ở một quán ăn rất ngon, nhiều món đặc sản Tây Bắc mà lại rẻ ở đầu cầu Than Uyên) Sau đó chạy thẳng Bình Lư - đèo Ô Quy Hồ - Sa Pa. Nghỉ đêm ở Sa Pa, đi dạo Phố Mây, ăn đồ nướng và cafe đêm....

- Sáng 23/09 (Chủ Nhật) lên đường sớm để đi Mường Khương, sau đó quay lại Lào Cai ngay để ăn trưa ở Phố Ràng (cũng là một quán ăn rất ngon ở đầu cầu Phố Ràng với đặc sản cá suối, thịt rừng, lại rẻ nữa...)Khoảng 14h sẽ từ Phố Ràng về Yên Bái và quẹo lối cầu Văn Phú để đi quốc lộ 32C ven sông kịp chụp ảnh hoàng hôn trên những thảm lúa vàng và những ngôi làng cổ...

Nghỉ ăn tối ở Hòa Lạc với món xôi nương và gà đồi.... Về tới Hà Nội khoảng 22h ngày Chủ Nhật.

------------------------

Hiện giờ tớ đi 1 xe Esscape 2.3, đã có 5 người rồi, bác nào muốn đi cùng chuyến này và mang xe đi cùng tớ đây?

- P/S: Đường này tớ tránh cung đèo Khế vì đường đang rất lầy lội, đi đường tớ đi Sedan chạy ngon lành...

(c)

Last edited:
OK. Đúng 17h30 nhé !

Sao không thấy bác nào giơ tay nhể? Khà...khà.... Lúa đẹp thế mà không đi chụp..Đáng tiếc! đáng tiếc!

Nếu lúa chín, anh mang về cho chúng em ít gạo nếp mới ở Tú Lệ nhé (c)

Xong rồi mình nấu xôi và ngồi máy tính xem ảnh Lúa chín của cả đoàn nhà ta hì hì ;)

Chúc các bác thượng lộ bình an, cho em gửi ít tình cảm lên Tây bắc xa xôi nhé :)

MK, lão TH biết rõ là em sang thứ 7 sẽ về đến Điện Biên mà dek thèm ghép tuyến qua đấy cho em chơi với, bắt em chạy theo lên Sapa, ghét thật

Sao

Anh Hoàn đi về post ảnh lên mọi xem đi toàn để ngâm thế hả bác

Giờ này chắc bác đã về rồi. Đi đường 32 mà không ngủ 1 đêm Tú Lệ để tắm suối tập thể thì mất 1/2 Tây bắc rồi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back