What's new

Vịnh Vĩnh Hy - Nơi con đường trải dài bất tận

Vùng đất được mệnh danh là miền Viễn tây của Việt nam, nơi đây gió rát da người mà đất thì như rang. Những con đường cứ bất tận chạy dọc suốt chiều dài bờ biển, Có dịp chạy vào con đường ven biển, nơi cư dân sinh sống và đừng bỏ lỡ bãi biển Ninh chữ nổi tiếng nha.

Băng qua trung tâm thành phố Phan rang - Tháp chàm, cứ tiếp tục men theo con đường 16/4 và thấy bảng chỉ dẫn qua cầu Ninh Chữ sẽ có bảng chỉ dẫn đi Vĩnh hy và cứ thế mà thưởng ngoạn khung cảnh ven đường đầy quyến rủ nơi đây

Với nước trong xanh và mát rượi là những hộ nuôi thuỷ hải sản nơi đây.

Nuôi ốc hương

Theo con đường chỉ dẫn xuống vịnh thì ôi thôi, một cảnh đẹp trước mắt bật lên vẻ choáng ngợp bởi con đường mới làm như muốn thách thức tay ga của các xế. Cứ thế mà trải dài và bằng phẳng như tấm lụa của thiếu nữ mới bị rơi lại dọc đường.

Những con đường được thu gọn khoảng cách và làm cho xuyên suốt hơn bằng cách cắt đá xuyên đồi tạo nên 1 cung đường đầy hấp dẫn...

Và hãy cẩn thận trên đường thường có những người bạn quen thuộc với cư dân nơi đây, hãy vững tay lái và quan sát thật kỹ nha.

The life is the trips

Đoạn Sơn hải Cà ná lúc chưa làm xon .... nhưng đi rất phê các bác ah .

DSC_0166 by tuan_coi, on Flickr

DSC_0166B by tuan_coi, on Flickr

DSC_0165A by tuan_coi, on Flickr

DSC_0168 by tuan_coi, on Flickr

DSC_0137 by tuan_coi, on Flickr

DSC_0133 by tuan_coi, on Flickr

Bác Tuan_coi đi cung đường nhìn phấn khích thật. Nhìn cung đường bác đi thật đã và cũng thật bầm dập ấy chứ... ngưỡng mộ bác quá, được đi từ lúc đang làm cho đến lúc đã xong.... gato quá.. :( :( :(

Vĩnh Hy bám ít biển hơn, bị du lịch hóa nhiều hơn :p, sao mà "thiên nhiên" = dc hehe

Hi bác kopan, Mình cũng đi cung đường ven biển từ Phan rí về Long hải vừa rồi. Nhưng đoạn đường từ Phan rí đi sát biển thật đẹp và đi biển lâu hơn các cung đường khác. Nói cung đoạn đường rất đẹp bác ạ. Hình bác chụp cung Cà ná nhìn mê li á Bác. Vì mình đi Cà ná lúc tối rồi nên không để ý lắm. Lần sau sẽ một lần đi lại trên cung đường này. Nhìn hình bác chụp mà tiếc tiếc.. :( cảm ơn bác nhiều nha. thêm nhiều thông tin thật bổ ích..

Cung ven biển Phan Rang - Vĩnh Hy - Bình Lập mình đi 3 lần. Lần đầu 100% đường đất, lần 2 50%, lần 3 100% đường nhựa. Mỗi lần mỗi cảm xúc khác nhau. Đường đẹp chạy ban đêm không có đèn hihihi. Hy vọng có dịp mò mẫm theo vết xe của các Bác chạy suốt cung ven biển từ Long Hải.

Hi bác meocoi,
Mình thích nhất cung đường từ Bàu trắng đi dọc ven biển á, đường đang làm nên đi rất phê. còn Long hải đi ra thì ít được dọc bờ biển hơn, nên không thú vị bằng.. hi hi hi

Các bác cho em thông tin cung từ Phan thiết đi bàu trắng,từ bàu trắng ra ninh chữ,vĩnh hy,cà ná,bình tiên...thì đi như thế nào để ngắm cung đường biển đẹp ah ?? Nghe nói có vài đường mới thông xe rất đẹp ??

Các bác cho em thông tin cung từ Phan thiết đi bàu trắng,từ bàu trắng ra ninh chữ,vĩnh hy,cà ná,bình tiên...thì đi như thế nào để ngắm cung đường biển đẹp ah ?? Nghe nói có vài đường mới thông xe rất đẹp ??

PT đi Bàu Trắng thì cứ đi theo dg` Thủ Khoa Huân ra Mũi Né, chạy dọc biến mũi né rùi cứ theo con dg` dọc biển đó đi ra Hòn Rơm, Bàu Trắng thui, cuối dg` này đến Lương Sơn sẽ có 2 dg` cho bác chọn : QL1 hoặc dg` ven biển ra Phan Rí, đi thẳng thi theo dg` ven biển, hết Phan Rí là phải ra QL1 thui, đến Cà Ná rẽ phải vô dg` mới thông đi Ninh Chữ rất đẹp và vắng (như hình trên), hết dg` nầy là vô trung tâm TP Phan Rang, từ đây đi theo dg` ven biển Ninh Chữ wa cầu Ninh Chữ đi tiếp cung Vĩnh Hy - Bình Tiên

Hồi mấy năm trước em đi chung với má thấy còn hoang sơ là em cuồng rồi =^= mà giờ chắc hông được vậy nữa quá :'(
Lâu quá chưa quay lại chắc thi xong phải trèo lên đó lại
Mà đi bằng chân thì hông biết ra đó bằng cách nào TT.TT
Hình anh chụp đẹp quááá à \m/

PT đi Bàu Trắng thì cứ đi theo dg` Thủ Khoa Huân ra Mũi Né, chạy dọc biến mũi né rùi cứ theo con dg` dọc biển đó đi ra Hòn Rơm, Bàu Trắng thui, cuối dg` này đến Lương Sơn sẽ có 2 dg` cho bác chọn : QL1 hoặc dg` ven biển ra Phan Rí, đi thẳng thi theo dg` ven biển, hết Phan Rí là phải ra QL1 thui, đến Cà Ná rẽ phải vô dg` mới thông đi Ninh Chữ rất đẹp và vắng (như hình trên), hết dg` nầy là vô trung tâm TP Phan Rang, từ đây đi theo dg` ven biển Ninh Chữ wa cầu Ninh Chữ đi tiếp cung Vĩnh Hy - Bình Tiên

Hi Bác Kopan, Cảm ơn bác nhiều nhiều.. hì hì hì...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,628
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back