What's new

[Đã đi] Tuyển bạn đi Bangkok 19/2-23/2 (mùng 9 tết)

Status
Not open for further replies.
BL đi Bangkok -Pattaya rồi và được ở chơi Bangkok 1 ngày cách đây 2 năm nên bây giờ đi lần hai thì cũng ham tham quan Phuket ạ nhưng chưa đặt vé phuket và hostel gì, ngân sách chắc 5 tr gồm 1 tr tiền ở , 2tr shopping, 1 tr tiền ăn, 1 tr tiền bus, taxi và tuk tuk.

2 ngày ở Bangkok:

Chiều 19-2 đến nơi đi thăm chợ quần áo Pratunam và Platinum Plaza. Tối tham quan khu Central World. Ngày 20 tham quan các thắng cảnh ở Bangkok như Phố Tàu, chùa Thuyền, sông Chao Phraya. Ngày 23 đi chợ cuối tuần Chattuchak, ngó nghiêng ở Siam Pragagon. Sáng 23 về TPHCM.

Pattaya thì gần BKK nên đi xe bus 2 tiếng ok. Còn vé đi Phuket thì bạn xem có rẻ ko, so sánh cả Nok Air nữa nhé. Ví dụ từ 21 đến 22 đi Phuket, bạn sẽ đi Phuket sáng 21 và về vào tối 22 chẳng hạn. Còn lại 19,23 thì ở BKK. Tức là trong này có 2 ngày Phuket, 2 ngay Bangkok thì tuỳ bạn xem vé ngày nào rẻ thì tự quyết.:)

http://dulichviet.com.vn/du-lich-nuoc-ngoai/du-lich-thai-lan-sai-gon-phuket-dao-safari-t32012/
http://www.nhommua.com/tp-ho-chi-mi...ai-lan-5n4d-cty-thien-nhien-7F070307037C.html

lưỡng lự quá :D...... mình có bạn bên đó mà không biết nó về hay ở lại ....

Chào bạn!! mềnh có bà chị mún đi Tháilan.... mình đăng ký 2 suất nhen .........

Mình đã có vé đi Thái từ ngày 16/02 đến ngày 23/02 nhưng hiện tại chưa có plan gì cả mới chỉ có vé thôi. Có gì mình sẽ xem plan của bạn thế nào nếu ok sẽ join cùng luôn.

Hu hu, vé Phuket canh mãi mà vẫn cao chót vót , hơn 100 usd. Nên, lịch trình của mình chỉ có thế này thôi ay ah.

19/2
1.35pm
SuvarnabhumiAirport
Arrive Phaya Thai, sky train

19/2
6pm
Center City
Couch surfer club
Check the CS web

20
6am
Chao Phaya, Wat Pho, Wat PhraKeo, Lotus Texaco, Center, Robinson, Dream World
City tour
Local boat

20
5pm
Khao San, Suan Lum Night bazzar
Food

21
5.30am
Hualamphong station, Victory Monument, Lop Buri by Citivan 16 seat car, Ayuthaya
Island, 3 rivers, sunflower field
Sunset boat trip, classic palace 110B

22
5am
Kawai, Kanchanaburi, Pahurat, Pratunan, Cha tuk chak if ok
Old bridge

23/2
8.0am
Ratchaprarop skytrain (45B) to SuvarnabhumiAirport
11.30am, on plane to Ho Chi Minh city.
7-9 am, try to be at Cha tuk chak market.

Có bạn bên baynhe mua vé Phuket round fare có 30 usd, tại mình đi sớm quá nên đợt tối qua AirAsia vé 0đ áp dụng cho tháng 8/2013 trở đi ko mua dc.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back