What's new

[Cung TM] Tuyển xế,ôm đi Miền tây du hí 16 - 19/10

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Tháng 10 này nhà em có 3 mạng (2 nữ, 1 nam) khăn gói quả mướp từ Hà Nội vào nam đi du hí. Muốn rủ thêm anh chị em nào rảnh thời gian đó tham gia cùng.

Lịch trình như sau ợ:

Ngày 1:(16/10) HCMC – Châu Đốc 243km.
6:30am xuất phát
14:00 đên TP Châu Đốc
Tham quan núi Cấm, đền bà chúa Xứ
17:00 về đi chợ Châu Đốc cho biết
Ăn chơi ngủ nghỉ sớm

Ngày 2: (17/10) Châu Đốc – Cà Mau (269km)
5am Đi rừng tràm Trà Sư (30km). Đón bình minh ở rừng
10AM Trà Sư – Ba Chúc (25km) thăm di tích nhà mồ Ba Chúc
Trên đường đi ghé cửa khẩu Tịnh Biên chụp với cái cột mốc 275 tí, tạt qua mấy cái siêu thị miễn thuế cho chị em ngắm.
11:30AM Ba Chúc – Tri Tôn (25km): đồi Tà Pạ Ăn trưa Tri Tôn
15:00: khởi hành đi Cà Mau.
Ngủ TP Cà Mau.

Ngày 3: (18/10) Cà Mau – Cực Nam – Cà Mau – Sóc Trăng (250km)
6am Sáng ra bến tàu sớm mua vé tàu cao tốc đi Mũi Cà Mau. Ăn sáng gần bến tàu.
8am tàu khởi hành. Đi mất 3h. 11AM đến check-in các kiểu. Ăn trưa ở mũi Cà Mau.
2PM xuất phát về lại Cà Mau.
(1 phương án khác là đi xe máy ra Năm Căn rồi đi tầu ra sẽ nhanh hơn và chủ động).
6PM Cà Mau – Bạc Liêu (80km). Hoặc nếu sớm ráng chạy đến Sóc Trăng (60km).

Ngày 4: (19/10) Sóc Trăng – Hậu Giang - Cần Thơ – Vĩnh Long – Mỹ Tho – HCMC (240km)
5AM xuất phát từ Sóc Trăng Ăn sáng chợ nổi Ngã Bảy Phụng Hiệp (Hậu Giang) (90km)
Đi Cần Thơ (35km), qua cầu Cần Thơ, đến Vĩnh Long (55km),
qua cầu Mỹ Thuận, đến Tiền Giang.
Ăn trưa tại Vĩnh Long hoặc đến Mỹ Tho ăn hủ tíu sate(70km).
Về SG (70km)
Về Sài Gòn sớm còn chương trình ăn chơi đêm nữa.

Kinh phí dự kiến: 800k/người. (Xăng, bảo dưỡng xe trước và sau đi, công an phạt...xế ôm tự chia).

Vì vào có 4 ngày nên lịch đi chỉ lướt qua được 1 vài địa điểm, mốc chính là cực Nam.

Ai đi thì hú mình một tiếng nhé: 091 hai 933 bảy bảy năm.
Mình ít vào theo dõi đc trên topic nên các bạn cứ chủ động nt hoặc alo mình theo số trên.

Ngày 2: (17/10) Châu Đốc – Cà Mau (269km)
5am Đi rừng tràm Trà Sư (30km). Đón bình minh ở rừng
10AM Trà Sư – Ba Chúc (25km) thăm di tích nhà mồ Ba Chúc
Trên đường đi ghé cửa khẩu Tịnh Biên chụp với cái cột mốc 275 tí, tạt qua mấy cái siêu thị miễn thuế cho chị em ngắm.
11:30AM Ba Chúc – Tri Tôn (25km): đồi Tà Pạ Ăn trưa Tri Tôn
15:00: khởi hành đi Cà Mau.
Ngủ TP Cà Mau.

Chào bạn.

Xem lại ngày hai dùm mình nhé.100% là không thể xuống Cà Mau được dù bạn có chạy cách nào đi chăng nữa. Có một đường đi trong thôn quê từ Tri Tôn nhưng chỉ tới Kiên Giang là hết ngày, hết giờ rồi.

