What's new

Vật vờ ở Mỹ

Tôi sẽ không có gì để viết về topic này, vì chả có gì đọng lại thật sâu sắc để mà viết, chỉ là để một viên gạch nhỏ lên đây, mong sao có bạn nào đấy lại giúp tôi xây dựng căn nhà này, nhiều bạn thì càng quí.

Lần đó, cách đây khoảng 2 năm, chúng tôi có chuyến công tác sang Las Vegas, tham dự triển lãm CES hàng năm.

Bay sang Taipei, sau đó sang San Francisco, thuê xe chơi 1 ngày rồi bay đến Los, từ Los chúng tôi thuê xe chạy đến Las và chơi loăng quăng quanh thành phố cũng như ghé được 1, 2 điểm du lịch như Công viên Quốc gia, Hower Damn...

Đơn giản vậy thôi.
Xin lỗi là ảnh thì toàn mẫu, có vẻ như show hàng, nhưng hồi đấy chả nghĩ đến chuyện chơi trò chụp ảnh, thấy cảnh gì đẹp thì lưu lại mà chỉ đơn thuần mỗi nơi bấm 1 phát cho xong nhiệm vụ...

Chắc là đơn giản như Đại Vương hay nói - Been there done that!

Vậy thôi, nhưng tôi tin chắc rằng ở cái xứ sở ấy sẽ có hàng ngàn điều kỳ diệu mà tôi muốn được các bạn chia sẻ... cũng là để chuẩn bị chu đáo hơn cho lần quay lại gần đây.

Mời các bạn!(beer)

Cảm ơn bác, lọp bọp như em thì rứa là cũng hay rồi. Đi xa chắc phải để weekend. Với bác cho em hỏi chạy xe bên đó có khó không. Nghe mấy cái highway chưa biết chạy có nhanh khộng

Thẩm Tùng Lai;11562 said:
Cảm ơn bác, lọp bọp như em thì rứa là cũng hay rồi. Đi xa chắc phải để weekend. Với bác cho em hỏi chạy xe bên đó có khó không. Nghe mấy cái highway chưa biết chạy có nhanh khộng

Chạy xe ở US không khó, dễ hơn ở bên nhà mình. Cứ chạy đúng luật là OK.
Tốc độ trên đường cao tốc từ 65 mile đến 75 mile/h (khoảng từ 110km đến 135 km/h).
Ở Houston có nhiều cầu vượt, bác nên trang bị GPS để khỏi lạc đường.

Chạy xe ở US không khó, dễ hơn ở bên nhà mình. Cứ chạy đúng luật là OK.
Tốc độ trên đường cao tốc từ 65 mile đến 75 mile/h (khoảng từ 110km đến 135 km/h).
Ở Houston có nhiều cầu vượt, bác nên trang bị GPS để khỏi lạc đường.

Nói đến cầu vượt là mắt tôi sáng trưng đây. Bác có ảnh chụp không, post lên tôi xem với. Cám ơn bác

Nói đến cầu vượt là mắt tôi sáng trưng đây. Bác có ảnh chụp không, post lên tôi xem với. Cám ơn bác

Em tìm mãi nhưng trong máy tính của em không có ảnh cầu vượt nào ở US cả. Cầu vượt thì ở đâu cũng giống nhau thôi dù là Viet nam hay là US. Tất nhiên là cầu ở US thì to hơn, rộng hơn và có thể có nhiều tầng hơn.
Bác xem tạm 1 phần của cầu vượt em chụp ở Toronto, Canada

Em xin chia sẻ chút vật vờ nước Mỹ, kể ra thì em cũng mới chân ướt chân ráo đến Cali này có hơn 1 năm, nhưng đã đú đởn vui chơi kiểu Mỹ vì là thì mà rằng thằng đồng hành với em nó chỉ thích mấy trò đó.
Đầu tiên phải nói vùng em ở gần như sa mạc, hiện tại ngoài trời đang khoảng 95 độ F tức ít nhất cũng 35-36 độ C, hôm nay được coi là ngày mát mẻ...2 tuần trước thường là 100- 110 độ F ( cùng nhiệt độ này năm 2003 bên Pháp chết 15 ngàn chú hehhe). CHính vì thế mà thú vui của bọn Mỹ là đua xe trên sa mạc, chơi các trò thể thao vờn nhau dưới nước...Từ chỗ em đi ra biển khoảng 1h, đi lên núi cũng khoảng 1h lái xe...Nhưng nó khôn thích gần như thế nên đã kiếm một căn mobile house ở cách đây gần 5h lái xe, tức là đi qua cái nhà tù tiểu bang , gần biên giới Arizona để đú đởn...Nơi này có tên là Aha Quin Resort. Một bên là sông bờ lều, bờ lều...( không nhớ tên ạ), một bên là sa mạc tiện bề cho chúng nó đua xe. Nhà em có 1 thằng Rhino, mỗi lần đi đến nhà này thì phải kéo theo thằng đó để có cái mà đú, lần rồi nó ngã lăn quay, cả 1 bên mông như quả cherry, nhìn cũng ngon đáo để...
( để em từ từ tìm hiểu rồi pót hình lên ạ)

Xin chào cả nhà...bẵng một thời gian nhẩy ổ, giờ em mới ló được cái mặt ra khỏi đống tã lót ngập ngụa hihihi

Chưa biết bắt đầu kể cái gì...nhưng kể tội chú Péo nhà em, trong khi vợ ôm con ở nhà thì chú lo đi ôm con bồ cặp kè suốt 2 năm...

Và đây là một kiểu phượt Mỹ hmmm
Tự làm những con xe riêng rồi kéo ra sa mạc đua...lỡ có bị lộn cổ thì càng mừng vì bảo hiểm trả tiền lại xây con khác ...ặc ặc

Chú Péo bảo là vẽ hình vợ lên xe đây ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back