What's new

[Cung TM] Tuyển xế Trekking Tây Yên Tử (từ ngày 23 - 24/2/2013)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Mượn bài một nhóm đã đi trước.

Tây Yên Tử nằm trong quần thể khu di tích cổ Yên Tử. Không ồn ào, “tiện nghi” như đường lên chùa Đồng, chùa Hoa Yên, Tây Yên Tử lặng lẽ với sự tĩnh mịch và hoang sơ vô cùng. Nó chỉ mới được biết đến cách đây vài năm, là con đường độc đạo của… bọn trộm cổ vật và những nhà khảo cổ học. Chốn thiền miên thanh tịch hấp dẫn với những thảm thực vật đa dạng, với Am Ngọa Vân, với hàng chục con suối lớn nhỏ, với bãi đá Chồng ( nơi đã có nhiều người gọi tên “thung lũng lạc trần” ), và chùa Hồ Thiêng (Nơi hội tụ nguyên khí đất trời).

Lịch trình cụ thể như sau:

Ngày 1 (23/2):

6h30 tập trung tại Cổng trường Đại học Bách Khoa Hà Nội
7h sáng xuất phát Hà Nội – Bắc Ninh – Đông Triều – Trại Lốc (Chân Tây Yên Tử) - Gửi xe.
10h Trekking lên Am Ngọa Vân
12h Bãi Đá Chồng ( ăn trưa bằng đồ ăn nhẹ )
13h Xuất phát đến Hồ Thiên
18h Đến Hồ Thiên xin ngủ đêm tại chùa.

Ngày 2 (24/2):

Hồ Thiên – Hà Nội (Dậy sớm vãn cảnh chùa, hoặc muộn tùy thích)
9h xuất phát xuống núi
12h xuống đến đường nhựa, nhưng điểm này cách điểm gửi xe hôm trước khoảng 14km - Lại tiếp tục hành trình (Tranh thủ ăn dọc đường)
15h lên xe về HN
18h về đến HN - có tiếp tục ăn chơi nữa hay không tùy mọi người :D.

Mỗi người cần tự chuẩn bị giày có đế bám, quần áo mưa, sức khỏe và quyết tâm :D.

Chi phí dự kiến: 250k/ người (gồm đồ dùng chung đoàn, lều bạt, đồ ăn uống, phí gửi xe và các khoản phát sinh khác), xăng xe xế ôm tự chia.

Off chốt DS và đóng tiền: 8h tối thứ 5 - Trà đá cổng trường Bách Khoa trên đường Trần Đại Nghĩa.

Nhóm bọn mình định đi 6 xe, đã đủ ôm mất rồi nên chỉ muốn tìm xế thôi nhé.

Vậy có Nam thanh niên nào hứng thú với cung trek này thì liên lạc với

Hùng - 1988
Mibile: 0936386135
Yahoo: hungph_htth
Mail: [email protected]
Face: http://www.facebook.com/hung.pham.92775

Cám ơn cả nhà đã bỏ thời gian đọc :D.

Last edited:
Cho mình đăng ký 1 xe cà tàng gồm 1 xế và 1 ôm với.
Có thể giúp gì cho đoàn thì cứ ới mình ( ví dụ như mua găng tay, ủng đi mưa hay phản quang... vì mình làm gần Yết Kiêu mà), số của mình: Không 996.39.89.27
Cảm ơn chủ thớt trước.

Nếu ngủ ở Hồ Thiên, Bạn lưu ý vấn đề ăn chay và tôn nghiêm tại chùa, sao cho hợp lý, không làm ảnh hưởng tới nhà chùa chùa. Các đoàn đi trước cũng có ý tưởng tặng nhà chùa sách về phật pháp cũng gọi là chút quà biếu khi xin được tá túc qua đêm.
Cùng với thời tiến như thế này thì các Bạn cũng nên chuẩn bị chăn hoặc áo ấm để qua đêm trên núi...

Năm ngoái bọn mình trek TYT, trek lên Hồ Thiên trước, xin ngủ tại chùa rồi hôm sau trek Am Ngọa Vân.
Trek cả hai nơi trong 1 ngày, trong khi đó ngày thứ 2 chỉ trek xuống thì ngày 1 trek rất vất vả, ngày 2 thì nhàn quá.

Thank bạn Tròn Xoay nhé, mình cũng đang nghĩ đến phương án này, nhưng ngày 1 trek Hồ Thiên xong chẳng có việc gì làm nữa cũng hơi nhàm.
Ah, các bạn đi đến Hồ Thiên có tặng chùa gì không, mình cũng muốn cúng chùa nhưng sách thì không biết mua loại gì.

Mình nghĩ nên cắm trại ngủ chỗ bãi đá "chồng". Sáng sớm ngắm bình minh mới đẹp bạn à.
Mềnh xin 1 xế dập dờn, vì chưa xin nghỉ làm được nên đang cố gắng, trước mình leo 1 lần rồi, năm nay cũng tính đi tiếp.
Nếu ngủ ở Hồ Thiên, Bạn lưu ý vấn đề ăn chay và tôn nghiêm tại chùa, sao cho hợp lý, không làm ảnh hưởng tới nhà chùa chùa. Các đoàn đi trước cũng có ý tưởng tặng nhà chùa sách về phật pháp cũng gọi là chút quà biếu khi xin được tá túc qua đêm.
Cùng với thời tiến như thế này thì các Bạn cũng nên chuẩn bị chăn hoặc áo ấm để qua đêm trên núi...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back