What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Em đến cầu Phú Mỹ lúc 17:30. Hẹn gặp bác ở đâu nhỉ? Em có mang theo cái GPRS miền tây nên không sợ "đậu phộng" đường.

E thì muộn nhất 6h có mặt đầu cầu Ông Lớn. Nếu bác đợi đc thì cho em bám càng luôn.
Vậy thông tin nhóm 3 sẽ là:
Lead: Salguy
Chốt: life_04go :))

Nhiếp ảnh gia: Anh Leng Keng, Nguyenduythang, Salguy, Weekender, Hoàn, Life_04go, Datdat

Hic, sao lại có tên mình ở đây ta? Xưa nay mẫu nào, cảnh nào vào tay em đều ra ảnh dìm hàng hết, có biết nghệ thuật là gì đâu? :(

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Hic, sao lại có tên mình ở đây ta? Xưa nay mẫu nào, cảnh nào vào tay em đều ra ảnh dìm hàng hết, có biết nghệ thuật là gì đâu? :(

Cái này là do đọc bên Topic "Chư Mom Ray,..." biết tay nghề của bạn rồi nên mình tự động đưa vào ko xin phép đó....:)) :))

Life4 go dễ thường lắm, nhiệt tình nữa, rất có kinh nghiệm để chốt đoàn. Chị chọn ko sai người đâu.

E thì muộn nhất 6h có mặt đầu cầu Ông Lớn. Nếu bác đợi đc thì cho em bám càng luôn.

Cầu Ông Lớn là chỗ nào bác nhẩy? Hay ta hẹn nhau ở Rờ Mít lúc 18:00 nhé!

...

Tất cả ảnh của em nếu không là dìm hàng thì em không post đâu ạ. Chụp đẹp thì ai chụp chả được. Bác chớ lo.

@anh Salguy: theo đánh giá của giới chuyên môn, khả năng thực hiện bộ ảnh Chị Ba giẫm nát vườn hoa trong 30 phút là không cao. Đề nghị anh có phương án giẫm đạp khác, =))

Mà mình kéo đi gần 40 mạng thế này, không khéo kéo đến đâu, chủ vườn hoa đuổi tới đó cũng nên à. Đồng quá vào vườn , giẫm đạp, la hét, xì xồ thì chắc k0 ai dám cho vào. Cả vụ mùa ăn có mỗi cái dịp Tết này mà, nên bà con nông dân , ai mà không xót của.

Wow wow, topic nào của chị Mer đều đông như hội, đắt như tôm tươi he he.
Chuyến này còn có cả Loa và Ampli à chị, hoành tráng quá :D

Wow wow, topic nào của chị Mer đều đông như hội, đắt như tôm tươi he he.
Chuyến này còn có cả Loa và Ampli à chị, hoành tráng quá :D
Cho hỏi thăm? có thể đem theo...... máy phát điện luôn được ko?:))

Chuyến này xem như tất niên nhẹ cuối năm luôn, mà chỉ thấy rượu chưa thấy bia cho chị em cụng cho hoành tráng. Mình xin phép tài trợ 2 két bia xì gòn nhé. Ai có nhu cầu tài trợ cứ lên tiếng, đoàn ủng hộ 2 tay 2 chân.

Thay mẹt tàn thể chị em phụ nữ, chị Pa xin chưn thành cảm ơn tài trợ của anh Take care. Nhờ cồm mên của anh mà sự nghiệp bia bọt của chị em được vực dậy. =)) =))

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,189
189,947
Latest member
uyen13579
Back