What's new

Vé máy bay VN - Châu Âu.

nq19832005

Phượt thủ
Chào các bác,
Hiện mình đang ở tạm Châu Âu, nay muốn đón người nhà qua chơi vài ba tuần. Tài chính thì không dư dả nên muốn hỏi kinh nghiệm vé máy bay Việt Nam-Châu Âu của mọi người tí.
1. Nên mua vé khứ hồi luôn, hay mua vé chiều đi từ VN sang Châu Âu thôi, rồi mình ở bên này mua vé chiều về. Đằng nào ưu việt hơn?
2. Ở Hà Nội có phòng vé nào uy tín và giá tốt, nhờ các bác cho tên và email liên lạc nhé (vì mình ko ở HN nên ko gọi điện hoặc đến tận nơi được). Nếu có giá tham khảo thì tuyệt quá.

Cám ơn các bác nhiều lắm. :L

Chào các bác,
Hiện mình đang ở tạm Châu Âu, nay muốn đón người nhà qua chơi vài ba tuần. Tài chính thì không dư dả nên muốn hỏi kinh nghiệm vé máy bay Việt Nam-Châu Âu của mọi người tí.
1. Nên mua vé khứ hồi luôn, hay mua vé chiều đi từ VN sang Châu Âu thôi, rồi mình ở bên này mua vé chiều về. Đằng nào ưu việt hơn?
2. Ở Hà Nội có phòng vé nào uy tín và giá tốt, nhờ các bác cho tên và email liên lạc nhé (vì mình ko ở HN nên ko gọi điện hoặc đến tận nơi được). Nếu có giá tham khảo thì tuyệt quá.

Cám ơn các bác nhiều lắm. :L

Thứ nhất là người ta không cho bạn mua vé 1 chiều nếu ko có visa du học dài hạn, visa định cư đâu.

hai nữa là vé 1 chiều thường cũng bằng 3/4 giá vé 2 chiều rồi. Rẻ nhất thường vẫn là vé 1 tháng, cố định ngày đi ngày về.

đại lý thì nhiều lắm, nói chung uy tín cả, và người ta nắm thông tin khuyến mại rất rõ, họ sẽ tư vấn đường bay rẻ nhất cho mình.

Mình thường hay mua đại lý của anh Hoàng ngay đầu Cầu gỗ, Đinh Liệt, bạn thử gọi xem
04-9343144

Đường bay rẻ nhất bây giờ là hàng không Nga. Giá cả thuế là 1010$ khứ hồi.

Sang tháng 9 , hết mùa cao điểm, giá vé bắt đầu giảm tiếp.

Vừa rồi bạn em mới đi từ Đức về VN bằng hàng không giá rẻ, tính ra cũng rẻ phết. Em thuật lại lịch trình của bạn ấy để cả nhà tham khảo.
Từ Berlin bay Bangkok bằng Air Berlin, giá vé đâu loanh quanh 250EUR/lượt. Giá vé thay đổi có thể đắt hơn hoặc rẻ hơn do ngày mình bay và thời gian đặt vé trước khi bay bao lâu, các bác vào site của hãng này check nhé. www.airberlin.com

Đến Bangkok tự lấy hành lý và đi tiếp chuyến Bangkok-Hà Nội với Air Asia, giá đâu vài chục USD.

Đi kiểu này thì hơi lích kích, phải mua vé của hai hãng rồi tìm chuyến cho phù hợp để nối, phải check-in boarding 2 lần. Thức ăn trong chuyến bay đường dài với Air Berlin ngon, nhưng ít, vì họ còn bán thêm thức ăn cho khách. Nếu muốn tiết kiệm tiền ăn thì mang thêm đồ ăn, trái cây để khỏi mua của họ với giá "trên trời"! hì hì

Một nhóm bạn đi du lịch châu Âu với nhau đi cách này cũng hay, vừa tiết kiệm lại vui! Chứ đi một mình kể ra cũng hơi oải.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,475
190,100
Latest member
tohue6789
Back