What's new

U Minh Hạ - U Minh Thượng và Mũi Cà Mau

Những câu chuyện về Cực Nam - Rừng U Minh Thượng, Hạ và Mũi Cà Mau,

Tôi có 2 năm cho một chuyến đi, có lẽ chuyến đi ấy là chuyến đi dài nhất từ trước đến giờ... Một khoảng thời gian được sống và làm việc ở xứ rừng U Minh, Cà Mau và "lang thang" khắp trên các con rạch chằng chịt đầy Đước, Mắm, Tràm ... mỗi khi mùa hoa đến lại vàng rực cả một vùng, thi thoảng chứng kiến những đàn ong bay rợp trời.... Con người, Cá và Rắn, những câu chuyện kể mãi không hết !

Thời đó nghèo, không máy ảnh nên chả có ảnh để khoe các bác, nhưng những câu chuyện về nó, nếu không kể ra thì e rằng phí bởi bây giờ chả còn tìm đâu những tháng ngày tươi tắn ấy nữa....

Last edited:
Cho mình hỏi là lên đó có thể thuê xe máy đi đây đó được không nhỉ? Mình định đi xe oto tới Cà Mau. Chứ đi xe máy thì thấy đuối quá.

Cà Mau rất ít chổ cho thuê xe máy bác ah. Nên đi xe bằng xe máy xuống Cà Mau, vừa tiện vừa ghé đây ghé đó dọc đường chơi luôn....chúc vui

Cám ơn bạn. Nhưng đi xuống đó chắc tiêu quá. Đợt vừa rồi đi Đồng Tháp mà cả tuần sau mới hồi phục được. T_T

Cuối tháng này em đi Cà Mau với Bạc Liêu, đi đoàn 10 người nên có lẽ thuê xe 12-16 chỗ. Lộ trình thì cũng tính toán ngon lành, duy có một chỗ thắc mắc tí là xe đến Cà Mau nên đi thẳng xuống Năm Căn rồi đi tàu tới Đất Mũi, hay đi tàu từ Cà Mau đến Đất Mũi luôn? Đường Cà Mau - Năm Căn thế nào ạ?

Cuối tháng này em đi Cà Mau với Bạc Liêu, đi đoàn 10 người nên có lẽ thuê xe 12-16 chỗ. Lộ trình thì cũng tính toán ngon lành, duy có một chỗ thắc mắc tí là xe đến Cà Mau nên đi thẳng xuống Năm Căn rồi đi tàu tới Đất Mũi, hay đi tàu từ Cà Mau đến Đất Mũi luôn? Đường Cà Mau - Năm Căn thế nào ạ?

Nếu đi xe 16 chỗ thì nên xuống tàu đi mũi ở Cà Mau . Đường Năm Căn - phà Đầm Cùng rất tốt , nhưng đoạn phà Đầm Cùng đến Năm Căn thì hên xui, hơn nữa phải qua phà mất thời gian .

Em vừa phuot xog 8 tỉnh miền Tây, đang địh tới Cà Mau tiep, nhug ko dám đi xe máy. Em muôn đi U minh thượng và hạ thì đi thế nào, trong đó có gì hay không,...?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back