What's new

[Chia sẻ] Từ Thiên Tân đi Thượng Hải tham quan Expo 2010

Mình đi Shanghai Expo vào cuối tháng 6, đầu tháng 7. Vé máy bay sang đấy thì mình đã có rồi nhưng vé tham quan Expo (loại standard 3 ngày) thì chưa biết mua ở đâu.

Có bạn nào biết chỗ mua vé ở VN không (mình ở TP HCM)? Mình có hỏi vài travel agent thì không thấy bán vé lẻ.

Xin cám ơn trước.

timtam

Mình vẫn đang ở Thượng Hải đây :)) Từ đầu đợt expo đến giờ mình đã đặt phòng cho 2 nhóm từ VN sang và không có vấn đề gì .
Các bạn sắp đi Thượng Hải có thể vào http://en.motel168.com/ để đặt phòng của hệ thống motel168 , ưu điểm của các bạn này là hệ thống ksan rải đủ trên các quận của TH và các ksan thường nằm sát ga tàu điện ngầm nên đi lại khá tiện .

Bạn ơi mình sắp đi Expo ngày 11.10.2010 này,không biết bạn đặt phòng Motel168 này như thế nào?giá cả sao hả bạn? bạn còn ở Shanghai không?có thể giúp mình book được ko?cảm ơn bạn nhiều?

Chao MannAm,

Minh du dinh di Thuong Hai ngay 27/10 de vot vat xem not expo, minh khong biet tieng Trung, chi co tieng Anh thoi lieu co the tu di duoc khong nhi?

Minh dinh o Thuong Hai 2 hom, sau do di Hang Chau.

Ban co the tu van giup minh mot so van de ve di lai duoc khong? Minh mua ban do Shanghai tieng Anh co the tu tim duong di duoc khong? Di lai bang metro va bus o Thuong Hai co tien khong? Co huong dan diem dung do bang tieng Anh khong?

Rat mong tin ban.

Không thấy bạn MannAm trả lời nhỉ !? Đa số những thông tin bạn hỏi đều đã từng được giải đáp, dành thời gian tra cứu thông tin về Thượng Hải và Hàng Châu trong mục "hỏi phượt". Sẽ rất hữu ích đấy bạn. Ví dụ như :

https://www.phuot.vn/threads/11398-Em-%C4%91i-Th%C6%B0%E1%BB%A3ng-H%E1%BA%A3i-ng%C3%A0y-2.10-c%E1%BA%A7n-gi%C3%BAp-%C4%91%E1%BB%A1-ch%C3%BAt-kinh-nghi%E1%BB%87m-t%C3%ACm-b%E1%BA%A1n-%C4%91%E1%BB%93ng-h%C3%A0nh?p=257384&mode=threaded#post257384

Tiếng Anh không hề là trở ngại nếu bạn biết tìm và sử dụng thông tin, mua cuốn 'Lonely Planet China", ghi chú địa danh mà bạn muốn đến = Phiên âm tiếng Anh, metro và xe bus ở đó đều có hệ thống tự động thông báo cho hành khách. Nghe đúng tên là xuống thôi.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back