What's new

[Tuyển Lead và Mem] HN-Mộc Châu-APC-Lào Cai-HN, 5-11/02/2012

[Tuyển 2 Xế] HN-Mộc Châu-APC-Lào Cai-HN, 5-11/02/2012

Kế hoạch ban đầu của mình là đi chung với nhóm bạn, tuy nhiên hiện giờ các bạn trong nhóm mình lại bận việc nên chỉ còn có 2 thành viên là mình và 1 anh nữa :(. Vì vẫn muốn ngắm hoa ban hoa mận, tận hưởng cái lạnh vùng cao Tây Bắc và ngắm trăng rằm tháng giêng trên cung phượt, mình post chương trình dự kiến của bọn mình ban đầu và mong nhận được đồng hành cùng các bạn.

Chương trình dự kiến:

Ngày 1 (5/2): HN – Hà Đông - Mai Châu – Mộc Châu 190km

Ngày 2 (6/2): Mộc Châu – Sơn La - Điện Biên ( 260km )
Sơn La – Thuận Châu – Tuần Giáo (85km, QL6 - Quốc lộ 6 hay đèo Fadin)
Tuần Giáo – Tp. Điện Biên Phủ (80km, QL279 )

Ngày 3 (7/2): Điện Biên – Mường Chà 50km
Điện Biên Phủ - Mường Chà (50km, QL12)
Sáng xin giấy phép ở Điện Biên
Thăm các di tích tại Điện Biên.
Chiều chạy đi Mường Chà

Ngày 4 (8/2): Mường Chà - Apachải ( 166km) cũng có ng nói là 220km
Mường Chà – Chà Cang 65km
Chà Cang – Nậm Kè 41km
Nậm Kè – Apachải 60km, TL131
Xuất phát thật sớm, 6h00, trên đường vượt qua vài con suối: Mường Nhé vượt suối Nậm Ma, Suối Voi cách Nậm Ma 10km, qua đồn Biên Phòng 405 suối Pampay, suối Mo Phí.

Ngày 5 (9/2): A Pa Chải - mốc số 0 - A Pa Chải
Ngày này nếu leo cột mốc về sớm thì đi Mường Nhé lun.

Ngày 6 (10/2): A Pa Chải - Mường Nhé – Mường Chà - Mường Lay - Phong Thổ ( TX Lai Châu mới ) - Tam Đường - Ô Quý Hồ - Sa Pa ( ?km )
Apachai – Mường Nhé ?km
Mường Nhé – Mường Lay 56km
Mường Lay - Phong Thổ 72km
Phong Thổ - Tam Đường 57km
Tam Đường – Sapa 42kma

Ngày 7 (11/2): Sapa - Lào Cai - HN

Bọn mình dự kiến đi từ HN lên thì xe máy, khi về đến Lào Cai thì về bằng tàu lửa.

Chi phí ước tính khoảng 2,5 triệu - 3 triệu (riêng chi phí gửi xe máy theo tàu thì mình chưa check nên chưa biết bao nhiêu)

Chi phí(k đồng)/ngày
Khách sạn 100 [600]
Ăn uống 100-150k [875]
Tiền xăng 100-150k [875/2]
Vé tàu 200-300k [250]

Bạn nào quan tâm, và ai có thể làm lead thì liên lạc với mình nhé :)

Y!M/Skype: mutualfund1979

Mình chưa chốt thời gian vì muốn xem nhóm mình có thể có bao nhiêu người, theo mình thì tốt nhất là dưới mười người để vui vẻ, zao lưu này kia cho nó ... thân mật hơn =)). Nhưng mình dự kiến là 30/01/2012 sẽ chốt lại 1 lần để xem gạch của mọi người thảy vào thế nào.

Cũng còn vài tiếng nữa là giao thừa, thân chúc các bạn nhà phượt một năm mới mạnh khỏe, nhiều may mắn và sáng tạo để cùng phượt vui vẻ và đạt nhiều thành công trong cuộc sống.

Last edited:
Tuyển leader, mình nghĩ hơi khó bạn ạ, sao bạn ko làm leader lun và tuyển 4-6 ngườ tham gia thui, lên diễn đàn hỏi han và mày mò rùi dẫn đaòn đi, mình nghĩ nhu thế thfi tình cảm của mọi người sẽ gắn kết hơn đấy bạn ạ.

Tuyển leader, mình nghĩ hơi khó bạn ạ, sao bạn ko làm leader lun và tuyển 4-6 ngườ tham gia thui, lên diễn đàn hỏi han và mày mò rùi dẫn đaòn đi, mình nghĩ nhu thế thfi tình cảm của mọi người sẽ gắn kết hơn đấy bạn ạ.
Bác này la liếm hơn cả mình.

Tết này mình cố trực tết để dc nghie từ mùng 4 đến 12, ko lên đây nghe ngóng tình hình của đoàn mình và các đoàn khác thì làm j cho đến mùng 4 bây giờ :D
Gọi ông Thucso ra chơi đi, ông é đang rỗi, chứ cứ thế này không mod thì chủ topic oánh cho đấy.

Gọi ông Thucso ra chơi đi, ông é đang rỗi, chứ cứ thế này không mod thì chủ topic oánh cho đấy.

Cũng bít ông Sò sữa cơ đấy :)) đang cho nó ăn tết với gia đình, đến tối mùng 3 cho nó vào rọ để mùng 4 đi với đoàn mình .kaka

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back