What's new

[Chia sẻ] Từ Thiên Tân đi Thượng Hải tham quan Expo 2010

Mình đi Shanghai Expo vào cuối tháng 6, đầu tháng 7. Vé máy bay sang đấy thì mình đã có rồi nhưng vé tham quan Expo (loại standard 3 ngày) thì chưa biết mua ở đâu.

Có bạn nào biết chỗ mua vé ở VN không (mình ở TP HCM)? Mình có hỏi vài travel agent thì không thấy bán vé lẻ.

Xin cám ơn trước.

timtam

Bạn đi cả một quãng đường để đến xem Expo mà không vào trong tham quan cũng chỉ đi đc 1 ngày thì hơi phí nhỉ :D Bọn mình 1 hội cũng đang định đi đây, mà được cái là có nhà người quen ở nhờ nên chắc sẽ không gặp khó khăn hihi. ^^ Định đi 3 ngày cho riêng cái EXPO kô thôi, và mấy ngày nữa để đi chơi loanh quanh TH, TC, HC. Mà nghe bạn kể vụ xếp hàng oải nhỉ. 6 tiếng :O dã man quá í hx hx, không hiểu thời tiết có nắng nóng như ở nhà không bạn?

Uhm.ở TH cũng nắng và nóng lắm nếu bạn dành nhiều thơid gian cho expo thì cũng đi được đấy. mình tranh thủ ngày nghỉ để đi nên không có nhiều thời gian,chúc bạn có một chuyến đi tốt đẹp

Khu liên minh châu Phi
[/QUOTE]

Bác này hình như là bác Gấu đen bạn Thúy béo đang học Y ở Thiên Tân,e nhìn ảnh 1 lần quen lắm ^^
Tình hình là có đông lắm không bác? E định khoảng tháng 9 đi tour sang xem khám phá thế giới nhỏ mà đông thế này chắc ở nhà quá . Đúng là Tàu :((

Mình đã đi và về,lúc dâu cũng tính mua vé bên HK này.nhưng ko ok.cũng sợ ko mua vé được,nhưng lại thẳng chỗ expo....
vé thì ko có thiếu đâu,mọi người cứ yên tâm,cứ lại thẳng chỗ expo,vào thẳng ngay chỗ bán vé và mua,phòng vé thì hơi vắng vẻ, chỉ đông là đông những lúc mình xếp hàng vào coi pavillon thôi....cái nào đứng dưới 1 tiếng là chuyện thường....

Last edited:
Vêy là đúng anh Gấu đen hở bác ^^ khoảng tháng 10 thì không hiểu có đông không nhỉ?đi vụ này có lợi ích nhiều hk bác

Chào bạn. Mình cũng mới đi Thượng Hải về. Dự định chỉ định đi Quảng Châu chơi thôi nhưng trượt chân lên tận Thượng Hải và Bắc Kinh. Đến Thượng Hải thì ko có phòng. Kể cả Motel 168 giá tầm 200 tệ cháy phòng cách đó mấy hôm. Trứơc khi tới 2 ngày tớ đã gọi điện nhờ book phòng thì ko có phòng. Khi tới nơi hỏi ngày mai có phòng ko để mình quay lại nó cũng nói ko có phòng. Các ks lớn hơn thì chỉ còn phòng từ 480 tệ trở lên. Giá phòng ks ở TQ rất hay ở chỗ giá nó niêm yết rõ ràng. Những ngày này đông khách thì cháy phòng nhưng nó ko tăng giá. THượng Hải đúng là 1 thành phố đắt đỏ nên ko có gì rẻ cả. Nhưng mình thấy môi trường ở Thường Hải tốt, giao thông, và đời sống nói chung cao hơn các nơi khác rất nhiều. Đặc biệt gái ở Thượng Hải cực xinh, em nào cũng dong dỏng cao, da trắng, mũi cao, mặt trái xoan. Nói chung nhìn rất dễ thương so với con gái các vùng mình đã đi qua.
Expo Thượng Hải sao bạn lại mua vé 100 tệ nhỉ. Mình mua có 90 tệ thôi. Ở gần nhà ga nó bán cũng 90 nhưng mình ko mua. Đi tàu điện ngầm đến Expo mất 4 tệ/ người. Chả nhớ 2 tệ hay 4 tệ vì đi 2 người. Nhiều chỗ ko có tàu mà nó chả thông báo làm mình tới đó lại phải lên bắt taxi. Đúng là bọn TQ rất lởm. Line vẽ thì có mà chắc đang làm chưa đi vào hoạt động. Đến Expo lúc 3h30 đến 4h nó mới bán vé. 5h vào xem. Ấn tượng với nhiều nước rất đẹp, xếp hàng vào nhà Thái Lan mất 45 phút, vào trong ấn tượng lạ mắt xem phim nổi giới thiệu về đất nước Thái Lan cũng hay lắm. Mưa nó phun nước, lạc vào vườn hoa nó xức hương thơm của hoa, cảm giác rất thú vị. Em đi từ 5h chiều tới tận gần 11h tối. Nó nói 12h đóng cửa mà 11h đã rất nhiều nhà đóng cửa đành phải đi về.
Lúc chiều do ko thuê được ks nên bọn em tính mua vé otô đi Tô Châu 20 phút 1 chuyến, nhưng đi Expo chơi về muộn nên tính chui vào mát xa làm 1 xuất xong ngủ đến sáng luôn. Ai ngờ đi tìm mãi mới được mát xa thì 1h nó nghỉ ko làm nữa. Tiếp tục đi tìm chỗ khác, hỏi taxi thì nó nói có. Nó trở đến chỗ matxa làm đến sáng ở 1 ks khá sang trọng. Thì ở đây ko làm cho người nước ngoài. Bực mình ngồi ngủ gật ở sảnh của nó 1 lúc. Xong lên taxi đi tiếp ra ga. Ngồi chơi ở ga tới sáng vì trong lúc tìm chỗ mát xa thì bên cạnh có 1 ks còn phòng. Phòng rất bình thường giá 188 tệ. Nhưng lúc đó là 2h sáng. Vào nó vẫn tính 1 ngày. Bọn em lượn ở ga chơi tới sáng tính hôm sau đi Tô Châu vừa chơi vừa thiếu gì phòng mà đi Tô Châu có 30 tệ. Nhưng ngẫm lại 30 tệ x 2 người là 60 tệ đi về là 120 tệ cũng ko hề rẻ. Định bụng ngủ ở Tô Châu rồi sáng về Thượng Hải chơi. Tính ra đắt quá. Tầm 6h sáng trong lúc em lang thang ở ga chơi. Bạn em lượn vòng quanh tập thể dục thì mò vào ks đêm qua hỏi còn phòng ko. Nó bảo còn phòng thế là thuê luôn. Lang thang 1 đêm ở nhà ga tiết kiệm được 188 tệ. 7h vào phòng ngủ 1 giấc đến 10h đi chơi phố cổ. Rất rất đẹp. Đi ra bến sông Hoàng Phố mua vé 2 tẹ lên tàu ngắm thành phố dọc 2 bên sông. Tối đi bộ ra phố Nam Kinh. Nói chung Thưọng Hải là 1 thành phố hiện đại, kinh tế phát triển nên cũng chỉ loanh quan chơi mấy chỗ đó là hết. Trong khu phố cổ mua vé 40 tệ vào Hoa Viên cũng rất đẹp.
Chờ tí tớ up ảnh lên. Khoe 1 tí. Hi hi.

