What's new

[Cung TM] Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Status
Not open for further replies.
Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011)

Với lời kêu gọi, rủ rê từ topic này của anh Leng Keng
https://www.phuot.vn/threads/14734-Hoa-Tết-Cái-Mơn_-Bến-Tre/page3

và sau khi được thổ địa miền Tây Ku Kòy đi tiền trạm ngày 8/1/2011 về thì cái lịch trình ăn chơi đập phá miền Tây được phác thảo như sau nhé!

Nguyên văn bởi Ku Kòy

Đoàn 1:-22/01/2011
5h30 AM, xuất phát tại CV Phú Lâm.
7h00 AM, đến Mỹ Tho, ăn hủ tiếu chay Mỹ Tho, tham quan chùa Vĩnh Tràng.
10h00 AM tiến về TX Sa Đéc. 11h30 nghỉ giải lao tại chợ nổi Cái Bè ăn nhẹ.
1h00 PM đến TX Sa Đéc - Đồng Tháp ăn trưa, tham quan làng hoa. Ăn nhẹ trên phà.
5h00 PM trở về Vĩnh Long, ngắm ánh đèn cầu Mỹ Thuận, đốt lửa trại tại khu du lịch Vinh Sang, làm tiệc tất niên.

-23/01/2011
8h00 AM khởi hành, về đến Chợ Lách 10h, ăn nhẹ, tham quan làng hoa Cái Mơn.
12h00 AM ăn nhẹ, tiến về Tiền Giang. Ghé tham quan mua sắm đặc sản Bến Tre.
2h00 PM ăn trưa tại Mỹ Tho.
3h00 PM tham quan làng hoa Mỹ Tho.
5h30 PM trở về SG.

Đoàn 2:-22/01/2011 dự kiến sẽ đón xe CLC xuống Sa Đéc ăn riêng và gia nhập cùng đoàn 1 tại đây.

Kinh phí dự kiến: 250k/người (không bao gồm vé xe CLC).

Di chuyển qua 3 bến phà/đò: An Bình, Phú Sơn, chợ nổi Cái Bè; 02 cầu dây văng: Rạch Miễu, Mỹ Thuận.

Trên đường đi sẽ ghé nhiều điểm tham quan nhỏ thú vị, chờ KHÁM VÀ PHÁ (c)

Last edited:
Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Đông vui ghê... kiểu này cù lao An Bình dậy sóng rồi!

Re: Về miền Tây mùa hoa Tết! (Mỹ Tho-Sa Đéc-Vĩnh Long-chợ Lách, Bến Tre..22-23/1/2011

Thiếu nhóm 3 rồi chị ơi.
Dẫn đoàn: Life_04go
Chốt đoàn: Salguy

:D

(Mio, hẹn em chủ nhật, dẫm nát 2 làng hoa nhé!)

Thiếu nhóm 3 rồi chị ơi.

Sao nhóm 3 không cố gắng sắp xếp đi chung với nhóm 2 luôn cho vui nhỉ???

Thiếu nhóm 3 rồi chị ơi.

Ô, vậy bác Sal đi vs em à? Chả thấy pm để em biết gì cả! ^^ Vậy manh anh nấy chạy hay làm cuộc hẹn hò rồi chúng ta cùng tiến hả bác? E cũng k rành đường lắm, vừa đi vừa hỏi! :D

E cũng cố lắm rồi cơ mà k bùng đc. Sợ cố quá lại quá cố. Nên thôi, chạy tối cho lành c ạ! :))

Hiện đang thiếu 1-2 tay kỹ thuật viên chăm sóc cho các chiến mã của đoàn, bạn nào có khả năng xin đề nghị tình nguyện tham gia ạh!

Xin phép Mod cho được bôi đậm 2 dòng này ạh! Gấp quá :)

Thiếu nhóm 3 rồi chị ơi.
Chốt đoàn: Salguy :D

Nếu tối thứ 7 pác mới đi thì chỉ kịp dẫm 1 trong 2 làng hoa mà chưa chắc là kịp dẫm nát đâu nha :))

Hiện đang thiếu 1-2 tay kỹ thuật viên chăm sóc cho các chiến mã của đoàn, bạn nào có khả năng xin đề nghị tình nguyện tham gia ạh!

Chết chửa, em chỉ biết bơm bánh xe và thay bugi thôi. :))

Àh, mà lâu nay em chỉ chạy xe máy lanh quanh trong TP nên không mua bảo hiểm xe máy, có ai biết chỗ bán bảo hiểm chỉ cho em với :D

Muốn lắm chứ nhưng chỉ được chọn một trong 2:
1- Ở nhà.
2- Nhóm 3.

Ô, vậy bác Sal đi vs em à? Chả thấy pm để em biết gì cả! ^^ Vậy manh anh nấy chạy hay làm cuộc hẹn hò rồi chúng ta cùng tiến hả bác? E cũng k rành đường lắm, vừa đi vừa hỏi! :D
...

Em đến cầu Phú Mỹ lúc 17:30. Hẹn gặp bác ở đâu nhỉ? Em có mang theo cái GPRS miền tây nên không sợ "đậu phộng" đường.

Nếu tối thứ 7 pác mới đi thì chỉ kịp dẫm 1 trong 2 làng hoa mà chưa chắc là kịp dẫm nát đâu nha :))
...

Theo lịch trình của chị Mơ thì em bỏ qua cái làng hoa Sa Đéc thôi bác. Chẳng lẽ hai cái làng hoa Cái Mơn & Mỹ Tho chị Mơ đưa vô cho hoành tráng à? (chị Mơ đánh chánh để em còn liệu nhá!) :D
Với Mio thì 30 phút cũng cũng đã nát như tương...

Chị ơi còn nhận ôm ko chị cho em tham gia với hichic. Hôm nay lên mạng mới thấy topic .

Làng hoa Tân Qui Đông - Sa Đéc

Kinh nghiệm: Tùy theo nhà vườn. Đa số họ không niềm nở, có khi tỏ ra khó chịu hoặc nói thẳng là không muốn mình vô chụp hình vì mấy năm trước cho vô rồi bán không được. :-(

Giải pháp: Mua rồi muốn chụp gì thì chụp. :D

Àh, mà lâu nay em chỉ chạy xe máy lanh quanh trong TP nên không mua bảo hiểm xe máy, có ai biết chỗ bán bảo hiểm chỉ cho em với :D

Chổ anh có bán, giá 86k; Nếu mua thì sms cho anh biển số xe và tên chủ xe trên Giấy Đăng Ký xe. Chiều đi làm về ghé cơ quan anh nhận và trã phí luôn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back