What's new

Valy cho đi du lịch

khóa số bị quên mã, trùi ui, đúng nghề của nàng.
Nếu khóa bị hóc, không phải nghề nhưng cũng có thể đưa ra tip được. Bác nhẹ tay hơi nhấc từng vòng số rồi xoay theo chiều kim đồng hồ, vòng số nào cũng xoay đúng chiều. Hy vọng là hết hóc. Nhớ tra chút dầu để vặn cho trơn.

Còn nếu quên mã số, thì chịu khó ngồi xoay 1 lúc rồi cũng ra thôi. Hôm nọ khóa vali rau củ quả nhà em bị cài lại mã không do chủ quan, nên không tài nào mở ra được. Em hì hụi xoay được hơn 400 tổ hợp thì ra, chẹp, sướng.

Cách như thế này ạ: nếu khóa số có 3 vòng số, ta phải xoay tổng cộng tất cả 1000 vòng, trong quá trình xoay mà mở trúng mã thì ngon, không phải xoay hết 1000 tổ hợp. Đầu tiên đặt cả 3 vòng ở vị trí 000, sau đó xoay tiếp 001, 002, 003, ..., 010,..., 456, ... cứ như vậy đến 999.

Nếu khóa có 4 vòng số thì thời gian và số tổ hợp phải xoay nhiều hơn.

Nếu khóa bị hóc, không phải nghề nhưng cũng có thể đưa ra tip được. Bác nhẹ tay hơi nhấc từng vòng số rồi xoay theo chiều kim đồng hồ, vòng số nào cũng xoay đúng chiều. Hy vọng là hết hóc. Nhớ tra chút dầu để vặn cho trơn.

Còn nếu quên mã số, thì chịu khó ngồi xoay 1 lúc rồi cũng ra thôi. Hôm nọ khóa vali rau củ quả nhà em bị cài lại mã không do chủ quan, nên không tài nào mở ra được. Em hì hụi xoay được hơn 400 tổ hợp thì ra, chẹp, sướng.

Cách như thế này ạ: nếu khóa số có 3 vòng số, ta phải xoay tổng cộng tất cả 1000 vòng, trong quá trình xoay mà mở trúng mã thì ngon, không phải xoay hết 1000 tổ hợp. Đầu tiên đặt cả 3 vòng ở vị trí 000, sau đó xoay tiếp 001, 002, 003, ..., 010,..., 456, ... cứ như vậy đến 999.

Làm như chị Toét thế này có mà chết, khóa có 5 vòng tổ với hợp thế này có mà cả đêm. Có 1 cách mở rất dễ trong điều kiện ánh sáng tốt + với 1 đôi mắt tinh tường đảm bảo 30 giây là xong.
Cái này đưa lên đây ko tiện nếu bác nào ở HN mà ko nhớ thì mời sáng ra Avatar em làm giúp ( nhưng miễn ko phải là valy thằng hàng xóm nhé). Riêng chị Toét nếu muốn học nghề xin mời PM.

Last edited:

Khóa của Em vừa hóc, vừa bị quên (hay hỏng chức năng), loại 3 số Bác ạh. Em đã quay đủ 1000 trường hợp rồi nhưng chẳng đúng mã mình đặt. Mặc dù em luôn đặt số theo trật tự nhất định, nhưng kể cả mình không theo trật tự nào thì cũng test đủ các trường hợp rồi.

Có lần tớ bị hóc cái khóa số ở ChiengMai. Hiểm nhất là lúc đấy đang cuống cả lên muốn đi vào nhà tắm, mà quần áo đồ dùng thì trong valy cả, va ly thì đồ Trung quốc thôi.

May trong túi có con dao Thụy Sĩ. Thép của nó tốt thật.

Làm như chị Toét thế này có mà chết, khóa có 5 vòng tổ với hợp thế này có mà cả đêm. Có 1 cách mở rất dễ trong điều kiện ánh sáng tốt + với 1 đôi mắt tinh tường đảm bảo 30 giây là xong.
Cái này đưa lên đây ko tiện nếu bác nào ở HN mà ko nhớ thì mời sáng ra Avatar em làm giúp ( nhưng miễn ko phải là valy thằng hàng xóm nhé). Riêng chị Toét nếu muốn học nghề xin mời PM.

Vấn đề là mở ra rồi có dùng lại được cái khóa số không?
Đây tiếc cái khóa ngon nên phải ngồi xoay. Mà thực ra cũng là để thư giãn, vui phết, có thể chữa trầm cảm được. Hoặc phát cái khóa số quên mã cho ai bị táo bón, rất chi là hiệu quả. keke

Em cũng bị như nhà Toét. Nhưng có lần ngồi làm được hơn 200 lần rồi ngủ quên xừ mất. Cái vali đó mới sử dụng một lần nên tiếc hùi hụi. Thôi đọc bài Toét ngồi xoay 400 vòng khóa em cũng tăng thêm chút tinh thần cố gắng.

Nếu không mở được khéo mang ra chỗ bác nguyen. Mà hậu tạ thế nào bác ơi? Ở trong vali của em toàn... :">

Nguyên nó cũng cần Victoria Secret để làm hắt sáng lắm đấy =))=))

Gừ. Thế có khi em phải theo Anh Già một khóa cấp về ảnh và phục vụ hiện trường đã. Em trước đến nay cầm hắt sáng toàn không đúng quy cách. :|

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back