What's new

[Đã đi] Về thăm xứ Nẫu 27/04 - 01/05/2012

Đã từng đến Phú Yên vào đầu Tháng 4/2012 nhưng trong lòng cứ vương vấn hình ảnh 1 vùng đất xinh đẹp , hiền lành và no đủ . Những thắng cảnh tôi đi qua , những món ăn tôi thưởng thức , những con người tôi được gặp gỡ , ...đều mang 1 nét riêng của Phú Yên . Lần này VỀ THĂM XỨ NẪU để cảm nhận thật gần , cảm nhận tất cả những nhịp thở của chốn này mà lần trước do vội vã tôi đã lướt qua .
Bạn đã đến Phú Yên hay chưa đến Phú Yên ? Hãy đồng hành cùng chúng tôi , những người bạn nhiệt tình và vui vẻ , khám phá Đất và Người xứ Nẫu nhé !
Lịch trình :
Tối T5 ngày 26/4 : 18h00 khởi hành theo đường ven biển đi Phan Thiết , cắm trai ngủ đêm .
T6 ngày 27/4 :Khởi hành sớm đi Bình Định , ngủ tại nhà 1 bạn trong nhóm .
T7 ngày 28/4 : Dạo chơi TP Quy Nhơn , thăm Bãi Trứng , Bãi Hoàng Hậu , Mộ Hàn Mạc Tử trên Đồi Thi Nhân , BV Phong Quy Hòa , ..dạo chơi làng chài và ngủ đêm Vịnh Xuân Đài
CN ngày 29/4 :Về Phú Yên tham quan Núi Nhạn ( di tích của người Chăm ), Ghành Đèn , Ghành Đá Đĩa , Nhà Thờ Mằng Lăng , Đập Hàn . Ngủ đêm Bãi Môn ( Mũi Điện )
T2 ngày 30/4 : Chinh phục Mũi Đại lãnh , thăm di tích Đoàn tàu Không Số Vũng Rô , Núi Đá Bia , Đỉnh Viba ( nhìn toàn cảnh Vịnh Vũng Rô và Đèo Cả ) . Buổi chiều khởi hành về lại SG . Tối kiếm chỗ cắm trại ngủ đêm .
T3 ngày 1/5 : Tiếp tục lên đường về lại TP thân yêu !
Chi phí :
Ăn uống : 5 ngày * 3 bữa * 50k = 750k ( thu tròn 1 triệu cho các bữa tối BBQ , Cafe dọc đường , ...thiếu bù dư trả :D )
Xăng - nhớt : xế - ôm tự chia
Chuẩn bị :
Lều : thông báo khi đăng ký để chuẩn bị .
Đèn pin : bắt buộc vì chúng ta có 4 đêm cắm trại , pin dự phòng sẽ xuất quỹ mua.
Thuốc men , vật dụng cá nhân : tự chuẩn bị
Mỗi thành viên tự trang bị chén + đũa + muỗng cho mình .
Nhóm mang theo 1 nồi + 1 đàn Ghitar :))
Danh sách thành viên :
1 . Bachuotchit
2. Mechuotchit
3. BlackJack
4. Ken_du
5. Ba troi
6. Đức
Đây là những gạch bêtong của chuyến này . Vì thời gian kg còn nhiều nên mời mọi người nhanh tay nhé !

Last edited:
Bạn chủ thớt update danh sách xế ôm đi, nhiều cục gạch dập dòm sẽ cập nhật được tình hình là cần mấy xế hoặc cần mấy ôm ở phút cuối, lúc đó có thể sẽ ale hấp lên đường luôn

Trong bất kỳ chuyến đi nào chứ kg chỉ đây là chuyến đi có cự ly dài thì mọi sự chuẩn bị là cần thiết , vd : xế nào đảm bảo được hành trình , ôm nào đủ sức khỏe để hỗ trợ xế , đi xe của ai để tu bổ , v.v...Nếu bạn muốn tham gia chuyến đi thiết nghĩ bạn nên đăng ký để Mẹ Chuột nắm tình hình , có sự chuẩn bị và phân công . Không thể bàng quang đứng ngoài để mọi người lo lắng hết mọi thứ để đến phút cuối thích thì " ale hấp lên đường " , như vậy là gây khó cho chủ thớt và mọi người trong đoàn . Đến buổi off bạn sẽ nắm được tình hình xế - ôm và những sự chuẩn bị khác .

Chắc có lẽ mình chủ quan quá, hoặc ít kinh nghiệm trong khâu chuẩn bị, và chưa chịu tìm hiểu kỹ về chuyến đi của bạn chủ thớt, mà đã có phát biểu linh tinh, mong bạn chủ bỏ qua

Chắc có lẽ mình chủ quan quá, hoặc ít kinh nghiệm trong khâu chuẩn bị, và chưa chịu tìm hiểu kỹ về chuyến đi của bạn chủ thớt, mà đã có phát biểu linh tinh, mong bạn chủ bỏ qua

Có phải anh Bảo Anh ớ bình dương, đi chung chuyến cù lao câu 30/4/2011 ko ta. Anh cho em xinh số đt, để tiện liên lạc với anh.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,883
190,246
Latest member
Rubyfruits
Back