What's new

Visa Botswana

ac27

Phượt thủ
Chào mọi người,

Em đang kiếm thông tin về việc xin visa Botswana mà không thấy thông tin nào về visa vào Zimbabwe dành cho người Việt. Các anh chị nào đã đi Botswana hoặc có bất cứ thông tin gì về visa vui lòng chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều.

Em đang kiếm thông tin về việc xin visa Botswana mà không thấy thông tin nào về visa vào Zimbabwe dành cho người Việt. Các anh chị nào đã đi Botswana hoặc có bất cứ thông tin gì về visa vui lòng chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều.

Bạn đặt câu hỏi như vậy làm mình cũng không biết là bạn muốn hỏi gì nữa, nên trả lời cả hai vậy:

Zimbabwe có thể xin visa online qua trang web: www.evisa.gov.zw
Botswana thì phải xin visa tại Đại sứ quán. Theo như trang web chính thức này của Bộ Lao động và Nội vụ (Ministry of Labour & Home Affairs) thì có các cơ quan ngoại giao của Botswana ở các nước sau:

Australia, Belgium, Brazil, China, Ethiopia, India, Japan, Kenya, Namibia, Nigeria, South Africa (Pretoria, Johannesburg, Cape Town), Sweden, Switzerland, United Kingdom, United Nations(New York), Zambia and Zimbabwe.

Vì vậy nếu bạn ở Việt Nam thì tốt nhất là apply qua Đại sứ quán Botswana tại Nhật với trang web hướng dẫn rất chi tiết:
https://www.botswanaembassy.or.jp/visa.php?La=E
Thủ tục tương tự như vậy được thể hiện trên trang web Đại sứ quán tại Mỹ:
http://www.botswanaembassy.org/page/guidelines-for-completing-a-visa-application

Cảm ơn thông tin của bạn. Do mình định đi cả 2 nước nên type nhầm Bostwana thành Zimbabwe :).

Bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình apply tại Nhật thì mình có thể chuyển tiền bằng cách nào tại mình nghe nói cá nhân chuyển tiền ra nước ngoài hơi phức tạp.

Bạn cho mình hỏi thêm là nếu mình apply tại Nhật thì mình có thể chuyển tiền bằng cách nào tại mình nghe nói cá nhân chuyển tiền ra nước ngoài hơi phức tạp.

Bạn ra các ngân hàng, ví dụ Vietcombank, nói chuyển tiền ra nước ngoài bằng điện SWIFT, mục đích để nộp phí xử lý hồ sơ visa, người nhận là Đại sứ quán Botswana ở Nhật thì ngân hàng họ ok thôi, bạn mang theo cả đơn xin visa cho chắc. Có điều ngân hàng có thể họ sẽ thu phí nếu chuyển bằng tiền Yên Nhật.

@Dang Thai: Vì vậy nếu bạn ở Việt Nam thì tốt nhất là apply qua Đại sứ quán Botswana tại Nhật
Như vậy mình có nhất thiết phải qua Nhật ko bạn? hay mình cò thể nộp online visa cho đại sứ quán Botswana tại Nhật?

Thanks
Vân

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back