What's new

Varanasi - India : nơi tam giới giao hòa "Thiên đường - Trần thế- Địa ngục"

Varanasi - India : nơi tam giới giao hòa "Thiên đường - Trần thế- Địa ngục"

Hỡi các phượt tử : từ nay đến tháng 4 là mùa hành hương của tín đồ Hindu đến Varanasi. Vùng đất Varanasi (Kashi) là điểm hành hương không thể không đến của những tín đồ đạo Hindus ở mọi thời đại. Thường đuợc biết đến với tên Benares. Varanasi là thành phố có người sinh sống liên tục cổ nhất trên thế giới. Dưới đây là một vài dòng Mark Twain đã nói có thể diễn tả hết tất cả những gì về thành phố này: ‘’ Benaras lâu đời hơn cả lịch sử, cổ hơn cả truyền thống, xa xưa hơn cả những huyền thoại và có thể nói là nó "già" gấp đôi tất cả những thứ đó cộng lại” Những người theo đạo Hindus tin rằng bất cứ ai được chết trên vùng đất Varanasi sẽ đạt được sự cứu rỗi và tự do thoát khỏi vòng tròn của kiếp luân hồi. Dưới đây là một số hình ảnh về nơi này do mình copy trên gửi lên. Hy vọng nó sẽ là nguồn cảm hứng cho các phượt tử đến trực tiếp nơi này.
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Last edited:
Re: Varanasi - India : nơi tam giới giao hòa "Thiên đường - Trần thế- Địa ngục

Không thấy bạn nói về tấm hình được gỡ, tôi hiểu là bạn đã thông suốt sau khi đọc những lý giải của tôi.

Về vấn đề nguồn gốc của những tấm hình, bạn có nói ở bài viết đầu nhưng những bài viết tiếp theo không có đề cập gì cụ thể cả (cho tới khi được bác Anh Già hỏi thì mới xác nhận). Thiết nghĩ, đã mất công tìm kiếm và chọn lọc, tại sao không thể nêu rõ nguồn cho từng ảnh? Nếu làm được như vậy sẽ hay hơn và tránh những hiểu lầm từ phía người đọc.

Mong bạn hiểu thiện chí của tôi khi góp ý với bạn.

[/IMG]
Các phượt tử nước ngoài rất hòa đồng với các cư dân địa phương. Họ cũng có thể tắm trên dòng sông Hằng mặc dù họ có những tấm hình rất dữ dội

Kính bác là em copy về đấy ạ.
Nhưng thấy chưa có Phượt tử nào đi vùng này chộp hình về cho anh em nên em mới copy về để tạo nguồn cảm hứng cho các phượt tử Tây du ký một phen thôi.

Câu trên chứng tỏ bạn chẳng đọc cũng chẳng xem dân Phượt trên diễn đàn đã viết bài và chia sẻ thế nào. Chỉ cần vào ô Hỏi Phượt search chữ "Ấn Độ", "Varanasi" là sẽ có ngay topic cho bạn, với thông tin chi tiết và chia sẻ thực tế của người đã đi về rồi kể lại, chứ không phải chỉ là thông tin và ảnh copy từ nơi khác.

Thêm nữa, bạn nên nhìn lại tên của box: "Hồi ức về các chuyến đi" trong khi hình như bạn chưa đến nơi này?

Khu vực này là nơi để viết về kinh nghiệm, trải nghiệm bản thân, kiến thức thực tế chứ không phải chỉ là tìm hiểu qua sách vở, phim ảnh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back