What's new

U Minh Hạ - U Minh Thượng và Mũi Cà Mau

Những câu chuyện về Cực Nam - Rừng U Minh Thượng, Hạ và Mũi Cà Mau,

Tôi có 2 năm cho một chuyến đi, có lẽ chuyến đi ấy là chuyến đi dài nhất từ trước đến giờ... Một khoảng thời gian được sống và làm việc ở xứ rừng U Minh, Cà Mau và "lang thang" khắp trên các con rạch chằng chịt đầy Đước, Mắm, Tràm ... mỗi khi mùa hoa đến lại vàng rực cả một vùng, thi thoảng chứng kiến những đàn ong bay rợp trời.... Con người, Cá và Rắn, những câu chuyện kể mãi không hết !

Thời đó nghèo, không máy ảnh nên chả có ảnh để khoe các bác, nhưng những câu chuyện về nó, nếu không kể ra thì e rằng phí bởi bây giờ chả còn tìm đâu những tháng ngày tươi tắn ấy nữa....

Last edited:
Hờ hờ, bác Hoàn lại đi scan tấm hình đi Fan để post bên hồi ức Phan xi păng rồi. Bác làm anh em hồi hộp quá. Chuyện của bác hay thế này có thể đem xuất bản thành tiểu thuyết được rồi!

các bác chờ em tìm lại cái ảnh đã... Lâu quá em để đâu mất, đang đi tìm....

Thấy một cái là em scan ngay !

Đây ! Nàng của em đây ! Scan mãi mới được ! Hồi ấy là năm 1992 đấy các bác nhá (c)

Last edited:
He ! he ! Các bác thấy chưa? Em đã nói là sẽ có bác bị ụp võ lãi mà ! =)) Nhưng mà để bảo đảm thông tin bí mật ! Em sẽ xoá ảnh này trong vòng 36 h nữa các bác nhé !

... Bữa đó, em mê mẩn mãi, rồi cuối cùng em cũng phải đi vì chả có cái cớ gì mà cứ ngồi trên ghe nhà người ta. Mà ông tía của cổ thì chất phác thật nhưng dữ tợn lắm ! Râu ria xồm xoàm....

Thế rồi cho đến một ngày em gặp lại cổ ! Em đã đứt đừn ngay từ cái phút đầu tiên gặp lại ! Giờ vẫn thế ! :(

He ! he ! Các bác thấy chưa? Em đã nói là sẽ có bác bị ụp võ lãi mà ! =)) Nhưng mà để bảo đảm thông tin bí mật ! Em sẽ xoá ảnh này trong vòng 36 h nữa các bác nhé !

... Bữa đó, em mê mẩn mãi, rồi cuối cùng em cũng phải đi vì chả có cái cớ gì mà cứ ngồi trên ghe nhà người ta. Mà ông tía của cổ thì chất phác thật nhưng dữ tợn lắm ! Râu ria xồm xoàm....

Thế rồi cho đến một ngày em gặp lại cổ ! Em đã đứt đừn ngay từ cái phút đầu tiên gặp lại ! Giờ vẫn thế ! :(

Iem cũng thấy thế :( cho iem đứt với pác ơi.

Hoài của thật!

Đex vào nữa... Tớ xoá không lộ mất ! Lại phải thanh minh thanh nga với "bà" hiện tại...

He.! he.! Không được ném đá tớ đâu nhá !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back