What's new

V/v tổ chức đi Trường Sa của Phongtuyet

Sau khi có thông tin từ nick R0sy trong topic về chuyến đi Hà Giang, chúng tôi tách các bài viết về việc tổ chức đi Trường Sa - với thành viên dùng nick Phongtuyet làm trưởng đoàn sang đây để tiện theo dõi và không làm đứt mạch topic đi Hà Giang.

Mong các bạn đóng góp thông tin chính xác đầy đủ để việc đánh giá được khách quan.

Last edited:
Re: V/v tổ chức đi Trường Sa của Phongtuyet (Tuyetcunning)

Một số bác ở đây ko hiểu hay cố tình ko hiểu.. Các bác có hiểu hết đc vấn đề trong ngành của anh Phong ko. Sao các bác ko đặt địa vị của mình vào địa vị a Phong xem.. Em nghĩ là các bác cũng vừa phải thôi..

Hiểu thì sao còn không hiểu thì sao ?

Bạn giải thích giúp mọi người cái mọi người đang không hiểu ấy với !

Mình lại nhiều chuyện nữa rồi.
Có nên (nên) có buổi nói chuyện với nhau (chủ thớt và mems, mod, amind,...) trước tết để ai củng ăn tết vui vẽ không nhỉ. Ở đây đôi co chỉ làm mọi người nghi ngờ và nghĩ xấu về nhau.
Xin lỗi vì đã nhiều chuyện.

Mình thực sự lấy làm buồn vì bạn Phongtuyet. Bạn giải thích cho thấy bạn là 1 người rất trẻ con (bạn SN 81) - vì dù sao bạn đã sai hẹn, không đàng hoàng chút nào. Sự việc của bạn mình thấy rất đơn giản.

Nếu là mình giải quyết vấn đề này không cần lòng vòng như bạn

1. Trước hết cho phép tôi thành thực có lời xin lỗi với,…(có cần mình viết giùm 1 chút ko,..) (thành thực nhận lỗi) - dù chưa biết bạn sai hay đúng.

2. Bằng tự đáy lòng mình, mình xin chia sẻ sự khúc mắc của các bạn,…nếu được cho phép mình được gặp đại diện 1 vài người để cho mình đươc giải thích (cho dù lời giải thích rất muộn màng),… - không cần nói nhiều

Qua những lời viết vủa bạn r0sy, LoveParadjse, mình thấy họ có trình độ và rất hiểu biết, thực sự đã làm mình trân trọng Diễn đàn này hơn, có 1 tình yêu hơn nữa với phuot.vn.

Phong ah, Mình là đàn ông dám làm dám chịu, sai thì sửa.

Last edited:

Một số bác ở đây ko hiểu hay cố tình ko hiểu.. Các bác có hiểu hết đc vấn đề trong ngành của anh Phong ko. Sao các bác ko đặt địa vị của mình vào địa vị a Phong xem.. Em nghĩ là các bác cũng vừa phải thôi..

Thế bạn đã đặt địa vị của mình khi vào tình huống của chúng tôi chưa, khi mà trước đây chúng tôi vẫn được đinh ninh là không vấn đề gì, mọi chuyện vẫn tiến hành như thường. Rồi đùng một cái càng gần đến ngày khởi hành chúng tôi càng không nhận được hồi đáp gì của Phong, rồi những người liên lạc được với Phong thì mỗi người nhận được thông tin một kiểu!!?? Hay vấn đề của ngành là phải vậy àh...!!!

Mình nghĩ đi phượt để tránh tình trạng này leader không lên cầm tiền,có thủ quỹ,thư ký và leader cùng thống nhất chi tiêu sẽ không thể có gian dối được(cũng không lên thủ quỹ vừa cầm tiền vừa chi tiêu như 1 số đoàn).Min,Mod nghiên cứu cho lên tường cách thức chi tiêu khi đi phượt như thế nào cho công minh.Nhiều thành viên khi đi phuot về cũng không bằng lòng,với cách thức leader vừa cầm tiền vừa chi tiêu,cho dù có bảng kê

Vụ này hơi lạc đề tí nhưng tiện đây cũng cảnh báo luôn với các bạn mới quen nhau khi tổ chức chuyến đi

Nguyên tắc là Leader/người kêu gọi lập cung và thủ quỹ phải là 2 người khác nhau !!! Đoàn phải lưu số CMT, địa chỉ của Lead và Thủ quỹ
Nếu ko phải đoàn bạn bè thân quen chơi với nhau thì khi kết thúc chuyến đi quyết toán ngay tại trận (Trả lại tiền thừa nếu có)

Việc này các đoàn có kinh nghiệm đã thực hiện lâu lắm rồi. Bản thân mình và bạn bè tính đến nay đã tổ chức gần 40 chuyến đi mà chưa hề có bất cứ thắc mắc nào về vấn đề tiền nong, kể cả đi về thừa 40k/người vẫn trả lại đầy đủ đàng hoàng. Tiền off hậu chuyến đi thì ai có mặt campuchia với nhau, ko dùng tiền quỹ chung !!!

Muốn chơi lâu dài thì tiền nong phải sòng phẳng !!!

