What's new

TÚ LỆ - MÙ CĂNG CHẢI - THAN UYÊN - Đèo Ô QUY HỒ và SA PA

Status
Not open for further replies.
TÚ LỆ - MÙ CĂNG CHẢI - THAN UYÊN - Đèo Ô QUY HỒ - SA PA và MƯỜNG KHƯƠNG

Các bác họ nhà Phượt thân quý!

Chiều thứ 6, ngày 21 này, tớ đi Tây Bắc chụp ảnh mùa lúa chín trên một cung đường phải tạm gọi là đẹp nhất nhì Tây Bắc, đó là :

Hà Nội - Văn Chấn - Tú Lệ - Mù Cang Chải - Than Uyên - Bình Lư - đèo Ô Quy Hồ (đèo Mây) - Sa Pa - Mường Khương - Phố Ràng - Yên Bái - Quốc lộ 32C - Thanh Sơn - Sơn Tây - Hà Nội

Chương trình cụ thể chi tiết như sau:

- Chiều ngày 21/09 (thứ 6) lúc 16h30' khởi hành. Đi theo đường Láng - Hòa Lạc và Sơn Tây. Chạy dọc ven sông Hồng thẳng tiến tới ngã ba cầu Văn Phú - không rẽ vào Yên Bái mà chạy thẳng để đi Ba Khe - Khoảng 21h sẽ tới Văn Chấn. Nghỉ đêm ở khách sạn Suối Giàng TT Văn Chấn (Nếu còn sớm có thể sẽ chạy thẳng lên Nghĩa Lộ vì khoảng cách có hơn 40km)

- Sáng 22/09 (Thứ 7) sẽ chạy tiếp cung đường mùa lúa chín là cung : Tú Lệ - đèo Khau Phạ - La Pán Tẩn - Mù Cang Chải (Ăn trưa ở một quán ăn rất ngon, nhiều món đặc sản Tây Bắc mà lại rẻ ở đầu cầu Than Uyên) Sau đó chạy thẳng Bình Lư - đèo Ô Quy Hồ - Sa Pa. Nghỉ đêm ở Sa Pa, đi dạo Phố Mây, ăn đồ nướng và cafe đêm....

- Sáng 23/09 (Chủ Nhật) lên đường sớm để đi Mường Khương, sau đó quay lại Lào Cai ngay để ăn trưa ở Phố Ràng (cũng là một quán ăn rất ngon ở đầu cầu Phố Ràng với đặc sản cá suối, thịt rừng, lại rẻ nữa...)Khoảng 14h sẽ từ Phố Ràng về Yên Bái và quẹo lối cầu Văn Phú để đi quốc lộ 32C ven sông kịp chụp ảnh hoàng hôn trên những thảm lúa vàng và những ngôi làng cổ...

Nghỉ ăn tối ở Hòa Lạc với món xôi nương và gà đồi.... Về tới Hà Nội khoảng 22h ngày Chủ Nhật.

------------------------

Hiện giờ tớ đi 1 xe Esscape 2.3, đã có 5 người rồi, bác nào muốn đi cùng chuyến này và mang xe đi cùng tớ đây?

- P/S: Đường này tớ tránh cung đèo Khế vì đường đang rất lầy lội, đi đường tớ đi Sedan chạy ngon lành...

(c)

Last edited:
Vầng! Như vậy là đã thống nhất 17h chiều mai chúng ta tập trung tại địa điểm: Trước cửa toà nhà VIMECO, đối diện TTHNQG, cạnh siêu thị BigC vào lúc 17h30 là lên đường.

Xe tôi và xe bác Tủm đi trước, xe chú Xchau đi Thác Đa Sơn Tây đàn đúm hát hò với các cháu nhi đồng thối tai rồi đón Tuanbass phi thẳng lên Văn Chân hội quân lúc đêm.

Các bác nhớ lịch trình và hội quân đúng giờ các bác nhé, trưa mai tôi sẽ alo lên Văn Chấn đặt phòng trước ở khách sạn Suối Giàng...

Tình hình là vẫn còn mấy chỗ nữa , bạn nào tham gia thêm thì lên tiếng đi !:D

Em chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ nhé! AnhGia nhớ có quà cho em nha!

Vầng! Sau khi "căn phơm" lại số lượng thành viên trong đoàn, giờ còn dư 2 chỗ.....

Mời các bác nào thích chụp ảnh lúa chín thì giơ tay nhé(c) Nhanh nhanh kẻo hết chỗ... Hé..hé...

Vầng! Sau khi "căn phơm" lại số lượng thành viên trong đoàn, giờ còn dư 2 chỗ.....

Mời các bác nào thích chụp ảnh lúa chín thì giơ tay nhé(c) Nhanh nhanh kẻo hết chỗ... Hé..hé...

=)) =)) =)) đến giờ anh vẫn còn mị dân à?????

Có lẽ đoàn đi cũng nhiều người mong manh:D , bạn Kua cũng nên để nhóm lên đường bằng niềm tin chứ??? :LL :LL :LL

Lúa xanh thì đã có Picasa giúp mờ :))

... Kua thế là không tốt! Phê bình chú :Dam

Lúa chín là lúa chín, sao cứ cãi là lúa xanh nhỉ? Thế nếu nó chín, bạn black và Kua sẽ tính gì với tớ đây? :T :D

Lúa Mù Cang Chải chưa chín thì lúa ở Mường Khương sẽ chín, lúa ở Mường Khương chưa chín thì lúa ở La Pan Tẩn sẽ chín, Khau Phạ nữa.,... Hò...Hò...

5H30 nhé các bác nhé!

Xin phép chưa thằng pvc :)) , Tao méc pvc's lion đấy nhé. =)) =)) =)) =))

Đi Mù căng chải - Sapa mà đi có hơn 2 ngày thôi à, giỏi thật. (c)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,760
190,172
Latest member
go88taixiucom
Back