What's new

[Chia sẻ] Vẻ đẹp hoang sơ của Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có Bình Ba ^^

Vẻ đẹp hoang sơ của du lịch Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có du lịch Bình Ba ^^

Là dân Cam Ranh, trước giờ luôn tự hào có Du Lịch Bình Ba nổi tiếng, cuối tuần nào cũng có vài trăm đến cả ngàn khách về thăm. Nay khám phá ra thêm Du Lịch Bình Hưng, nơi có các bãi tắm đẹp và hoang sơ, xin được chia sẻ ít ảnh đến các bạn :)

Phía xa là đảo Bình Hưng đó các bạn <3
Đảo Bình Hưng by nguyenvietlam, on Flickr

Để đến được Bình Hưng, bạn có thể đi oto hoặc xe máy 30km để đến Bãi Kinh, sau đó đi đò qua đảo (khoảng 10p, mất 10k). Bãi Kinh trước đây cũng rất đẹp, nhưng giờ tìm ra nhiều bãi đẹp hơn, nên thấy cũng thường :D
Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Giữa biển là các nhà hàng nổi, gọi đơn giản là nhà bè, ảnh dưới là nhà bè Trường Sa, mới nhất, rộng rãi nhất, mà giá cả cũng rất bình dân :)
Nhà bè Trường Sa by nguyenvietlam, on Flickr

Nghỉ ngơi

Chụp ảnh

Last edited:
Bình Hưng đã có thêm một nhà nghỉ với sức chứa 20 khách nha anh chị em. Chuẩn bị có xe điện đi thăm hải đăng giống Bình Ba

Bạn thớt cho xin thông tin về nhà nghỉ trên đảo được không ạ ? Nhà nghỉ Bích Thảo nằm gần chỗ nào ? Số điện thoại ?

thanks !

cho mình hỏi nhà bè Trường Sa và Hồng Nhàn thì cái nào rẻ và dịch vụ ok hơn vậy bạn. mình có thể mang theo 1 ít đồ ăn nhờ họ làm được không (2 con gà ah vì trong đoàn có nguoi không an được hải sản)

sáng đi chiều về thì mình có thể đi những đâu vậy bạn vì cũng đang lăng tăng lịch trình thế này

Bãi Kinh -> nhà bè (oder đồ ăn trước) -> thuê tàu ra Bãi đá trứng chụp hình (hinh như là bãi này có cả suối nước ngọt đúng không bạn) -> nhà bè ăn trưa -> tắm và nhổ neo về lại Nha TRang

hoặc là Bãi kinh -> bãi Đá TRứng-> cắm trại ăn uống (có chỗ nào mát để cắm trại không bạn)->tắm biển -> nhổ neo về lại Bãi kinh

cho mình hỏi nhà bè Trường Sa và Hồng Nhàn thì cái nào rẻ và dịch vụ ok hơn vậy bạn. mình có thể mang theo 1 ít đồ ăn nhờ họ làm được không (2 con gà ah vì trong đoàn có nguoi không an được hải sản)

sáng đi chiều về thì mình có thể đi những đâu vậy bạn vì cũng đang lăng tăng lịch trình thế này

Bãi Kinh -> nhà bè (oder đồ ăn trước) -> thuê tàu ra Bãi đá trứng chụp hình (hinh như là bãi này có cả suối nước ngọt đúng không bạn) -> nhà bè ăn trưa -> tắm và nhổ neo về lại Nha TRang

hoặc là Bãi kinh -> bãi Đá TRứng-> cắm trại ăn uống (có chỗ nào mát để cắm trại không bạn)->tắm biển -> nhổ neo về lại Bãi kinh

Nhò được đó bạn, họ tính phí dịch vụ thôi. Bè thì giá như nhau, nhưng mình thích Trường Sa hơn vì bên này có khu nằm nghỉ ngơi và vui chơi riêng, pose hình đẹp hơn, hehe. Bạn cắm trại nên đi Bãi Nước Ngọt thôi, ở đây mới có suối. Có gì alo mình cho dễ 0935959832

oJFYXn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back