Thượng Hải.

Nhà ga Thượng Hải

Nhà TQ khi mua vé bọn bán vé cũng nói luôn. Riêng 2 nhà TQ và Đài Loan bạn ko thể vào xem. Mình cứ tưởng nó đóng cửa hoá ra nó quá đông. Ai muốn vào xem thì phải đăng kí trước mới được vào xem. Còn ko thì ngắm ở ngoài thôi.

Nhà Thái Lan. Chỗ này xếp hàng đúng 45 phút mới vào xem được. Nếu mua quyển hộ chiếu 30 tệ xong đi đóng dấu đủ 40 nước. Chỗ đóng dấu cũng xếp hàng dài gần 100m. Mới đầu em cứ tưởng có quyển đấy thì ko phải xếp hàng. Nhưng tiếc 30 tệ ko mua. May ko mua chứ mua xong vẫn phải xếp hàng bình thường vì cái đó chỉ là kỉ niệm. Xếp hàng để xem đã mệt rồi lại còn xếp hàng để đóng dấu nữa có mà điên. Bạn em thì cứ thích kỉ niệm. Em bảo về em cho mượn hộ chiếu của em. Đóng dấu thật luôn chứ ko phải đóng dấu chơi như thế. Hì hì.

Nhà Úc

Trong nhà nào ý chả nhớ. Thấy đẹp nên chụp. Nó mô phỏng hoa bay bay đặc trưng của nước nó.

Các loại đồ gia dụng làm từ thuỷ tinh pha lê. Ko những sản phẩm đẹp mà trưng bày cũng đẹp. Ước gì nhà mình cũng bài trí như thế này.

Đường phố THượng Hải 11h đêm. Em chụp ngay trên cầu đi bộ ngoài cửa Expo.

Đường phố Thượng Hải ban ngày lúc ở nhà ga để mua vé tàu lên Bắc Kinh.

Hôm sau lang thang ở sông Hoàng Phố chơi thấy rất nhiều đoàn du lịch dừng lại trước 1 toà nhà và dắt nhau vào đấy. Bọn em đi theo, thì ra là mua vé lên toà tháp cao nhất Thượng Hải để ngắm toàn thành phố. Cũng rất đẹp, nhưng trời vừa mưa xong nên nhiều mây mù ko xem được hết. Nhìn bên trong thấy cũng phê.

Còn đây là đoạn giới thiệu sự phát triển cửa nước Úc thì phải. Em đi nhiều quá giờ về ko nhớ nước nào với nước nào. Vào ngồi xem như rạp chiếu phim. Có hình minh hoạ, có nhạc, có màn ảnh lớn từ dưới lên bao kín sân khấu. Nói chung là rất hoành tráng và hay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,125
Latest member
johnauston54
Back