What's new

Visa Đài Loan

Bạn xin lâu chưa? Vì giờ làm dịch vụ ng ta cũng từ chối k làm nếu k có bảo hiểm ý, mà nếu k dc duyệt thì gay to vì mình săn vé máy bay trước rồi
Mới năm ngoái, mình vào nộp không có bảo hiểm thế là chị gái nhận hồ sơ bảo là về làm cái đơn bảo tôi ko cần bảo hiểm rồi đóng dấu công ty để nộp thay bảo hiểm.

Bạn xin lâu chưa? Vì giờ làm dịch vụ ng ta cũng từ chối k làm nếu k có bảo hiểm ý, mà nếu k dc duyệt thì gay to vì mình săn vé máy bay trước rồi
Vậy bạn chỉ còn cách làm Visa Nhật hoặc Hàn rồi apply thôi,vì không có bảo hiểm không làm được visa Đài đâu

Mới năm ngoái, mình vào nộp không có bảo hiểm thế là chị gái nhận hồ sơ bảo là về làm cái đơn bảo tôi ko cần bảo hiểm rồi đóng dấu công ty để nộp thay bảo hiểm.
Thế bạn làm như thế thật thì được à? Lại còn đơn "Tôi không cần bảo hiểm nữa".

Thế bạn làm như thế thật thì được à? Lại còn đơn "Tôi không cần bảo hiểm nữa".
Đc thật, nhưng vì mới vào cty nên ko làm đơn tôi tự nguyện ko đóng bảo hiểm mà chỉ làm đơn chưa đủ thời gian nên xác nhận là công ty chưa đóng bảo hiểm cho.

Mọi người ơi cho minh hỏi. Mình thuộc diện miễn visa đài loan mà minh muốn dẫn con nhỏ dưới 2 tuổi đi chơi. Mà passport bé còn trắng chưa đi đâu :(
Không biết bé có bị bắt làm visa không các bạn? Hồ sơ có đơn giản hơn không?

Mình đã có Visa , trên approval mình thấy họ có bảo trc khi đi phải khai "arrival card" (https://acard.immigration.gov.tw/nia_acard)
Mình có cần phải khai trc khi bay không bạn?
cảm ơn các bạn
MÌnh vừa đi về, xác nhận là điền onlie ko cần in gì hết, khi nhập cảnh báo voi anh hải quan mình đả điền online la okie.
Mình nhập cảnh Đài theo VISA Hàn Quốc, rất dễ dàng và nhanh chóng (mình vẫn chưa đi Hàn nhé).
Mình chia sẻ đề các bạn nào đang phan vân có nên xin Visa Hàn để apply visa Đài hay ko ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back