What's new

[Chưa chốt đoàn] UK (London - Oxford - ... - Edinburgh) tháng 8/2019

Mình đang xin Visa đi UK tháng 8/2019 dự kiến 10 ngày đi từ London lên phía bắc đến Edinburgh. Đi lại bằng phương tiện công cộng, ở Airbnb. Bạn nào ý định tương tự thì cùng lên plan và đi cùng cho vui. Mình đi tự túc nhiều nên có kinh nghiệm và khá tự tin.

Hi bạn,

Mình cũng có dự định đi Anh chơi vào khoảng thời gian đó, mình có thể join bạn ở London hoặc Oxford vì các điểm còn lại mình đã đi hết rồi. Tương tự như bạn ở trên, mình thấy bạn có thể bỏ qua Liverpool luôn cũng được (trừ khi bạn thích đội bóng ở đó ), vì so với các thành phố khác thì nó ko có gì đặc sắc hơn cả. Mà 3 thành phố nhỏ bạn chọn thì nó đã đẹp xuất sắc rồi. Có điều, nếu được thì bạn nên dành thêm lịch trình ở Highland hoặc chọn 1 thành phố ở biển phía Nam của Anh để khung cảnh khác nhau, vì Bath, York & Oxford đều là 3 thành phố nhỏ, đẹp nhưng về cơ bản nó tương tự nhau. Nhưng cảnh ở Highland thì rất hùng vĩ, mình cực kỳ recommend.

Hi bạn,

Mình cũng có dự định đi Anh chơi vào khoảng thời gian đó, mình có thể join bạn ở London hoặc Oxford vì các điểm còn lại mình đã đi hết rồi. Tương tự như bạn ở trên, mình thấy bạn có thể bỏ qua Liverpool luôn cũng được (trừ khi bạn thích đội bóng ở đó ), vì so với các thành phố khác thì nó ko có gì đặc sắc hơn cả. Mà 3 thành phố nhỏ bạn chọn thì nó đã đẹp xuất sắc rồi. Có điều, nếu được thì bạn nên dành thêm lịch trình ở Highland hoặc chọn 1 thành phố ở biển phía Nam của Anh để khung cảnh khác nhau, vì Bath, York & Oxford đều là 3 thành phố nhỏ, đẹp nhưng về cơ bản nó tương tự nhau. Nhưng cảnh ở Highland thì rất hùng vĩ, mình cực kỳ recommend.

Chào bạn chủ topic và bạn iyooin, mình đi công tác ở London từ 15-20/8, nếu thu xếp được thì cho mình join cùng với. Mình muốn join Oxford và Highland hoặc khu vực phía Nam trong khoảng thời gian 21-24/8. Bạn iyoonin có thể gợi ý lịch trình và cho mình xin thông tin về chi phí được không ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,187
189,947
Latest member
uyen13579
Back