What's new

[Hết hạn] Tuyển Lead cung Hà Giang 13 14 15 16/02

Nhóm mình đang có 4,5 xe lên Hà Giang vào thứ 5 6 7 cn Tuần sau ( 13 14 15 16 tháng 02 ) nhưng trong nhóm chưa có bạn nào có kinh nghiệm làm lead nên muốn 1 bạn có kinh nghiệm Join vào nhóm đồng hành. Nhóm cũng chưa lên lịch trình rõ ràng nên bạn nào có thể lên cung tham khảo giúp mình được ko ? có 2 điểm mà nhóm muốn qua là check 428 và Mã Pì Lèng. Thanks bạn nào quan tâm giúp mình nhé !

Last edited by a moderator:
Đường đi hà giang bây giờ dễ mà , Mình thử viết 1 cung cho các bạn xem thử .
Ngày 1 : xp đi thẳng đường 2 , nghỉ ăn trưa tại tuyên quang , tối đến TP Hà Giang nghỉ tại hà giang .
Ngày 2 : đi tam sơn , nghỉ ăn trưa ở yên minh đi tiếp lũng cú xong vòng xuống đồn biên phòng , nghỉ lại đồn biên phòng sáng sớm đi check mốc 428 ( vì phải đi bộ khá xa ) .
Ngày 3 : check mốc xong đi xuống đồng văn , thăm nhà vua mèo , Nghỉ lại ở Đồng văn .
Ngày 4 : đi sớm , xuống mèo vạc sẽ đi qua Mã Pí Lèng , ăn trưa ở TP Hà Giang hoặc tuyên quang rồi phóng 1 mạch về HN.

Nếu chưa có kinh nghiệm làm Lead thì có thể mọi ng cũng ít đi đúng ko b. Vậy nếu đi 4 ngày chạy từ HN thì cũng hơi vất đấy. B có thể giảm lịch còn 3 ngày, bắt xe đêm lên Hà Giang, mang xe máy lên hoặc thuê xe tại HG đi 3 ngày cũng đc, lịch như này này:
Ngày 1: HG- Quản Bạ. Quản Bạ có rất nhiều chỗ chơi hay mà mọi ng hay bỏ qua Quản Bạ để lên ĐV
Ngày 2: QB-Đồng văn
Ngày 3: Đồng Văn-HG

Mình cũng đã lướt Hà Giang 2 lần rồi, thấy cơ bản cung đường của cả hai bạn tuanhg151 và bạn sontt1993 đều ổn cả. Bạn chủ topic có thể tham khảo và thống nhất với đoàn của mình. Để chương trình được vui và xuyên suốt thì tính thống nhất phải cao cho cả chuyến đi, tránh mỗi người một ý. Còn với mình và những đoàn mình đi cũng như tổ chức đi thì vui là trên hết. Kể cả lên Hồ Tây cắm trại cũng vẫn phải vui và thoải mái.
Chúc chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Các bạn tập làm lead luôn đi, có gì đâu mà. Nếu nhóm bạn đã chơi với nhau lâu thì cứ phân công mỗi đứa 1 việc là ổn thôi

Bạn cứ thử lead 1 lần, cẩn thận một chút là ổn mà. Cung đường cũng như các thứ cần chuẩn bị thì trên diễn đàn có khá đầy đủ rồi đó. Chúc đoàn của bạn đi vui vẻ và an toàn nhé :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back