What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn lịch trình châu Âu 2 tuần

- Mình đến Phápở tại nhà anh chị Thiên Duyên ( địa chỉ này anh em trên diễnđàn đã chỉ giúp. 15eu/1ngay..mình ở 5 ngày. 5x15= 75euro.
https://www.phuot.vn/archive/index.php/t-3799.html
Vợ chồng Thien -Duyen
21 Rue de la convention . 93230 Romainville Paris

Mình chưa ở chỗ này bao giờ nhưng có check thông tin và review của nhiều bạn. Nói chung lấy tiêu chí RẺ nhất thì hẵng ở chỗ này (Quá xa trung tâm). Còn với những bạn lần đầu tới Paris (chưa chắc sẽ còn cơ hội quay lại) và chỉ ở dăm ba ngày hoặc có thể cố được thì nên thuê chỗ ở trong trung tâm để tiệt kiệm thời gian (chi phí) đi lại và có không khí Paris hơn hẳn.

Bỏ bao công bao của đến "kinh đô ánh sáng" mà ở tận vùng ngoại ô ngoài cả line metro luôn thì phí lắm ấy.

Bạn nào kinh nghiệm làm lịch du lịch Pháp Paris và thăm cánh đồng hoa Lavender tư vấn giúp, đầu tháng này đi.
Mình cũng chia sẽ bạn nào định làm Visa Đức , mình vừa làm xong, đáng lý ra xong rùi, nhưng lấn đâu mình bị rớt, bực mình mình email hỏi lý do, thật tình nghỉ ko ai rảnh trả lời đâu. Email qua lại một hồi nó báo là mình không ký trên passport. Bó tay luôn, sao ko nói mình bổ sung (mình chấp nhận đón thêm tiền) mà thông báo rớt luôn. Làm tốn tiền nộp lại thì mới xong nên cuối tháng đi mà chưa chuẩn bị nhiều. Anh em kinh nghiệm tư vấn với. Cảm ơn nhiều.

Mình chưa ở chỗ này bao giờ nhưng có check thông tin và review của nhiều bạn. Nói chung lấy tiêu chí RẺ nhất thì hẵng ở chỗ này (Quá xa trung tâm). Còn với những bạn lần đầu tới Paris (chưa chắc sẽ còn cơ hội quay lại) và chỉ ở dăm ba ngày hoặc có thể cố được thì nên thuê chỗ ở trong trung tâm để tiệt kiệm thời gian (chi phí) đi lại và có không khí Paris hơn hẳn.

Bỏ bao công bao của đến "kinh đô ánh sáng" mà ở tận vùng ngoại ô ngoài cả line metro luôn thì phí lắm ấy.
Yeah mình hoàn toàn đồng ý, nếu chỉ có vài ngày or 1 tuần ở Paris mà chọn ngoại ô thì thiệt ko hiểu được lun áh

Đợt mình đi thì mình ở khu chinatown thấy đi lại cũng ổn, giá tầm trung, ko cao ko thấp nhưng đc cái tiết kiệm thgian.

Yeah mình hoàn toàn đồng ý, nếu chỉ có vài ngày or 1 tuần ở Paris mà chọn ngoại ô thì thiệt ko hiểu được lun áh

Đợt mình đi thì mình ở khu chinatown thấy đi lại cũng ổn, giá tầm trung, ko cao ko thấp nhưng đc cái tiết kiệm thgian.

Mình thì thường thuê căn hộ cho thoải mái, và luôn ở trong trung tâm. Đã ở các quận 2, 16, 17. Đây đều là quận "nhà giàu" nên được cái nhà cửa đẹp, khá rộng rãi, đường phố sạch sẽ và an ninh, đi lại thì quá thuận tiện mà thực ra chi phí cũng không quá cao, cũng chỉ ~30-35e người/đêm thôi. Nếu muốn tiết kiệm hơn và ở với người Việt thì ở Trung tâm văn hóa Việt Nam - Quận 13 - "Quận châu Á" ;)) (khoảng 25e).

Có một lần tìm được một căn hộ siêu đẹp, siêu rẻ (chỉ khoảng 20e/người), mọi thứ đều cực kỳ ổn nhưng khi nhìn thấy ở quận 19 - quận tập trung nhiều dân nhập cư nghèo (mà nhập cư Pháp chủ yếu là các bạn gốc phi) thì dẹp ngay và luôn. Rẻ mấy thì rẻ, đẹp mấy thì đẹp, an toàn vẫn cứ phải là trên hết.

Bạn nào kinh nghiệm làm lịch du lịch Pháp Paris và thăm cánh đồng hoa Lavender tư vấn giúp, đầu tháng này đi.

Chắc bạn đã đi rồi nhưng mình vẫn muốn nói mấy câu vì topic còn nhiều bạn khác đọc

THÁNG 3, THÁNG 4 đi châu ÂU thì lấy đâu ra Lavender hả chời?! Bạn định đi xem đồng đất?

bó tay

Mình cũng chia sẽ bạn nào định làm Visa Đức , mình vừa làm xong, đáng lý ra xong rùi, nhưng lấn đâu mình bị rớt, bực mình mình email hỏi lý do, thật tình nghỉ ko ai rảnh trả lời đâu. Email qua lại một hồi nó báo là mình không ký trên passport. Bó tay luôn, sao ko nói mình bổ sung (mình chấp nhận đón thêm tiền) mà thông báo rớt luôn. Làm tốn tiền nộp lại thì mới xong nên cuối tháng đi mà chưa chuẩn bị nhiều. Anh em kinh nghiệm tư vấn với. Cảm ơn nhiều.
Inbox tôi có thể tư vấn có phí lập lịch trình và chỉ các đầu mối để đi tự túc Paris và Lavender. Đầu tháng 7 này tôi cũng đến nằm vùng ở cánh đồng Valensole vài ngày để chụp ảnh. Lịch sơ bộ thế này: chơi Paris 1 tuần đầu tháng tư, sau đó đi đâu chơi hay về VN cũng được, tùy bạn, cuối tháng 6, đầu tháng 7 sang vùng Ax-Provence - Manosque - Valensole bao đẹp oải hương. Đầu tháng tư đi cũng được nhưng đến chỉ thấy đồng hoa xanh ngắt như cỏ thôi, bạn đồng ý thì mình tư vấn cho cũng được ạ .
158939

Mùa hoa lavender ở Pháp thì bạn nên đi vào khoảng giữa tháng 6 đến cuối tháng 7,lúc trước mình đi đầu tháng 8 thì vào đợt cuối mùa nên hoa cũng còn ít thôi,nhưng phong cảnh các cánh đồng hoa vẫn ngút ngàn đẹp lắm.Có nhiều tuyến đường để xem lavender fields,mình đi tuyến Paris-Avignon (Provence) rất thanh bình,mộc mạc & lãng mạn đúng chất country miền Nam nước Pháp.

Attachments

637.7 KB · Views: 191
    897.1 KB · Views: 159

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back