What's new

Vịnh Vĩnh Hy - Nơi con đường trải dài bất tận

Vùng đất được mệnh danh là miền Viễn tây của Việt nam, nơi đây gió rát da người mà đất thì như rang. Những con đường cứ bất tận chạy dọc suốt chiều dài bờ biển, Có dịp chạy vào con đường ven biển, nơi cư dân sinh sống và đừng bỏ lỡ bãi biển Ninh chữ nổi tiếng nha.

Băng qua trung tâm thành phố Phan rang - Tháp chàm, cứ tiếp tục men theo con đường 16/4 và thấy bảng chỉ dẫn qua cầu Ninh Chữ sẽ có bảng chỉ dẫn đi Vĩnh hy và cứ thế mà thưởng ngoạn khung cảnh ven đường đầy quyến rủ nơi đây

Với nước trong xanh và mát rượi là những hộ nuôi thuỷ hải sản nơi đây.

Nuôi ốc hương

Theo con đường chỉ dẫn xuống vịnh thì ôi thôi, một cảnh đẹp trước mắt bật lên vẻ choáng ngợp bởi con đường mới làm như muốn thách thức tay ga của các xế. Cứ thế mà trải dài và bằng phẳng như tấm lụa của thiếu nữ mới bị rơi lại dọc đường.

Những con đường được thu gọn khoảng cách và làm cho xuyên suốt hơn bằng cách cắt đá xuyên đồi tạo nên 1 cung đường đầy hấp dẫn...

Và hãy cẩn thận trên đường thường có những người bạn quen thuộc với cư dân nơi đây, hãy vững tay lái và quan sát thật kỹ nha.

The life is the trips

Góp 1 tấm mới shot cách đây vài hôm :p

Bác đi cung này mà ko ghé cung Ninh Chữ - Cà Ná vừa mới thông xe là hơi bị phí đó, vì đẹp hơn bên Vĩnh Hy nhiều, do rất hoang và hoàn toàn ko có du lịch gì ở đây

Hình mới chụp cách đây vài ngày :

Cung ven biển Phan Rang - Vĩnh Hy - Bình Lập mình đi 3 lần. Lần đầu 100% đường đất, lần 2 50%, lần 3 100% đường nhựa. Mỗi lần mỗi cảm xúc khác nhau. Đường đẹp chạy ban đêm không có đèn hihihi. Hy vọng có dịp mò mẫm theo vết xe của các Bác chạy suốt cung ven biển từ Long Hải.

Góp 1 tấm mới shot cách đây vài hôm :p

Bác đi cung này mà ko ghé cung Ninh Chữ - Cà Ná vừa mới thông xe là hơi bị phí đó, vì đẹp hơn bên Vĩnh Hy nhiều, do rất hoang và hoàn toàn ko có du lịch gì ở đây

Hình mới chụp cách đây vài ngày :

Hi Kopan, bác đi quá trời luôn kìa. Hình chụp lung linh luôn. Cảm ơn bác đã share nha. Bác độc hành luôn à? Người iu bác nhìn chất quá...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,631
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back