What's new

Visa Đài Loan

lịch trình thì bác cứ ghi cho có lệ, miễn sau hợp lý là được, ví dụ Đài nam 2 ngày, đi a, b, c....rồi di chuyển đến D.trung ở 2-3 ngày, đi e, f..., rồi di chuyển đến Đài Bắc, tham quan vài chổ, tầm 2-3 ngày, rồi bay về, thế là hết 1 tuần ngay
bạn cho địa chỉ email, mình gửi plan của mình cho (mà mình đi tầm 4-5 ngày ah)

Mình làm visa Hàn nhưng chưa đi, tuy nhiên lại dùng visa Hàn đó để apply visa Đài Loan đi sau đó 1 tháng thì có ok được cấp visa Đài online miễn phí ko? Hay là phải đi Hàn trước rồi mới đủ tiêu chuẩn xin visa Đài miễn phí?

lịch trình thì bác cứ ghi cho có lệ, miễn sau hợp lý là được, ví dụ Đài nam 2 ngày, đi a, b, c....rồi di chuyển đến D.trung ở 2-3 ngày, đi e, f..., rồi di chuyển đến Đài Bắc, tham quan vài chổ, tầm 2-3 ngày, rồi bay về, thế là hết 1 tuần ngay
bạn cho địa chỉ email, mình gửi plan của mình cho (mà mình đi tầm 4-5 ngày ah)

Một khi đã “hợp lý” thì không thể làm cho “có lệ” được bạn ơi vì muốn lịch trình hợp lý thì mình phải nghiên cứu cung đường, thời gian di chuyển rất kĩ, không thể sáng đi địa điểm A, trưa về ks nghỉ ngơi xong chiều đi địa điểm B, tối về ks ngủ trong khi địa điểm A cách địa điểm B cả trăm cây số được. Cũng phải đầu tư thời gian mới ra được cái lịch trình hợp lý để ng ta đọc thấy ok mà cấp visa cho mình đấy. Với lại đằng nào cũng mất một công làm lịch trình (mà mình đằng nào cũng đi) thì nên làm cho tử tế chứ tội gì làm cho có lệ.

Trong danh mục làm visa Đài mình thấy có mục chứng minh bảo hiểm xã hội, có cần bắt buộc cả sổ BHXH lẫn thẻ BHYT hay không? Nếu chỉ có thẻ BHYT mà không có sổ BHXH thì được không vậy ạ?

Trong danh mục làm visa Đài mình thấy có mục chứng minh bảo hiểm xã hội, có cần bắt buộc cả sổ BHXH lẫn thẻ BHYT hay không? Nếu chỉ có thẻ BHYT mà không có sổ BHXH thì được không vậy ạ?
mình xin cách đây mấy năm rồi, khi đó bắt buộc phải có BHXH. Công ty mình là công ty nước ngoài, thời điểm trước ko được tự đóng BHXH nên phải thuê 1 bên thứ 3 làm dịch vụ đóng BHXH. Mình phải chạy sang đó nhờ họ viết tờ xác nhận đã đóng BHXH cho mình để đi nộp. Hồi đó minh không nộp BHYT, nên mình nghĩ là cần phải có BHXH

Sau đó 1 vài năm thì Đài Loan có chính sách làm e-visa nếu mình có visa của 1 nước G7, haizz. Sớm tí đỡ cực.

Mình làm visa Hàn nhưng chưa đi, tuy nhiên lại dùng visa Hàn đó để apply visa Đài Loan đi sau đó 1 tháng thì có ok được cấp visa Đài online miễn phí ko? Hay là phải đi Hàn trước rồi mới đủ tiêu chuẩn xin visa Đài miễn phí?

Họ chỉ yêu cầu là có visa Hàn là đi được rồi. Không cần thiết phải đi Hàn về mới đi. Trước đây họ cho 30 ngày tuần trước mình mới đi họ cho có 14 ngày.

mọi người help em với:

em đã từng đi Úc, visa Úc của em hết hạn hồi tháng 9/2018, đợt tháng 9 trước khi hết hạn visa Úc em apply xin miễn visa ĐL (https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/) theo hướng dẫn trên mạng, em apply xong là đc approved visa ĐL tới 7/11/2018, nhưng em book vé đi ngắm mùa lá đỏ ĐL từ 20/11, nên giờ em phải apply lại visa, cho em hỏi em có đọc là trước hạn visa ĐL hết, em apply lại trước đó 3 ngày thì khả năng em được cấp lại cao không ạ? hay em phải đi làm dịch vụ xin visa ạ?

mọi người help em với:

em đã từng đi Úc, visa Úc của em hết hạn hồi tháng 9/2018, đợt tháng 9 trước khi hết hạn visa Úc em apply xin miễn visa ĐL (https://niaspeedy.immigration.gov.tw/nia_southeast/) theo hướng dẫn trên mạng, em apply xong là đc approved visa ĐL tới 7/11/2018, nhưng em book vé đi ngắm mùa lá đỏ ĐL từ 20/11, nên giờ em phải apply lại visa, cho em hỏi em có đọc là trước hạn visa ĐL hết, em apply lại trước đó 3 ngày thì khả năng em được cấp lại cao không ạ? hay em phải đi làm dịch vụ xin visa ạ?

Bạn apply giấy thông hành lại bt nha k có hì đâu.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back