Lịch trình ngày hai này rất đẹp mà bạn đi như vậy mình thấy thật uổng. Mỗi lần đi, mỗi lần cực mà phí quá cũng không tốt đâu.

Góp ý cùng bạn.

Mình đã chạy cung này 4 ngày nhưng theo chiều ngược lại và xuất phát từ SG- Trà Vinh - Sóc Trăng - Cà Mau - Hà Tiên - BA Chúc - Châu Đốc - Hồng Ngự - Tràm Chim - Tân An - SG. Nhưng ở Châu Đốc mình ko đi đc mấy điểm như bạn list vì trước đó đã đi rồi.
Vì thế bạn nên cân nhắc, phần từ Châu Đốc xuống Cà Mau ko khả thi 1 chút nào luôn, trừ khi bạn chạy từ 4h sáng và 2h sáng hôm sau tới Cà Mau.

Đi theo cung của Hoàng Linh mới thuận chiều. hơi đuối chút nhưng có tinh thần phượt thì vẫn ok. đoạn Cà Mau-Hà Tiên chiếm nhiều thời gian nhất đấy, đường nhụa nhưng hep,bắn tốc độ nhiều. 13h khởi hành từ Cà Mau đến 20h mới đấn Ks Ánh Vân Hà Tiên.
Lưu ý nhé. muốn có thông tin thêm mình sẽ gủi email cho.

He, tiếc với thớt là mình có lịch đi trước một tuần, nhưng hỏi thớt tính kinh phí thế nào mà rẻ thế, mềnh tính đi ô tô toàn tập từ Sài Gòn và chỉ chấm cực nam thôi ngót 2 triệu roài :v :v :v Kinh phí đi xe, đi tàu cao tốc, thuê võ lãi ngót hơn 1 triệu bạc... huhu... Thớt cho phép hỏi để học hỏi kinh nghiệm với ^^

Chủ thớt xem lại lịch trình nhé, nếu bạn muốn khám phá miền tây nên them khoản 2 ngày nửa, đi thưởng thức them món ăn nữa, CF phải tang them nhé. bạn có thể tham khảo các tour khám phá mien tây

Xian ơi, em là em cứ tính theo kiểu em đi ngoài bắc, 200k/1 ngày. 4 ngày là 800k (ko tính xăng nhé). Nhưng mà kiểu gì cũng phát sinh lên một chút.

Cảm ơn các bác đã góp ý. Vì ngoài bắc em chạy 60-80km/h được và ít khi bị CA túm. Nên lịch của em là tính theo tốc độ ngoài này. Sau một hồi thì túm cái váy lại là em thấy lịch trình này có vẻ hơi căng. Em đã trao đổi với nhóm và chỉnh lại như sau:

Ngày 1: TP HCM - Châu Đốc (220km)

Ngày 2: Châu Đốc - tt Vĩnh Thuận (187km) (bỏ điểm nhà mồ Ba Chúc).

Ngày 3. Vĩnh Thuận - TP Cà Mau (54km)
Thuê thuyền đi Năm căn (6 tiếng cả đi lẫn về)
18:00 quay lại tp Cà Mau, lấy xe chạy đến ngã 7 Phụng Hiệp theo hướng đường đi qua tt Phước Long (110km)
vì ngày này ngồi thuyền cả ngày nên chắc mọi người cũng chưa mệt lắm.
Ngày này mọi người sẽ chạy cố tí đến 12h đêm nghỉ, để rút ngắn ngày hôm sau lại

(bỏ qua điểm tp Bạc Liêu và Sóc Trăng để lần sau khám phá tiếp)

Ngày 4. Ngã 7 Phụng Hiệp - TP HCM (200km)

Sáng sớm ra đi chơi chợ nổi, sau đó xuất phát về SG.

Tuy vậy nếu có vấn đề gì xảy ra thì sẽ chỉnh lịch linh hoạt theo thực tế.

Đang cần 1 xế đây, bác nào rảnh tham gia với em.

Last edited:
Hungpham2004 ơi, tớ xếp lại lịch trình rồi đấy. Bọn tớ sẽ thuê xe ở SG, nếu cậu đi được thì alo cho tớ nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back