What's new

[Chia sẻ] Vân Nam: Ginko mùa lá vàng, Nguyên Duơng mùa ruộng bạc

Tớ lang thang bằng guest bên Box này cũng gần 3 năm và hay đọc những bài về Vân Nam, Tibet của Phượt nhưng thấy ít hình ảnh về Ginko vào thu hay những ruộng bậc thang màu bạc trong mờ sáng.

Tớ viết bài này bổ sung cho box thêm những cảnh đẹp vùng Vân Nam. Tuy chuyến đi từ mùa thu 2011 và đã viết 1 lần ở 4rum khác nên ở đây tớ sẽ rút gọn hơn chỉ chuyên tâm về đi lại và cảnh vật thôi.

Đây là hành trình mũi tên xanh mà tớ đã đi qua, và các bạn có thể đi từ Lào Cai đến bằng hướng mũi tên đỏ
Quên không resize cái bản đồ theo chuẩn Pixel của Phượt nên các bạn phải bấm vào xem Map nhé

Last edited:
Re: Vân Nam: Ginko mùa là vàng, Nguyên Duơng mùa ruộng bạc

Trời thu se lạnh, bọn tớ đến Côn Minh vào chiều tối

Từ thẳng sân bay về đây, dự 1 sinh nhật của 1 nhiếp ảnh gia địa phuơng

Last edited:

Trước giờ ăn tối, mọi người cùng ngắm những tấm ảnh phong cảnh mà ông ta đã chụp trong 1 năm qua bằng máy phim khổ lớn

Món Vân Nam thì ko phải đặc sắc lắm

Tớ khoái nhất là món này, 1 cái bánh bao thật bự

Mấy lần tới Côn Minh đều ở KS này và lần này cũng không ngoại lệ

Last edited:

Tớ phát hiện lỗi này Mod xem lại

Ảnh dọc thì cho post Long 800px, ảnh ngang thì cho Long 900px, post rất khó chịu, 4rum tự động resize hết ảnh dọc nên chất lượng không đồng đều

Chào Chuotlang, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn về địa điểm, phương tiện đi lại từ Kunming đến Gingko village ko, thời điểm nào đẹp nhất để đến cả Gingko và Dongchuan, cảm ơn nhiều :)

Chào Chuotlang, bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn về địa điểm, phương tiện đi lại từ Kunming đến Gingko village ko, thời điểm nào đẹp nhất để đến cả Gingko và Dongchuan, cảm ơn nhiều :)

Chị ơi, bác Chuotlang bác ấy đi bằng ô tô con từ Côn Minh tời Gingko đấy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back