What's new

Visa các nước Ả Rập - Trung Đông

CVN

Phuot.vn
Staff member
Bác nào đã đi Dubai, cho em biết xin visa có khó hay không và đặt vé qua hãng nào ạ?
Xin Visa di Dubai (có lẽ là xin Visa vào các nước Vùng Vịnh nói chung) rất khó khăn, ít nhất là vào thời điểm 2003 khi mình đi.
Lúc đó mình đi công việc nên có công ty đối tác bên đó gửi giấy mời. Họ cũng thuê một travel agent ở Dubai giúp lo vụ Visa. Travel agent đó gửi application form để mình điền vào rồi gửi lại cho họ. Mình nhớ trong form đó có một câu hỏi là: bạn đã từng thăm viếng Israel chưa, nếu mình trả lời là "rồi" thì chắc khó có cơ hội được cấp visa vào mấy nước Ả rập đó.

Sau khi gửi lại application cho travel agent thì họ nộp cho mình. Ít lâu sau thì bên đó họ fax cho mình một bản copy của cái visa in trên 1 tờ A4. Mình cầm tờ copy đó để trình khi xuất cảnh. Tới sân bay Dubai, mình tới counter cấp Visa đưa bản copy ra, họ sẽ lấy bản chính ghim vào hộ chiếu của mình. Khi xuất cảnh khỏi Dubai, họ giật lại tờ Visa đó, chỉ để lại một cái ghim trên tờ hộ chiếu :).

Cảm ơn anh CVN, hôm qua em đã gửi các bản copy của passport cho bạn em bên Mỹ để nó lo giúp. Nhưng nghe người nhà mình bảo là sau khi có dấu ấn Trung Đông trên passport của em, thì sau này khó lấy visa vào Mỹ, khó xử, mơ hồ câu cảnh bảo ấy quá anh ạ.

Cảm ơn anh CVN, hôm qua em đã gửi các bản copy của passport cho bạn em bên Mỹ để nó lo giúp. Nhưng nghe người nhà mình bảo là sau khi có dấu ấn Trung Đông trên passport của em, thì sau này khó lấy visa vào Mỹ, khó xử, mơ hồ câu cảnh bảo ấy quá anh ạ.
Anh chưa nghe thấy thế bao giờ nhưng nghe cũng có lý. Nhưng cùng lắm là đổi passport mới là xong nhỉ?

Vừa mới đây em cũng gọi điện qua iran,dubai mua tour xin xỏ visa khắp nơi mà cũng chẳng có thằng nào chịu cho, chả hiểu nó muốn gì??.
Vào trung đông xin đi Mỹ khó thì tớ k biết nhưng, passport tớ có dấu pakistan mà visa EU dễ òm, chả sao...thích cứ đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back