What's new

U Minh Hạ - U Minh Thượng và Mũi Cà Mau

Những câu chuyện về Cực Nam - Rừng U Minh Thượng, Hạ và Mũi Cà Mau,

Tôi có 2 năm cho một chuyến đi, có lẽ chuyến đi ấy là chuyến đi dài nhất từ trước đến giờ... Một khoảng thời gian được sống và làm việc ở xứ rừng U Minh, Cà Mau và "lang thang" khắp trên các con rạch chằng chịt đầy Đước, Mắm, Tràm ... mỗi khi mùa hoa đến lại vàng rực cả một vùng, thi thoảng chứng kiến những đàn ong bay rợp trời.... Con người, Cá và Rắn, những câu chuyện kể mãi không hết !

Thời đó nghèo, không máy ảnh nên chả có ảnh để khoe các bác, nhưng những câu chuyện về nó, nếu không kể ra thì e rằng phí bởi bây giờ chả còn tìm đâu những tháng ngày tươi tắn ấy nữa....

Last edited:
Cho mình hỏi, mình định đi đất Mũi bằng xe máy từ Sài Gòn. Liệu có thể đi và về trong 2 ngày 1 đêm? Từ thành phố Cà Mau đi đất mũi bằng xe máy được không hay phải đi tàu cao tôc? Chuyến cuối cùng của tàu cao tốc từ đất Mũi về lại tp Cà Mau là mấy giơ?

Xin cảm ơn

Em là dân Kiên Giang ở An Minh (U Minh Hạ) mà nghe bác kể còn mê nữa là; Bác Bàng Quang kể chuyện hay thật!

Bác HBQ tiếp tục đi ạ!

Vầng! Hẹn các bác mấy hôm nữa, thư thư việc tý rồi em lại ngồi "khề khà" kể chuyện Cà Mau và U Minh các bác nhé... Cuối năm việc bận quá :(

Vầng! Hẹn các bác mấy hôm nữa, thư thư việc tý rồi em lại ngồi "khề khà" kể chuyện Cà Mau và U Minh các bác nhé... Cuối năm việc bận quá :(

Tham như ông thì lúc nào rảnh được.
Chẹp
Tiếc một đời người... sắp bỏ đi rồi:LL

Tham như ông thì lúc nào rảnh được.
Chẹp
Tiếc một đời người... sắp bỏ đi rồi:LL

Mấy thằng cha này tự sự kinh phết, anh tinh hoàn bây giờ chỉ phượt qua màn ảnh nhỏ thôi, chân của anh thế nào rồi bao giờ lại leo fan thế hả anh giai :))

Sao lâu quá không thấy bác vào viết tiếp chuyện này nhỉ. Đang mê mải phiêu du bềnh bồng tự nhiên đứt cái oạch.

Cho mình hỏi, mình định đi đất Mũi bằng xe máy từ Sài Gòn. Liệu có thể đi và về trong 2 ngày 1 đêm? Từ thành phố Cà Mau đi đất mũi bằng xe máy được không hay phải đi tàu cao tôc? Chuyến cuối cùng của tàu cao tốc từ đất Mũi về lại tp Cà Mau là mấy giơ?
Xin cảm ơn

Hôm bữa em hỏi thông tin được thế này : nếu đi xe khách tầm 8h/chuyến, đi và về mất 16h chưa kể ăn, nghĩ bác đi xe máy cũng tầm thế. Từ Tp đi U Minh 30km (có lẽ khoảng 50k xe ôm)đường nhỏ chỉ đi bằng xe máy, ô tô đường nhỏ chưa vào được, ở đó có dịch vụ, chòi ở, thuê xuồng.... Bác nào đã đi cho em và bác skyoverstone ít thông tin ah.

Cuối tháng này đi đám cưới ở Tp.Cà Mau 2 ngày em cũng tranh thủ xin phép lặn trước đồng nghiệp một ngày. Nghe các bác kể chuyện hứng thú quá, 13 năm sống ở Sài Gòn chưa về miền tây đúng là chưa cảm nhận được đất và người miền nam. Đi mà chẳng muốn về :):))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back