Topic ngày càng vui,mình nghĩ các bạn gặp nhau ,chốt lại vụ tiền nong xong rồi đóng topic lại,cứ cmt như thế này không biết đến bao giờ (ông mod long_vinasun ông đừng có xóa bài của tôi đấy nhé :gun)

Xin chào mọi người! mình cũng là thành viên tích cực trong phuot.vn và theo dõi khá nhiều topic, khi đọc box này mình thấy hoàn toàn bất ngờ vì mình biết @phongtuyet cũng tổ chức khá nhiều cung và cung rất thành công. Mình mong rằng mọi chuyện chỉ là hiểu lầm thôi, để các bạn mỗi khi đăng ký một cung nào đó không thấy lo lắng khi đóng tiền cho lead. Phong ơi hãy gặp các bạn đóng tiền giải quyết (giải thích, hoàn lại tiền) số tiền đó cũng không hề ít nhưng để đánh mất danh dự bằng 31 triệu thì thật sự quá nặng nề P ạ. Mong bạn sớm giải quyết mọi chuyện tốt đẹp!

Favourite: Lần đó, Đoàn APC mình bên phượt thiếu Xế, nên mình nhờ bạn gái dùng nick up hộ bên ttvnol, tất nhiên thông tin lúc đó, bạn ấy phải up nội dung của Đoàn bên phượt. Số điện thoại là của mình, nhưng nick YM là của bạn ấy. Và nhiều người có thể chứng minh được điều này. Mình chỉ muốn góp ý với bạn là “không nên đánh đồng 2 nick đó”. Và khi đã rõ ràng là 2 nick và 2 người khác nhau thì bạn nên đính chính thông tin giúp mình. Cảm ơn.

Kilim: Khi chưa nhận được thông tin chính thức từ “mối quan hệ của mình”, thì mình cũng như bạn, đều đinh ninh là đi được. Ngay cả mình cũng không biết Đoàn nào (có bạn chị Giang tham gia) là đi được TS, còn Đoàn mình thì không? Bạn hỏi mình tại sao họ được đi, mình không được đi, bạn thấy có thoả đáng không? Đơn giản là người giúp Đoàn kia đi được, còn người mình nhờ vả thì không giúp được. Họ bảo không đi được, thì mình cũng chỉ biết là không đi được, còn mình đâu biết được thông tin Đoàn nọ, Đoàn kia, tại sao họ được đi đâu?
Còn chuyện của Minh: Lúc đầu Minh bảo đi, mình đã làm danh sách tên tuổi, thủ tục cho mọi người tham gia và gửi cho họ (có cả CMND). Khi bạn này sau đó lại thay đổi, bảo không đi nữa. Mình phải sắp xếp cho 1 người khác thay thế bạn ấy khi chuyến đi bắt đầu (lúc đó mình mới xin thay đổi danh tính người đi với bên người ta được). Lúc đó, mình bực vì bạn ấy lúc bảo đi, lúc không bảo đi, không thống nhất rõ ràng, làm mình phải chạy đi, chạy lại thay đổi với người ta (mà họ nào có dễ gặp, dễ cho mình thay đổi đến thế). Đến khi không đi được hẳn, đằng nào mình cũng phải trả lại bạn ấy tiền, nên mình đã nói là mỗi bạn ấy không được đi (vì “ghét” bạn ấy nên nói thế cho bõ tức).
Còn bạn nào cho rằng những giải thích của mình là bao biện hay gì đó, thì mình không cần giải thích nữa nhé. Liệu sau đó, có ai lại bảo mình là “biến mất tăm”, không minh bạch thì ai chịu trách nhiệm.

Các bạn cứ bàn trên này bạn Phongtuyet cũng ko đọc đâu. Hôm trước đoàn mình đi Hà Giang bạn ấy cũng đến off để xin đóng góp hay sao ấy. Nhưng ko biết có ai đóng góp ko :). Ai nói là Phongtuyet làm ngành gì ? Bộ đội hay công an ? Có thể bộ đội hay công an cũng là lừa đảo thì sao. Đã ko minh bạch về tài chính, khuất tất như vậy thì không cần phải nhiều chuyện và lịch sự :).

Topic đang dần đi trệch đường ray rồi :D

Nhân vật chính cũng đã bắt đầu xuất hiện để đối chất với các bạn trong đoàn Trường Sa (chắc ở nhà đã sửa xong đường Net), vụ này những ai ko liên quan vui lòng dừng gõ bàn phím để các bạn ý tự chất vấn và giải quyết với nhau. Cá nhân mình cũng đề nghị bạn phongtuyet lưu tâm vấn đề thanh toán cho đoàn Trường Sa trước Tết Nguyên Đán, bạn muốn kéo theo cả đám bị dông cả năm hay sao mà đòi trả vào đúng ngày mùng 3 Tết. Chưa kể đây là dịp mọi người đi về quê, thăm hỏi bạn bè, và chuẩn bị hành trang để bon bon trên các cung đường, ai mà ở nhà đợi bạn trả tiền cho đặng. Bạn cũng là người đi du lịch, chắc hẳn cũng phải biết vấn đề này nhỉ

Kính bút !!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back