What's new

[Hỏi đáp] Vân Nam, Hồ Nam, theo các bác nơi nào đặc sắc hơn?

xversion1

Phượt tử
Đợt nghỉ lễ này nếu xin nghỉ thêm ngày thì nghỉ được khá nhiều ngày (tính ra khoảng 10 ngày) nên em đang định đi Trung Quốc một chuyến. Tính đi Trương Gia Giới, Phượng Hoàng Cổ Trấn nhưng thấy vẫn thừa ngày nên em định chuyển sang đi Vân Nam có Lệ Giang, Shangri-La, Côn Minh, Ngọc Long Tuyết Sơn để khi nào nghỉ ít hơn thì đi Hồ Nam sau. Nhìn qua ảnh thì thấy Vân Nam có vẻ khá là đẹp, có khi hơn bên Hồ Nam nhưng không biết thực tế thì thế nào? Còn bên Hồ Nam thì Trương Gia Giới quá nổi tiếng, sự đẹp thì đã được kiểm chứng nhiều rồi nhưng sợ nhất quả bị mưa với đông, đọc bài các bác đi đợt 1/5 mấy năm trước hầu như toàn bị mưa mù và đông. Bác nào đã có kinh nghiệm đi cả 2 chỗ cho em xin ít ý kiến xem nên đi bên nào hơn, em quan tâm vấn đề cảnh đẹp đặc sắc khác lạ, thời tiết rồi đến đông người, đang phân vân quá.

Đợt nghỉ lễ này nếu xin nghỉ thêm ngày thì nghỉ được khá nhiều ngày (tính ra khoảng 10 ngày) nên em đang định đi Trung Quốc một chuyến. Tính đi Trương Gia Giới, Phượng Hoàng Cổ Trấn nhưng thấy vẫn thừa ngày nên em định chuyển sang đi Vân Nam có Lệ Giang, Shangri-La, Côn Minh, Ngọc Long Tuyết Sơn để khi nào nghỉ ít hơn thì đi Hồ Nam sau. Nhìn qua ảnh thì thấy Vân Nam có vẻ khá là đẹp, có khi hơn bên Hồ Nam nhưng không biết thực tế thì thế nào? Còn bên Hồ Nam thì Trương Gia Giới quá nổi tiếng, sự đẹp thì đã được kiểm chứng nhiều rồi nhưng sợ nhất quả bị mưa với đông, đọc bài các bác đi đợt 1/5 mấy năm trước hầu như toàn bị mưa mù và đông. Bác nào đã có kinh nghiệm đi cả 2 chỗ cho em xin ít ý kiến xem nên đi bên nào hơn, em quan tâm vấn đề cảnh đẹp đặc sắc khác lạ, thời tiết rồi đến đông người, đang phân vân quá.
Chắc bạn đi tự túc nhỉ? Mình thì đi tour, đã đi 2 tour đến địa điểm bạn nói. Cá nhân mình thích Lệ Giang, Shangri-La hơn Phượng Hoàng. Nếu bạn đi 10 ngày và tự đi thì chắc sẽ có nhiều thời gian trải nghiệm hơn và hay hơn (mình đi tour 8 ngày thôi và vẫn tiếc vì không có nhiều thời gian ở Lệ Giang).
Mình đi Lệ Giang vào gần cuối tháng 6 nên thời tiết có 1-2 ngày bị mưa. Nhưng bạn đi cuối tháng 4, đầu tháng 5 thì thời tiết chắc sẽ đẹp hơn.
Về việc đông người thì chắc chắn nơi nào cũng đông vì là điểm du lịch nổi tiếng. Phố cổ về đêm thì thôi rồi ^.^

Em đinh cuối tháng này đi tự túc. nhưng lo nhất vụ không biết tiếng.
E cũng dự định như bác nhưng tầm 7 ngày nên phân vân là đi 1 trong 2

Em đinh cuối tháng này đi tự túc. nhưng lo nhất vụ không biết tiếng.
E cũng dự định như bác nhưng tầm 7 ngày nên phân vân là đi 1 trong 2
7 ngày thì em sẽ đi Hồ Nam, 3 ngày Trương Gia Giới, 2 ngày Phượng Hoàng là đẹp, còn lại là thời gian di chuyển. Còn 7 ngày đi Vân Nam thì hơi ít., em hay đề phòng lỡ tầu lỡ xe dịp lễ nên ko dám tính toán lịch trình sát quá. Em có tận 10 ngày nên mới phân vân, đi Hồ Nam 10 ngày thì quá nhiều, hơi phí ngày nghỉ nhưng lại tiếc Trương Gia Giới.

7 ngày thì em sẽ đi Hồ Nam, 3 ngày Trương Gia Giới, 2 ngày Phượng Hoàng là đẹp, còn lại là thời gian di chuyển. Còn 7 ngày đi Vân Nam thì hơi ít., em hay đề phòng lỡ tầu lỡ xe dịp lễ nên ko dám tính toán lịch trình sát quá. Em có tận 10 ngày nên mới phân vân, đi Hồ Nam 10 ngày thì quá nhiều, hơi phí ngày nghỉ nhưng lại tiếc Trương Gia Giới.
bạn nên đi cung Vân Nam đi, đảm báo chất lượng hơn hẳn luôn :3 Hồ Nam thì chỉ có Trương Gia Giới là đẹp thôi, còn Phượng Hoàng thì công nghiệp và bé hơn hẳn Lệ Giang

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back